AutoCAD shine mafi mashahuri shirin zane na dijital. Yawancin ayyukan da aka gudanar a AutoCAD an mika su ga masu kwangilar don ƙarin aiki a cikin sauran shirye-shiryen a cikin asalin 'yan asalin AutoCAD "dwg".
Sau da yawa akwai yanayi yayin da ƙungiyar da ta karɓi zane dwg bata da AutoCAD a cikin kayan aikin ta. Abin farin ciki, buɗe tsarin AutoCAD ta amfani da wasu aikace-aikacen ba shi da wahala, saboda yawaitar fadada dwg.
Yi la'akari da hanyoyi da yawa don buɗe zane-zane ba tare da taimakon AutoCAD ba.
Yadda zaka bude fayil din dwg ba tare da AutoCAD ba
Bude zane ta amfani da shirye-shiryen zane
Yawancin injiniyoyi suna amfani da software mai tsada mai sauƙi da aiki wacce ke tallafawa tsarin dwg. Mafi shahararrun su sune Compass-3D da NanoCAD. A rukunin yanar gizon ku na iya samun umarni kan yadda za a buɗe fayil ɗin AutoCAD a cikin Compass.
Detailsarin cikakkun bayanai: Yadda za a buɗe hoton AutoCAD a cikin Compass-3D
Bude zane zane a cikin ArchiCAD
A cikin masana'antar ƙirar ƙirar, ƙaura fayil tsakanin AutoCAD da Archicad sun zama ruwan dare gama gari. Masu gine-ginen suna karɓar ra'ayoyin jama'a da na geodetic da aka yi a AutoCAD, tsare-tsaren gaba ɗaya, zane na hanyoyin injiniya. Don buɗe dwg daidai a cikin Arcade, bi waɗannan matakan.
1. Hanya mafi sauri don ƙara zane a filin zane-zane na Archicad shine kawai cire fayil ɗin daga babban fayil zuwa taga shirin.
2. A cikin taga "Zane Nauyoyi" wanda ke bayyana, bar tsoffin millimeters kuma danna maɓallin "Wuri".
3. Za'a sanya fayil a matsayin "Zane" abu. Dukkanin layinsa za a tara su a cikin abu mai karfi. Don shirya hoto, zaɓi shi kuma zaɓi "Bazu cikin Ra'ayin Yanzu" a cikin mahallin mahalli.
4. A cikin taga bazuwar, tono alamar "Ajiye Tushen abubuwanda yayin rarraba" akwati domin karɓar ƙwaƙwalwar komputa tare da kwafin fayil ɗin asalin. Ka bar kaska idan idan aiki kake buƙatar fayil ɗin gaba ɗaya. Danna Ok.
Bude fayilolin AutoCAD tare da masu kallon dwg
Akwai ƙananan shirye-shirye na musamman waɗanda aka tsara don dubawa, amma ba gyara ba, zane-zane AutoCAD. Zai iya zama Mai kallo A360 Mai kallo kyauta da sauran aikace-aikace daga Autodesk - DWG TrueView da AutoCAD 360.
Batu mai dangantaka: Yadda ake amfani da Mai kallo A360
A kan hanyar sadarwa za ku iya samun wasu aikace-aikace kyauta don buɗe zane. Ka'idojin aikinsu daidai yake.
1. Nemo maɓallin sauke fayil ɗin kuma danna shi.
2. Zazzage fayil ɗinka daga rumbun kwamfutar. Za a buɗe zane.
Sauran Koyawa: Yadda ake Amfani da AutoCAD
Yanzu kun san yadda ake buɗe fayil ɗin dwg ba tare da AutoCAD ba. Wannan ba shi da wahala, tunda shirye-shirye da yawa suna ba da ma'amala tare da tsarin dwg. Idan kun san wasu hanyoyi don buɗe dwg ba tare da AutoCAD ba, don Allah bayyana su a cikin bayanan.