Yadda za a kunna Java a cikin Mozilla Firefox browser

Pin
Send
Share
Send


Java sanannen sanannen fasaha ne wanda yawan shafukan yanar gizo da shirye-shiryen kwamfuta ke aiki. Koyaya, masu amfani da ke amfani da mai bincike na Mozilla Firefox sun fara gano cewa ba a nuna abun ciki na Java a cikin mai binciken gidan yanar gizo ba.

Mozilla ta ki amincewa da duk fayilolin NPAPI ban da Adobe Flash a cikin Firefox Firefox, ta fara da sigar 52. Wannan umarnin zai zartar idan kawai
idan kana amfani da tsohon binciken ne.

Ta yaya za a kunna Java plugin don Firefox?

Don kunna JavaScript a cikin Mozilla Firefox sau ɗaya a kan shafin da kake son yin wasa da abun ciki na Java, danna maɓallin. Kunna Javasannan mai binciken zai fara nuna abun ciki akan shafin yanar gizo na yanzu.

Idan babu saƙo guda ɗaya akan shafin yanar gizon da kuke buɗe wanda zaku iya kunna Java, ko bayan danna maɓallin "Mai kunna Java" babu abin da zai faru, to ku kula da yankin hagu na mashigar adireshin, inda ƙaramin alama ke iya bayyana tare da kumburi.

Idan akwai wata alama mai kama, danna kan sa sau ɗaya tare da maɓallin linzamin kwamfuta na hagu. Additionalarin menu zai bayyana akan allon, wanda akwai abubuwa biyu:

  • Kyale na ɗan lokaci - Kunna abun ciki na Java kawai akan shafin yanzu. Amma idan kun sake yin shafin, damar amfani da Java za ta sake buƙatar sake ba;
  • "Bada damar tunawa" - Kunna Java a wannan shafin. Bayan sake buɗe shafin, har yanzu za a sami abun cikin Java.

Idan har yanzu java bai bayyana ba?

Idan matakan da ke sama ba su taimaka nuna abin da Java ke ciki ba, to za mu iya yanke hukuncin cewa an shigar da sabon Java ɗin a kwamfutarka, ko kuma gaba ɗaya software ɗin ba ta nan.

Don warware matsalar, je zuwa menu "Kwamitin Kulawa", saita yanayin duba a kusurwar dama ta sama Iaramin Hotunansannan kuma bude sashen "Shirye-shirye da abubuwan da aka gyara".

A cikin jerin shirye-shiryen da aka shigar, nemo Java, danna maballin dama ka zaɓi Share. Idan shirin ya ɓace, to, ku ci gaba zuwa matakin kafuwa kai tsaye.

Da zarar uninstallation na Java ya cika, zaku iya ci gaba don shigar da sabuwar sigar. Don yin wannan, zazzage fayil ɗin shigarwa daga hanyar haɗin a ƙarshen labarin kuma shigar da software a kwamfutar.

A ƙarshe, duk abin da za ku yi shine sake kunna Mozilla Firefox, sannan ku sake kunna Java din, kamar yadda muka gabata. Kuna iya bincika Java don aiki a cikin Mozilla Firefox ta amfani da wannan hanyar haɗin yanar gizon.

Muna fatan waɗannan nasihun sun taimaka maka gyara lamuran aikin Java a cikin Mozilla Firefox.

Zazzage Java kyauta

Zazzage sabon sigar shirin daga wurin hukuma

Pin
Send
Share
Send