Mafi kyawun alamun analogues na edita gwajin Notepad ++

Pin
Send
Share
Send

Shirin Notepad ++, wanda ya fara ganin duniya a cikin 2003, shine ɗayan aikace-aikacen ayyuka don aiki tare da tsararrun rubutu. Yana da dukkanin kayan aikin da ake buƙata, ba kawai don sarrafa rubutu na yau da kullun ba, har ma don aiwatar da matakai daban-daban tare da lambar shirin da kuma harshen bada alama. Duk da wannan, wasu masu amfani sun fi son yin amfani da analogues na wannan shirin, waɗanda ba su da ƙarancin aiki a cikin Notepad ++. Sauran mutane sun yi imanin cewa aikin wannan edita ya yi nauyi sosai don warware ayyukan da aka saita musu. Sabili da haka, sun fi son amfani da sauki analogues. Bari mu gano waɗanda suka cancanci canji don shirin Notepad ++.

Alamar rubutu

Bari mu fara da mafi sauki shirye-shirye. Mafi sauƙin analog na Notepad ++ shine daidaitaccen rubutun rubutu na Windows - Notepad, tarihin wanda ya fara dawowa a 1985. Saurin sauƙi shine katin trumppad. Kari akan haka, wannan shirin tsari ne na Windows, ya yi dai-dai da tsarin gine-ginen wannan tsarin aiki. Bayanan kula ba ya buƙatar shigarwa, tunda an riga an shigar dashi cikin tsarin, wanda ke nuna cewa babu buƙatar shigar da ƙarin software, ta ƙirƙiri kaya a kwamfutar.

Bayanan kula suna iya buɗewa, ƙirƙirar da shirya fayilolin rubutu masu sauƙi. Bugu da kari, shirin na iya aiki tare da lambar shirin kuma tare da hauhawar jini, amma ba shi da alamar bada haske da sauran abubuwan ci gaba da ake samu a cikin Notepad ++ da sauran aikace-aikacen ci gaba. Wannan bai hana masu shirye-shiryen shirye-shiryen ba a waccan zamanin lokacin da babu mafi ƙarfi masu rubutun rubutu don amfani da wannan shirin. Kuma yanzu, wasu masana sun fi son tsohuwar hanyar yin amfani da Notepad, suna godiya da saukin sa. Wani koma-baya na shirin shine cewa fayilolin da aka kirkira a ciki an ajiye su kawai tare da txt mai tsawo.

Gaskiya ne, aikace-aikacen yana goyan bayan nau'ikan rubutun da yawa, rubutu da kuma bincike mai sauƙi a kan takaddar. Amma a kan wannan, kusan dukkanin damar wannan shirin sun gaji. Wato, rashin aiki na Notepad ya sa masu haɓaka ɓangare na uku su fara aiki akan aikace-aikace iri ɗaya tare da ƙarin fasali. Abin lura ne cewa Notepad a Turanci an rubuta shi a matsayin Notepad, kuma ana samun wannan kalmar sau da yawa a cikin sunayen masu gyara rubutun na tsararraki masu zuwa, wanda ke nuna cewa daidaitaccen bayanin kula da Windows notepad ya kasance farkon mafarin duk waɗannan aikace-aikacen.

Bayanan kula2

Sunan shirin Notepad2 (Notepad 2) yayi magana don kansa. Wannan aikace-aikacen ingantaccen sigar zamani ne na Windows notepad. Florian Ballmer ne ya rubuta shi a cikin 2004 ta amfani da sashin Scintilla, wanda kuma ake amfani dashi sosai don haɓaka sauran shirye-shiryen makamancin wannan.

Notepad2 yana da aikin haɓaka sosai fiye da Notepad. Amma, a lokaci guda, masu haɓakawa sun so aikace-aikacen su kasance ƙanana da nimble, kamar wanda ya riga shi, kuma kada su sha wahala daga yawan aikin da ba dole ba. Shirin yana goyan bayan bayanan rubutu da yawa, lambobin layin, saka idanu kan aiki, yin aiki tare da maganganun yau da kullun, syntax nuna mahimman harsuna shirye-shirye da nuna alama, gami da HTML, Java, Assembler, C ++, XML, PHP da sauran su.

Koyaya, lissafin harsunan da aka goyi baya har yanzu suna da kaɗan zuwa Notepad ++. Bugu da kari, ba kamar wanda ya fi karfin gasa mai aiki ba, Notepad2 ba zai iya aiki a cikin shafuka da yawa da adana fayilolin da aka kirkira a cikin su baicin TXT. Shirin bai goyi bayan aiki tare da plugins ba.

Akelpad

Kadan daga baya, wato a shekarar 2003, a daidai lokacin da Notepad ++, editan rubutu na masu ci gaba na Rasha, wanda ake kira AkelPad ya bayyana.

Wannan shirin, kodayake yana adana takaddun da yake ƙirƙira ta musamman a tsarin TXT, amma sabanin Notepad2, yana goyan bayan adadi mai yawa. Bugu da kari, aikace-aikacen na iya aiki da yanayin taga-da yawa. Gaskiya ne, AkelPad ba shi da alamar sa alama da kuma layin lamba, amma babban amfanin wannan shirin akan Notepad2 shine goyon bayansa ga plugins. Abubuwan haɗin da aka shigar suna ba ka damar fadada aikin AkelPad sosai. Don haka, kawai pluginarancin Kwastom ɗin yana ƙara yin alamar nuna ƙarfi, toshe ɓoyayyun, kammalawa ta atomatik da wasu sauran ayyuka ga shirin.

Rubutun karairayi

Ba kamar masu haɓaka shirye-shiryen da suka gabata ba, masu kirkirar aikace-aikacen Sublime Text da farko sun maida hankali ne akan gaskiyar cewa masu shirye-shirye zasu yi amfani da shi. Rubutun karairayi yana gina ginanniyar ginin kalma, lambar lambobi, da kammalawa ta atomatik. Bugu da ƙari, shirin yana da ikon zaɓar ginshiƙai da sanya sauye-sauye masu yawa ba tare da yin ayyuka masu rikitarwa kamar amfani da maganganun yau da kullun ba. Aikace-aikacen yana taimakawa gano ɓangaren kuskure na lambar.

Text Sublime yana da kebantacciyar hanyar dubawa, sanannan ke bambanta wannan aikace-aikacen daga wasu editocin rubutu. Koyaya, ana iya canza bayyanar shirin ta amfani da fatun da aka sansu.

Toshe-aiken rubutu na Sublime na iya ƙara ƙarfin aiki na aikace-aikacen Sublime Text.

Saboda haka, wannan aikace-aikacen sananne yana gaban dukkan shirye-shiryen da aka bayyana a sama cikin aiki. A lokaci guda, ya kamata a lura cewa shirin Sublime Text na share share ne, kuma koyaushe yana tunatarwa game da buƙatar siyan lasisi. Shirin yana da turanci ne kawai.

Zazzage Rubutun Horo

Shirya Komodo

Komodo Shirya kayan kwalliyar software kayan aiki ne mai sauƙin gyara software. An ƙirƙiri wannan shirin gaba ɗaya don waɗannan dalilai. Babban fasallansa sun haɗa da yin nuni da syntax da kammala layin. Bugu da kari, zai iya hadewa tare da macros da kayan daki daban-daban. Yana da nasa mai sarrafa fayil a ciki.

Babban fasalin Komodo Shirya shi ne haɓaka tallafin haɓakawa wanda ya dogara da irin kayan aikin da mai binciken Mozilla Firefox.

A lokaci guda, ya kamata a lura cewa wannan shirin yana da nauyi sosai don editan rubutu. Amfani da mafi ƙarfin aikinsa don buɗewa da aiki tare da fayilolin rubutu ba hankali bane. A saboda wannan, shirye-shirye mafi sauƙi da sauƙi waɗanda ke amfani da ƙarancin albarkatun tsarin sun fi dacewa. Kuma Komodo Edita ya kamata a yi amfani da shi kawai don aiki tare da lambar shirin da shimfidar shafukan yanar gizo. Aikace-aikacen ba shi da kebul na amfani da harshen Rasha.

Munyi bayani mai nisa daga duk alamun ana amfani da Notepad ++, amma manyan kawai. Wanne shiri don amfani da shi ya dogara da takamaiman ayyuka. Masu gyara na ainihi sun dace sosai ga wasu nau'ikan ayyuka, kuma tsarin dumbin dumu-dumu ne kawai zai iya jure da sauran ayyuka. A lokaci guda, ya kamata a lura cewa duk da haka, a cikin aikace-aikacen Notepad ++, ana rarraba ma'auni tsakanin aiki da saurin aiki gwargwadon iko.

Pin
Send
Share
Send