Yadda za a rarraba Intanet zuwa kwamfutoci a cibiyar sadarwa ta gida (Windows setup)

Pin
Send
Share
Send

Sannu.

Lokacin haɗa kwamfutoci da yawa zuwa cibiyar sadarwar gida, ba za ku iya wasa tare kawai ba, amfani da manyan fayiloli da fayiloli, amma kuma idan kun haɗa aƙalla kwamfutar zuwa Intanet, raba shi tare da sauran PCs (watau ba su damar yanar gizo).

Gabaɗaya, ba shakka, zaka iya kafawa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa kuma ta hanyar daidaita shi gwargwado (Game da kafa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da kanka, duba nan: //pcpro100.info/kak-podklyuchit-samomu-wi-fi-router/), sanya damar yin amfani da yanar gizo don duk kwamfutoci (harma da wayoyi, Allunan, da sauransu.). Bugu da kari, a wannan yanayin akwai mahimman mahimmanci kuma: ba kwa buƙatar adana kwamfutar da ke rarraba Intanet koyaushe.

Koyaya, wasu masu amfani ba sa shigar da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa (kuma ba kowa bane ke buƙatar sa, don kasancewa mai gaskiya). Sabili da haka, a cikin wannan labarin zanyi la'akari da yadda zaku iya rarraba Intanet zuwa kwamfutoci akan hanyar sadarwa ta gida ba tare da amfani da shirye-shiryen ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ba (watau kawai saboda ayyukan ginannun a cikin Windows).

Mahimmanci! Akwai wasu nau'ikan Windows 7 (alal misali, farkon ko farawa) wanda aikin ICS (wanda zaka iya raba Intanet). A wannan yanayin, mafi kyawun amfani da shirye-shirye na musamman (proxies), ko haɓaka nau'ikan Windows ɗin ku zuwa masu ƙwararru (misali).

 

1. Kafa kwamfutar da za ta rarraba Intanet

Ana kiran kwamfutar da za ta rarraba Intanet sabar (kamar yadda zan kira shi daga baya a wannan labarin). Dole ne uwar garken (kwamfuta mai ba da gudummawa) dole ne a kalla hanyoyin sadarwa 2: ɗayan cibiyar sadarwar gida, ɗayan don samun damar Intanet.

Misali, zaku iya samun haɗin haɗi biyu: USB na cibiyar sadarwa ɗaya ta fito ne daga mai badawa, ingin USB na cibiyar sadarwa yana haɗa zuwa PC ɗaya - na biyu. Ko kuma wani zaɓi: 2 Kwamfutoci guda 2 suna haɗuwa da juna ta amfani da kebul na hanyar sadarwa, kuma ana aiwatar da damar Intanet akan ɗayansu ta amfani da hanyar haɗi (mafita daban-daban daga masu amfani da wayar hannu yanzu sun shahara).

 

Don haka ... Da farko kuna buƙatar saita kwamfutar da ke da damar Intanet (wanda daga shi zaku raba shi). Bude layin "Run":

  1. Windows 7: a cikin menu na START;
  2. Windows 8, 10: hada mabullai Win + r.

A cikin layi rubuta umarnin ncpa.cpl kuma latsa Shigar. An gabatar da allo a kasa.

Hanyar buɗe hanyoyin sadarwa

 

Yakamata kaga taga hanyoyin sadarwa da suke akwai a Windows. Ya kamata a sami haɗin haɗi akalla biyu: ɗayan cibiyar sadarwar gida, ɗayan zuwa Intanet.

Hotonhakin da ke kasa yana nuna yadda yakamata yayi: kibiya mai nuna alamar haɗi zuwa Intanet, ɗayan shuɗi zuwa cibiyar sadarwa na gida.

 

Bayan haka kuna buƙatar zuwa kaddarorin haɗin yanar gizonku (don wannan, danna sauƙin dama akan haɗin da ake so kuma zaɓi wannan zaɓi a cikin mahallin mahallin mahallin).

A cikin maɓallin "isowa", sanya alamar alama guda ɗaya: "Bada sauran masu amfani suyi haɗin Intanet na wannan kwamfutar."

Lura

Don ba da damar masu amfani daga cibiyar sadarwar gida su sami damar sarrafa haɗin hanyar sadarwa zuwa Intanet, duba akwatin "Bada damar sauran masu amfani da hanyar yanar gizon don sarrafa rarar haɗin yanar gizo".

 

Bayan ajiye saitunan, Windows zai yi muku gargadi cewa za a sanya uwar garken adireshin IP address 192.168.137.1. Kawai yarda.

 

2. Tabbatar da hanyar sadarwa a kwamfutoci akan hanyar sadarwa ta gida

Yanzu ya rage don daidaita kwamfutoci a kan hanyar sadarwa ta gida saboda su iya amfani da damar Intanet daga uwar garkenmu.

Don yin wannan, je zuwa hanyoyin haɗin cibiyar sadarwa, sannan nemo hanyar sadarwa a cibiyar sadarwar gida ka tafi zuwa ga kaddarorin ta. Don ganin duk hanyar haɗin yanar gizo a cikin Windows, danna haɗin Buttons Win + r kuma shigar da ncpa.cpl (a cikin Windows 7 - ta cikin menu na START).

 

Lokacin da kuka je kaddarorin haɗin haɗin hanyar da aka zaɓa, je zuwa kaddarorin nau'in IP 4 (ta yaya aka yi wannan kuma an nuna wannan layin a cikin hoton da ke ƙasa).

 

Yanzu kuna buƙatar saita sigogi masu zuwa:

  1. Adireshin IP: 192.168.137.8 (maimakon 8, zaku iya amfani da lamba daban da 1. Idan kuna da Kwamfutoci na 2-3 a cikin hanyar sadarwa ta gida, saita kowane ɗayan zuwa adireshin IP na musamman, alal misali, a kan 192.168.137.2, a ɗayan - 192.168.137.3, da sauransu. );
  2. Mashin Na Subnet: 255.255.255.0
  3. Babban Kofar: 192.168.137.1
  4. An zaɓi Faɗin DNS Server: 192.168.137.1

Kayan aiki: Siffar IP 4 (TCP / IPv4)

 

Bayan haka, adana sigogi kuma gwada hanyar sadarwarka. A matsayinka na mai mulkin, komai yana aiki ba tare da wani ƙarin saiti ko abubuwan amfani ba.

Lura

Af, haka nan zai yiwu a saita “Samun adireshin IP ta atomatik”, “Samo adireshin uwar garken DNS ta atomatik” a cikin kaddarorin akan kwamfutoci a kan hanyar gida. Gaskiya ne, wannan koyaushe ba ya aiki daidai (a ganina, har yanzu ya fi kyau a ƙayyade sigogi da hannu, kamar yadda na kawo a sama).

 

Mahimmanci! Samun damar Intanet a kan hanyar sadarwar gida za ta kasance muddin uwar garken ke gudana (watau kwamfutar da aka rarraba ta). Da zarar an kashe shi, samun damar shiga hanyar sadarwar duniya za ta lalace. Af, don magance wannan matsala - suna amfani da kayan aiki mai sauƙi kuma mara tsada - na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.

 

3. Matsaloli na yau da kullun: dalilin da yasa za'a iya samun matsala tare da Intanet a cikin hanyar sadarwa ta gida

Yana faruwa da alama komai yana yin daidai, amma babu Intanet akan kwamfutoci akan hanyar sadarwa ta gida. A wannan yanayin, Ina ba da shawarar kulawa da hankali ga abubuwa da yawa (tambayoyi) a ƙasa.

1) Shin haɗin yanar gizo yana aiki akan kwamfutar da ke rarraba ta?

Wannan ita ce farkon tambaya mafi mahimmanci. Idan babu Intanit a kan uwar garke (komputa mai ba da gudummawa), to, ba zai zama akan PC a cikin hanyar sadarwar gida ba (hujja bayyananniya). Kafin ci gaba da ƙarin saitunan, tabbatar cewa Intanet akan uwar garken ya tabbata, shafukan da ke cikin mai binciken suna loda, babu abin da suka ɓace bayan minti ɗaya ko biyu.

2) Shin ayyukan da ke gaba suna aiki: "Rarraba Haɗin Yanar Gizon Intanet (ICS)", "WLAN Sanarwar Saukewar Layi", "Hanyar Hanyar Buɗewa da Nesa"?

Baya ga gaskiyar cewa dole ne a fara waɗannan aiyukan, an bada shawarar ku saita su don farawa ta atomatik (i.e., saboda su fara ta atomatik lokacin da kwamfutar ta kunna).

Yadda za a yi?

Da farko bude shafin sabis: don wannan haɗin gasa Win + rsannan shigar da umarni hidimarkawa.msc kuma latsa Shigar.

Run: buɗe shafin "ayyukan".

 

Na gaba, a cikin jerin, nemo sabis ɗin da ake so kuma buɗe shi ta danna maballin linzamin kwamfuta sau biyu. A cikin kaddarorin, saita nau'in farawa - ta atomatik, sannan danna maɓallin farawa. Wani misali yana nuna a ƙasa, ana buƙatar yin wannan don sabis ɗin ukun (da aka jera a sama).

Sabis: yadda ake fara shi da canza nau'in farawa.

 

3) Shin an saita rabawa?

Gaskiyar ita ce, farawa daga Windows 7, Microsoft, kulawa da amincin mai amfani, ya gabatar da ƙarin kariya. Idan baku saita shi daidai ba, cibiyar sadarwar gida ba zata yi aiki a kanku ba (gabaɗaya, idan kun haɗa hanyar sadarwa ta gida, wataƙila kun riga kun yi saitin da ya dace, wanda shine dalilin da yasa na sanya wannan shawarar a ƙarshen ƙarshen labarin).

Yadda za a bincika shi da yadda za a kafa rabon rabawa

Da farko, je zuwa Kwamfutar Gudanar da Windows a adireshin da ke gaba: Cibiyar Kula da Kan layi da Cibiyar Yanar gizo da Cibiyar Raba.

Gaba a gefen hagu, buɗe hanyar haɗin "Canza zaɓuɓɓukan rabawa na gaba"(allo a kasa).

 

Sannan zaku ga bayanan martaba biyu ko uku, galibi: baƙi, masu zaman kansu da duk hanyoyin sadarwa. Aikin ku: buɗe su ɗaya bayan ɗaya, cire maɓallin kullewar daga kalmar sirri don samun dama ta gabaɗaya, da kuma kunna gano hanyar sadarwa. Gabaɗaya, don kada ku jera kowane alamar, Ina bayar da shawarar yin saitunan, kamar a cikin hotunan allo mai zuwa (dukkan hotunan kariyar hotunan za a iya dannawa - kara ta hanyar linzamin kwamfuta).

masu zaman kansu

dakin bako

Dukkan hanyoyin sadarwa

 

Don haka, in mun gwada da sauri, don cibiyar sadarwar gida na gida, zaka iya tsara damar zuwa cibiyar sadarwa ta duniya. Babu saitunan rikitarwa, ina tsammanin, a nan. Kwatanta sauƙaƙa hanya don rarraba Intanet (da saitunan sa) ba da damar na musamman. shirye-shiryen da ake kira proxies (amma akwai da yawa daga cikinsu ba tare da ni ba :)). Zagaya kan sim, sa'a da haƙuri ...

Pin
Send
Share
Send