Yadda za a kashe Birming Boot a cikin BIOS mai kwakwalwa

Pin
Send
Share
Send

Barka da rana.

Kusan sau da yawa, masu amfani da yawa suna yin tambayoyi game da Amintaccen Boot (alal misali, ana buƙatar wani zaɓi wannan wani lokaci yayin kashe Windows). Idan ba ku kashe shi ba, to, wannan aikin kariya (wanda Microsoft ta bunkasa a 2012) zai bincika ya nemi ƙwararru. makullin da suke akwai kawai tare da Windows 8 (kuma mafi girma). Dangane da haka, ba za ku iya saka kwamfutar tafi-da-gidanka daga kowane matsakaici ...

A wannan takaitaccen labarin, Ina so in yi la’akari da manyan shahararrun kwamfyutocin kwamfyutocin kwamfyutoci (Acer, Asus, Dell, HP) kuma in nuna tare da misali da yadda za a kashe Birming Boot.

 

Bayani mai mahimmanci! Don hana Boot mai tsaro, dole ne ku shiga cikin BIOS - kuma don wannan kuna buƙatar danna maɓallin da ya dace nan da nan bayan kunna kwamfyutocin. Ofaya daga cikin labaran na sadaukar da hankali ga wannan batun - //pcpro100.info/kak-voyti-v-bios-klavishi-vhoda/. Ya ƙunshi maɓallai don masana'antun daban-daban da kuma yadda za a iya shigar da BIOS. Saboda haka, a cikin wannan labarin ba zan zauna a kan wannan batun ba ...

 

Abubuwan ciki

  • Acer
  • Asus
  • Dell
  • HP

Acer

(Screenshots daga BIOS na kwamfutar tafi-da-gidanka na Aspire V3-111P)

Bayan shigar da BIOS, kuna buƙatar buɗe shafin "BOOT" sannan kaga idan shafin "Secure Boot" yana aiki. Wataƙila, ba zai zama mara amfani ba kuma ba za a iya canza shi ba. Wannan ya faru ne saboda gaskiyar cewa ba a saita kalmar sirri na shugaba a cikin sashen "Tsaro" ba.

 

Don shigar da shi, buɗe wannan ɓangaren kuma zaɓi "Saita Mai Kula Kalmar sirri" kuma latsa Shigar.

 

Sannan shigar da tabbatar da kalmar wucewa saika latsa Shigar.

 

A zahiri, bayan haka zaku iya bude sashin "Boot" - shafin "Amintaccen Boot" zai yi aiki kuma zaku iya canza shi zuwa Rashin Lafiyar (shine, kashe shi, kalli hotunan allo a kasa).

 

Bayan saitunan, kar a manta don adana su - maɓallin F10 Yana ba ku damar adana duk canje-canjen da aka yi a cikin BIOS kuma fita shi.

 

Bayan sake kunna kwamfutar tafi-da-gidanka, yakamata a kawo ta daga kowace naurar 'boot (misali, daga USB flash drive tare da Windows 7).

 

Asus

Wasu samfuran kwamfyutocin Asus (musamman sababbi) wani lokacin suna rikitar da masu amfani da novice. A zahiri, ta yaya zaka iya kashe ingantattun abubuwan saukarwa cikin su?

1. Da farko, je wa BIOS kuma bude sashin "Tsaro". A ƙarshen ƙasa zai kasance abu "Amintaccen Boot Control" - ana buƙatar sauya shi zuwa naƙasasshe, i.e. kashe.

Danna gaba F10 - Za'a ajiye saitunan, kuma kwamfutar tafi-da-gidanka za ta sake yi.

 

2. Bayan an sake yi maimaitawa, shigar da BIOS sake sannan kuma a sashin "Boot" yi abubuwan da ke tafe:

  • Boot Mai sauri - saka shi a yanayin Ragewa (watau kashe kashe sauri. Tab ɗin ba ya ko’ina! Idan ba ku da ɗaya, ku tsallake wannan shawarar);
  • Kaddamar da CSM - canzawa zuwa Yanayin Enfani (watau kunna goyan baya da dacewa da "tsohuwar" OS da software);
  • Saika sake dannawa F10 - ajiye saitunan kuma sake kunna kwamfutar tafi-da-gidanka.

 

3. Bayan sake kunnawa, mun shiga cikin BIOS kuma muka buɗe sashin "Boot" - a ƙarƙashin "Zaɓin Boot" zaku iya zaɓar maɓallin bootable wanda aka haɗa zuwa tashar USB (alal misali). Screenshot a kasa.

 

Sannan muna adana saitin BIOS kuma za a sake kunna kwamfutar tafi-da-gidanka (maɓallin F10).

 

Dell

(Screenshots daga Dell Inspiron 15 3000 Series Laptop)

A cikin kwamfyutocin Dell, rashin tsaro Boot mai yiwuwa shine ɗayan mafi sauƙi - kawai shiga cikin Bios ya isa kuma babu buƙatar kalmar wucewa ta shugaba, da dai sauransu.

Bayan shigar BIOS - buɗe sashin "Boot" kuma saita sigogi masu zuwa:

  • Zaɓin Jerin Boot - Legacy (ta wannan ne muke tallafawa tsofaffin OSs, i.e. karfinsu);
  • Boot na Tsaro - naƙasasshi (a kashe boot ɗin mai tsaro).

 

A zahiri, to, zaku iya shirya layi na saukarwa. Yawancin shigar da sabon Windows OS daga kebul na filast ɗin filastik na USB - don haka a ƙasa hoton allo ne na wane layi kuke buƙatar matsawa zuwa saman kai tsaye don zaku iya buguwa daga kebul na USB flash (Na'urar ajiya ta USB).

 

Bayan shigar da saitunan, danna F10 - tare da wannan kuna ajiye saitunan shiga, sannan maɓallin Esc - godiya a gare ta, kun fita daga BIOS kuma zata sake farawa da kwamfutar tafi-da-gidanka. A zahiri, a kan wannan, kashe takaddara taya a kan kwamfutar tafi-da-gidanka Dell ta cika!

 

HP

Bayan shigar da BIOS, bude sashin "Tsarin Tsarin Tsarin", sannan saika je shafin "Boot Option" (kalli hoton a kasa).

 

Na gaba, canza "Amintaccen takalmin" zuwa Naƙasasshe, da "Tallafin Legacy" zuwa Wanda aka kunna. Sannan ajiye saitunan kuma sake kunna kwamfutar tafi-da-gidanka.

 

Bayan sake sakewa, rubutun "Canjin zuwa tsarin aiki mai tsaro amintaccen yanayin yana jiran lokacin ..." zai bayyana.

An yi mana gargaɗi game da canje-canjen da aka yi zuwa saitunan kuma mun miƙa su don tabbatar da su da lambar. Kuna buƙatar shigar da lambar da aka nuna akan allon kuma latsa Shigar.

Bayan wannan canjin, kwamfutar tafi-da-gidanka zata sake yin, kuma Amintaccen boot za a katse.

Don yin bugun fitila ko faifan diski: lokacin da ka kunna kwamfutar tafi-da-gidanka na HP, danna ESC, kuma a cikin farawar menu, zaɓi "F9 Boot Na'urar Na'urar", to, zaku iya zaɓar na'urar da kuke so kuyi.

PS

A manufa, kashe kwamfyutocin sauran samfuran Amintaccen boot Haka yake, babu bambance-bambance na musamman. Lokaci guda: a kan wasu samfuran shiga shigowar BIOS yana "rikitarwa" (alal misali, akan kwamfyutocin kwamfyutoci) Lenovo - Kuna iya karanta game da wannan a wannan labarin: //pcpro100.info/how-to-enter-bios-on-lenovo/). Round kashe on sim, duk mafi kyau!

Pin
Send
Share
Send