Yadda ake haɗa maballin mara waya ta hanyar Bluetooth zuwa kwamfutar hannu, kwamfutar tafi-da-gidanka

Pin
Send
Share
Send

Sannu.

Ina tsammanin babu wanda zai musanta cewa shaharar kwamfutar hannu ya girma sosai kwanan nan kuma yawancin masu amfani baza su iya tunanin aikin su ba tare da wannan na'urar ba :).

Amma allunan (a ganina) suna da gagarumar rashi: idan kuna buƙatar rubuta wani abu sama da jumla 2-3, to wannan ya zama mafarki mai ban tsoro. Don gyara wannan, akwai wasu ƙananan kewaya mara waya a kan siyarwa waɗanda ke haɗa ta Bluetooth kuma suna ba ku damar rufe wannan buguwa (ƙari ga hakan, sau da yawa suna zuwa ko da kararraki).

A cikin wannan labarin, Na so in kalli matakan yadda za a saita haɗin irin wannan keyboard zuwa kwamfutar hannu. Babu wani abu mai rikitarwa a cikin wannan al'amari, amma kamar ko'ina kuma, akwai wasu abubuwa masu lalacewa ...

 

Haɗa maballin keyboard a kwamfutar hannu (Android)

1) Kunna keyboard

Maballin mara waya mara waya yana da maballin musamman don taimaka da saita haɗin. Suna nan ko dai sama da maɓallan, ko a bangon gefen allo (duba siffa 1). Abu na farko da yakamata ayi shine a kunna shi, a matsayinka na mai mulki, yakamata LEDs ya fara haske (ko konewa).

Hoto 1. Kunna keyboard (lura cewa LEDs na kunne, watau, an kunna na'urar).

 

2) Saitin Bluetooth akan kwamfutar hannu

Bayan haka, kunna kwamfutar hannu kuma je zuwa saitunan (a cikin wannan misali, kwamfutar hannu akan Android, yadda za a kafa haɗin haɗi a Windows za a bayyana shi a ɓangare na biyu na wannan labarin).

A cikin saitunan kana buƙatar buɗe ɓangaren "Hanyoyin sadarwa mara igiyar waya" kuma kunna haɗin Bluetooth (sauyawar shudi a cikin siffa 2). Sannan je zuwa saitunan Bluetooth.

Hoto 2. Saitin Bluetooth akan kwamfutar hannu.

 

3) Zabi na'ura daga abubuwan da suke samuwa ...

Idan kunna makullin ku (LEDs ya kamata su haska shi) kuma kwamfutar hannu ta fara neman kayan aikin da ke akwai don haɗi, ya kamata ku ga keyboard ɗinku a cikin jerin (kamar yadda a cikin siffa 3). Kuna buƙatar zaɓar shi kuma haɗa.

Hoto 3. Haɗin keyboard.

 

4) Haɗawa

Hanyar haɗawa - Kafa haɗi tsakanin keyboard da kwamfutar hannu. Yawancin lokaci yakan ɗauki 10-15 seconds.

Hoto 4. Hadin gwiwa.

 

5) Kalmar wucewa don tabbatarwa

Ta taɓawa ta ƙarshe - akan maballin keyboard kana buƙatar shigar da kalmar wucewa don samun damar kwamfutar hannu, wanda zaku gani akan allo. Lura cewa bayan shigar da waɗannan lambobin akan maballin, kuna buƙatar latsa Shigar.

Hoto 5. Shigar da kalmar wucewa a kan mabudi.

 

6) Tsare hanyar haɗin kai

Idan an yi komai daidai kuma babu kurakurai, to za ku ga saƙo cewa an haɗa keɓaɓɓiyar maɓallin Bluetooth (wannan shine maɓallin mara waya). Yanzu zaku iya buɗe littafin rubutu kuma ku buga a kan keyboard.

Hoto 6. An haɗa makullin!

 

Me za a yi idan kwamfutar hannu ba ta ga keyboard ɗin Bluetooth ba?

1) Mafi na kowa shine batirin matattu na allo. Musamman idan kuna ƙoƙarin haɗa shi zuwa kwamfutar hannu a karon farko. Da farko cajin baturin, sannan sai kayi kokarin haɗa shi.

2) Bude bukatun tsarin da bayanin keyboard. Nan da nan ba a tallafa masa ta hanyar android ba kwata-kwata (ku kula da wannan nau'in na android)?!

3) Akwai aikace-aikace na musamman akan Google Play, kamar Keyboard na Rasha. Ta hanyar shigar da irin wannan aikace-aikacen (zai taimaka lokacin aiki tare da maɓallai marasa daidaituwa) - zai iya daidaita matsalolin jituwa da sauri kuma na'urar zata fara aiki kamar yadda aka zata ...

 

Haɗa maballin keyboard zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka (Windows 10)

Gabaɗaya, haɗa ƙarin keyboard zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka ana buƙatar ƙasa da sau da yawa fiye da kwamfutar hannu (bayan duk, kwamfutar tafi-da-gidanka tana da keyboard ɗaya) :). Amma yana iya zama dole lokacin da, alal misali, allon asalin ya cika da shayi ko kofi kuma wasu maɓallan basu yi aiki da kyau ba. Yi la'akari da yadda ake yin wannan a kwamfutar tafi-da-gidanka.

1) Kunna keyboard

Mataki mai kama da wannan, kamar yadda a farkon sashin wannan labarin ...

2) Shin Bluetooth yana aiki?

Sau da yawa, ba a kunna Bluetooth ba ko kadan a kan kwamfyutocin kuma ba a shigar da direbobi a kai ba ... Hanya mafi sauƙi don gano idan wannan haɗin haɗin mara waya yana aiki kawai don gani idan wannan gunkin yana cikin tire (duba Hoto 7).

Hoto 7. Bluetooth yana aiki ...

 

Idan babu alamar tire, Ina bayar da shawarar ku karanta labarin akan sabunta direbobi:

- Isar da direba a cikin 1 danna: //pcpro100.info/obnovleniya-drayverov/

 

3) Idan Bluetooth ya kashe (ga wa yake aiki, zaku tsallake wannan matakin)

Idan ka sanya (sabunta) direbobi, to ba gaskiya bane cewa Bluetooth yana aiki a gare ka. Gaskiyar ita ce ana iya kashewa a cikin saitunan Windows. Bari mu ga yadda za a kunna shi a cikin Windows 10.

Da farko, bude menu na START kuma je zuwa sigogi (duba siffa 8).

Hoto 8. Zaɓuɓɓuka a cikin Windows 10.

 

Gaba, bude shafin "Na'urori".

Hoto 9. Je zuwa saitunan Bluetooth.

 

Sannan kunna cibiyar sadarwar Bluetooth (duba. Siffa 10).

Hoto 10. Kunna Bluetoooth.

 

4) Bincika ka haɗa keyboard

Idan an yi komai daidai, za ku ga keyboard a cikin jerin na'urorin da ake akwai don haɗawa. Danna shi, sannan danna maɓallin "haɗi" (duba hoto. 11).

Hoto 11. An samo keyboard.

 

5) Binciken maɓallin sirri

Sannan daidaitaccen bincike - kuna buƙatar shigar da lambar akan maballin da za'a nuna akan allon kwamfyuta, sannan danna Danna.

Hoto 12. Maɓallin sirri

 

6) Yayi kyau

An haɗa keyboard, a zahiri, zaka iya aiki a bayan sa.

Hoto 13. Keyboard ya haɗu

 

7) Tabbatarwa

Don bincika, zaku iya buɗe kowane bayanin kula ko edita na rubutu - an buga haruffa da lambobi, wanda ke nufin keyboard yana aiki. Kamar yadda ake bukata ya tabbatar ...

Hoto 14. Buga Tabbatarwa ...

 

Zagaya kan wannan, aikin nasara!

Pin
Send
Share
Send