Haɓakawa daga Windows 8.1 (7, 8) zuwa Windows 10 (ba tare da rasa bayanai da saiti ba)

Pin
Send
Share
Send

Barka da rana

Ba a daɗe ba, wato a ranar 29 ga Yuli, an sami wata muhimmiyar aukuwa - an saki sabon Windows 10 OS (bayanin kula: kafin wannan, an rarraba Windows 10 a cikin abin da ake kira yanayin gwaji - Preview Technical).

A zahiri, lokacin da ɗan lokaci ya bayyana, na yanke shawarar haɓaka Windows 8.1 zuwa Windows 10 akan kwamfutar tafi-da-gidanka na gida. Duk abin ya zama abu mai sauƙi kuma cikin sauri (awa 1 a cikin duka), kuma ba tare da rasa kowane bayanai ba, saiti da aikace-aikace. Na yi hotunan hotunan dozin wanda zai iya zama da amfani ga waɗanda suma ke son sabunta OS ɗin su.

 

Umarnin don sabunta Windows (zuwa Windows 10)

Me OS zan iya ha upgradeakawa zuwa Windows 10?

Versionsa'idojin da suka biyo baya na Windows na iya haɓakawa zuwa 10s: 7, 8, 8.1 (Vista -?). Ba za a iya inganta Windows XP zuwa Windows 10 ba (ana buƙatar cikakken sake shigar da OS ɗin).

Imumaramar bukatun bukatun don shigar Windows 10?

- Mai sarrafawa tare da mita na 1 GHz (ko sauri) tare da tallafi ga PAE, NX da SSE2;
- 2 GB na RAM;
- 20 GB na sarari faifai na kyauta;
- Katin bidiyo tare da goyan baya ga DirectX 9.

A ina za a saukar da Windows 10?

Shafin yanar gizo: //www.microsoft.com/ru-ru/software-download/windows10

 

Gudun sabuntawa / kafawa

A zahiri, don fara sabuntawa (shigarwa) kuna buƙatar hoto na ISO tare da Windows 10. Kuna iya saukar da shi akan gidan yanar gizon hukuma (ko a kan masu tatsuniyoyi daban-daban).

1) Duk da gaskiyar cewa zaku iya sabunta Windows ta hanyoyi daban-daban, Zan bayyana wanda na yi amfani da kaina. Dole ne a fara buɗe hoton ISO (kamar kayan tarihi na yau da kullun). Duk wani sanannen kayan tarihin zai iya shawo kan wannan aikin sauƙaƙe: alal misali, 7-zip (gidan yanar gizon hukuma: //www.7-zip.org/).

Don buɗe fayil a cikin 7-zip, kawai danna kan fayil ɗin ISO tare da maɓallin linzamin kwamfuta na dama kuma zaɓi "ɓullo a nan ..." a cikin mahallin mahalli.

Bayan haka kuna buƙatar gudanar da fayil ɗin "Saita".

 

2) Bayan fara shigarwa, Windows 10 zai ba da karɓar sabuntawa masu mahimmanci (a ganina, ana iya yin hakan daga baya). Sabili da haka, Ina bada shawara a zabi abu "ba yanzu" ba kuma ci gaba da shigarwa (duba siffa 1).

Hoto 1. Fara shigar da Windows 10

 

3) Na gaba, na mintoci da yawa, mai sakawa zai duba kwamfutarka don ƙarancin tsarin buƙatun (RAM, sarari faifai, da dai sauransu) waɗanda suke buƙatar aikin yau da kullun na Windows 10.

Hoto 2. Duba tsarin bukatun

 

3) Lokacin da komai ya shirya don kafuwa, zaku ga taga, kamar yadda yake a cikin fig. 3. Tabbatar cewa akwatin duba "Ajiye Saitunan Windows, Fayilolin sirri da Aikace-aikace" kuma an latsa maɓallin shigar.

Hoto 3. Mai saka Windows 10

 

4) Tsarin ya fara ... Yawancin lokaci kwashe fayiloli zuwa faifai (taga kamar yadda yake a cikin Hoto na 5) baya ɗaukar lokaci mai yawa: minti 5-10. Bayan haka, kwamfutarka zata sake farawa.

Hoto 5. Sanya Windows 10 ...

 

5) Tsarin shigarwa

Bangon da ya fi tsayi - akan kwamfutar tafi-da-gidanka, tsarin shigarwa (kwashe fayiloli, shigar da direbobi da abubuwan haɗin gwiwa, saita aikace-aikace, da sauransu) ya ɗauki kimanin minti 30-40. A wannan lokacin, zai fi kyau kada ku taɓa kwamfutar tafi-da-gidanka (kwamfutar) kuma kada ku tsoma baki tare da aikin shigarwa (hoton a kan mai duba zai zama daidai kamar yadda a cikin siffa 6).

Af, kwamfutar zata sake farawa sau 3-4 ta atomatik. Zai yuwu na tsawon mintuna 1-2 babu abin da zai bayyana akan allonka (kawai baƙar allo) - kar a kashe wutar kuma kar a danna RESET!

Hoto 6. Tsarin sabunta Windows

 

6) Lokacin da tsarin shigarwa ya ƙare, Windows 10 zai buge ku don saita tsarin. Ina bada shawara don zaɓar abu "Yi amfani da sigogi na yau da kullun", duba fig. 7.

Hoto 7. Sabuwar sanarwar - ƙara saurin aiki

 

7) Windows 10 tana sanar da mu yayin aikin shigarwa na sababbin cigaba: hotuna, kiɗa, sabon mai bincike na EDGE, fina-finai da nunin TV. Gabaɗaya, zaka iya dannawa kai tsaye.

Hoto 8. Sabbin aikace-aikace don sabon Windows 10

 

8) Haɓakawa zuwa Windows 10 an kammala cikin nasara! Ya rage ya danna maɓallin shigar ...

Loweran ƙarami a cikin labarin akwai wasu hotunan kariyar kwamfuta na tsarin da aka shigar.

Hoto 9. Maraba da Alex ...

 

Screenshots daga sabon Windows 10 OS

 

Shigarwa direba

Bayan sabunta Windows 8.1 zuwa Windows 10, kusan komai yana aiki, banda guda ɗaya - babu wani direban bidiyo kuma saboda wannan ba zai yiwu a daidaita hasken mai saka idanu ba (ta tsohuwa yana da matsakaicin, amma ni - yana cutar da idanuna kadan).

A cikin maganata, wanda yake da ban sha'awa, a shafin yanar gizon kamfanin da ke kera kwamfyutocin kwamfyuta tuni an samar da wadatattun direbobi don Windows 10 (daga Yuli 31). Bayan shigar da direban bidiyo - komai ya fara aiki kamar yadda aka zata!

Zan baku wasu hanyoyin haɗin kai:

- Shirye-shirye don masu sabunta motoci: //pcpro100.info/obnovleniya-drayverov/

- binciken direba: //pcpro100.info/kak-iskat-drayvera/

 

Kwaikwayo ...

Idan muka kimanta gabaɗaya, babu canje-canje da yawa (canji daga Windows 8.1 zuwa Windows 10 dangane da yanayin aiki baya aiki). Canje-canje yawanci shine "kwaskwarima" (sabbin gumaka, menu na START, editan hoto, da sauransu) ...

Wataƙila, wani zai iske shi dace don duba hotuna da hotuna a cikin sabon "mai kallo". Af, yana ba ku damar sauƙaƙewa da sauƙi a hankali: cire idanu ja, mai haske ko duhu duhu hoto, juya, gefuna amfanin gona, shafa matattara daban-daban (duba. Siffa 10).

Hoto 10. Duba hotuna a Windows 10

 

A lokaci guda, waɗannan damar bazai isa su warware ƙarin ayyukan da aka sa gaba ba. I.e. A kowane hali, har ma da irin wannan mai duba hoto, kuna buƙatar samun ƙarin edita hoto mai aiki ...

 

Ganin fayilolin bidiyo akan PC an aiwatar da shi sosai: yana da kyau a buɗe babban fayil tare da fina-finai kuma nan da nan ganin duk jerin, lakabi, da kuma duba su. Af, kallon kanta an aiwatar da inganci sosai, ingancin hoto na bidiyo ya fito fili, mai haske, ba mai ƙanƙan da mafi kyawun playersan wasa (bayanin kula: //pcpro100.info/proigryivateli-video-bez-kodekov/).

Hoto 11. Cinema da Talabijin

 

Ba zan iya faɗi wani abu takamaiman game da binciken Microsoft Edge ba. Mai binciken, kamar mai bincike, yana aiki da sauri, yana buɗe shafukan da sauri kamar Chrome. Abun da kawai aka yi na lura da shi shine gurbata wasu shafuka (a fili suke har yanzu ba a fifita su ba).

KARANTA Menu Ya zama mafi dacewa! Da fari dai, ya hada duka tayal (wanda ya bayyana a cikin Windows 8) da kuma jerin shirye-shirye na yau da kullun da ke cikin tsarin. Abu na biyu, yanzu idan kun dama-dama akan menu na START, zaku iya buɗe kusan kowane mai sarrafawa kuma canza kowane saiti a cikin tsarin (duba. Fig 12).

Hoto 12. Maɓallin linzamin kwamfuta na dama akan START yana buɗe ƙarin. zaɓuɓɓuka ...

 

Daga cikin minuses

Zan iya fitar da abu guda zuwa yanzu - kwamfutar ta fara amfani da lokaci mai tsawo. Wataƙila wannan an haɗa shi ta musamman tare da tsarinina, amma bambanci shine 20-30 seconds. bayyane ga ido tsirara. Abin sha'awa, yana kashewa kamar yadda yake cikin Windows 8 ...

Wannan duk nawa ne, cigaba mai nasara 🙂

 

Pin
Send
Share
Send