Barka da rana.
Duk fashewa da rashin aiki, mafi yawan lokuta, yakan faru ne ba zato ba tsammani kuma a lokacin da bai dace ba. Abubuwa iri ɗaya tare da Windows: Da alama an kashe jiya (duk abin da ke aiki), kuma a safiyar yau yana iya kawai ba takalmi ba (Wannan shine ainihin abin da ya faru tare da Windows 7) ...
Da kyau, idan akwai wuraren dawo da Windows kuma za'a iya dawo da Windows godiya garesu. Kuma idan ba su (ta hanya, masu amfani da yawa suna kashe wuraren dawo da su, suna ɗaukar cewa suna ɗaukar sararin diski mai wuya)?!
A cikin wannan labarin, Ina so in bayyana madaidaiciyar hanya don mayar da Windows idan babu wuraren dawo da su. A matsayin misali, Windows 7 ya ki yin takalmin (mai yiwuwa, matsalar tana da alaƙa da canza saitin rajista).
1) Abinda ake buƙata don murmurewa
Buƙatar filasi na filastar filastik na gaggawa LiveCD (kyau, ko tuki) - a ƙalla a lokuta inda Windows ta ƙi yarda ko da taya. Yadda za a rikodin irin wannan Flash drive an bayyana shi a wannan labarin: //pcpro100.info/zapisat-livecd-na-fleshku/
Bayan haka, kuna buƙatar saka wannan kebul na filast ɗin cikin tashar USB na kwamfutar tafi-da-gidanka (kwamfuta) da taya daga ciki. Ta hanyar tsoho, a cikin BIOS, galibi, ana yin loda daga filashin filasha ...
2) Yadda ake kunna boot daga flash drive a BIOS
1.Log shiga zuwa BIOS
Don shigar da BIOS, kai tsaye bayan kunna, danna maɓallin don shigar da saitunan - yawanci shine F2 ko DEL. Af, idan kun lura da allon farawa lokacin da kun kunna shi - tabbas an nuna wannan maɓallin a can.
Ina da ƙaramin labarin taimako akan blog tare da maɓallai don shigar da BIOS don samfuran kwamfyutoci daban-daban da kwamfyutoci: //pcpro100.info/kak-voyti-v-bios-klavishi-vhoda/
2. Canja saitunan
A cikin BIOS, kuna buƙatar nemo sashin BOOT kuma canza tsarin taya a ciki. Ta hanyar tsoho, zazzagewa yana tafiya kai tsaye daga rumbun kwamfutarka, amma muna buƙatar: don kwamfutar da farko tayi ƙoƙarin yin bugun daga USB flash drive ko CD, kuma kawai sannan daga rumbun kwamfutarka.
Misali, a cikin Dell kwamfyutocin a cikin BOOT, abu ne mai sauki a sanya Na'urar Adana USB a farkon wurin da ajiye saitunan ta yadda kwamfutar tafi-da-gidanka za ta iya bugawa daga kwamfutar ta gaggawa.
Hoto 1. Canza jerin gwanon saukarwa
Detailsarin bayanai game da saitunan BIOS anan: //pcpro100.info/nastroyka-bios-dlya-zagruzki-s-fleshki/
3) Yadda za a mayar da Windows: ta amfani da wariyar ajiya na rajista
1. Bayan booting daga drive ɗin gaggawa, abu na farko da zan bada shawara ayi shine kwafa duk mahimman bayanai daga faifai zuwa filashin filashi.
2. Kusan dukkanin wayoyi na filasha na gaggawa suna da kwamandan fayil (ko mai bincike). Buɗe babban fayil a cikin Windows OS mai lalacewa a ciki:
Windows System32 saita RegBack
Mahimmanci! Lokacin yin booting daga drive ɗin ta gaggawa, wasiƙar fayel ɗin na iya canzawa, alal misali, a cikin maganata, Windows drive "C: /" ta zama drive "D: /" - duba fig. 2. Mayar da hankali kan girman faifai + files din sa (kallon haruffa diski bashi da amfani).
Jaka Sake bugawa - Wannan kwafin kwafin rijista ne.
Don dawo da saitunan Windows - kuna buƙatar daga babban fayil Windows System32 saita RegBack canja wurin fayiloli zuwa Windows System32 saita (wanda fayiloli don canja wurin: DEFAULT, SAM, SADARWA, SOFTWARE, SYSTEM).
Fayiloli masu so a babban fayil Windows System32 saita , kafin canja wurin, sake suna a baya, misali, daɗa tsawo “.BAK” a ƙarshen sunan fayil ɗin (ko adana su zuwa babban fayil, don sake kunnawa).
Hoto 2. Tuki daga drive ɗin ta gaggawa: Kwamandan Gaba ɗaya
Bayan aikin, muna sake yin kwamfutar kuma muna ƙoƙarin yin taya daga rumbun kwamfutarka. Yawancin lokaci, idan matsalar ta kasance da alaƙa da rajista - Windows yana ɗaga sama yana aiki kamar ba abin da ya faru ...
PS
Af, wataƙila wannan labarin zai zama da amfani a gare ku: //pcpro100.info/oshibka-bootmgr-is-missing/ (yana faɗi yadda za a iya mayar da Windows ta amfani da faifan saiti ko filashin filasha).
Shi ke nan, duk kyakkyawan aikin Windows ...