Yadda za a rage abu a cikin Photoshop

Pin
Send
Share
Send


Sake abubuwa a cikin Photoshop na ɗaya daga cikin mahimman ƙwarewa yayin aiki a cikin edita.
Masu haɓakawa sun ba mu damar zaɓar yadda za a sake canza abubuwa. Aikin yana da gaske ɗaya, amma akwai zaɓuɓɓuka da yawa don kiran ta.

A yau za muyi magana game da yadda ake rage girman abun yankewa a cikin Photoshop.

Da ace mun yanke irin wannan abun daga wani hoto:

Muna buƙatar, kamar yadda aka ambata a sama, don rage girmanta.

Hanya ta farko

Je zuwa menu a saman kwamiti a ƙarƙashin sunan "Gyara" kuma nemo kayan "Canji". Lokacin da kake jujjuya wannan abun, menu na ciki zai buɗe tare da zaɓuɓɓuka don sauya abu. Muna da sha'awar "Gogewa".

Mun danna shi kuma mun ga firam ɗin da alamomi waɗanda ke bayyana akan abu, suna jan wanda zaku iya canza girmansa. Riƙe maɓallin Canji zai kiyaye rabbai.

Idan ya zama dole don rage abu ba ta ido ba, amma ta wani adadin kashi, to za a iya rubuta ƙimar daidai (faɗi da tsayi) a cikin filayen akan saman saitunan kayan aiki. Idan maɓallin tare da sarkar ya kunna, to, lokacin shigar da bayanai cikin ɗayan filayen, ƙimar za ta bayyana ta atomatik a cikin na gaba daidai da gwargwadon abin.

Hanya ta biyu

Ma'anar hanyar ta biyu ita ce samun damar ayyukan zuƙowa ta amfani da maɓallan zafi CTRL + T. Wannan yana ba da damar adana lokaci mai yawa idan galibi kuna juyawa ga juyi. Bugu da ƙari, aikin da waɗannan maɓallan ke kira (wanda ake kira "Canza Canji") ba zai iya kawai rage da fadada abubuwa, amma kuma juya har ma da murguda su da lalata.

Duk saiti da maɓalli Canji Suna aiki kamar ɗiba da kullun.

A cikin waɗannan hanyoyi biyu masu sauƙi, zaku iya rage kowane abu a cikin Photoshop.

Pin
Send
Share
Send