Sanya Windows 7 maimakon Windows ɗin da aka riga aka shigar ko Linux akan Dell Inspirion laptop

Pin
Send
Share
Send

Barka da rana

Lokacin sayen kwamfyutan kwamfyutoci ko kwamfuta, yawanci, yana da Windows 7/8 ko Linux wanda aka sanya (zaɓi na ƙarshe, ta hanyar, yana taimakawa adanawa, tunda Linux kyauta ne). A lokuta mafi wuya, kwamfyutocin masu arha bazai sami OS a kowane ba.

A zahiri, wannan ya faru ne tare da kwamfutar tafi-da-gidanka guda ɗaya na Dell Inspirion 15 3000, wanda aka nemi in shigar da Windows 7, maimakon shigar da Linux (Ubuntu). Ina tsammanin dalilan da yasa ake yin hakan a bayyane suke:

- mafi yawan lokuta rumbun kwamfutarka na sabon komputa / kwamfutar tafi-da-gidanka ba rabuwar da kyau ba: ko dai kuna da tsarin bangare guda ɗaya don ɗaukar girman rumbun kwamfutarka - kwamfutar "C:", ko kuma rabe-raben bangare zai zama daidai (misali, don me yasa 50 akan drive ɗin "D:" GB, kuma akan tsarin "C:" 400 GB?);

- luter yana da karancin wasanni. Kodayake yau wannan yanayin ya fara canzawa, amma har yanzu wannan tsarin yana nesa da Windows;

- Windows ne kawai ya saba da kowa, kuma babu lokaci ko sha'awar koyon wani sabon abu ...

Hankali! Duk da cewa ba'a shigar da kayan aikin a cikin garanti (kayan haɗin ne kawai), a wasu lokuta sake kunna OS akan sabon kwamfutar tafi-da-gidanka / PC na iya haifar da nau'ikan sabis na garanti.

 

Abubuwan ciki

  • 1. Inda za'a fara shigarwa, menene ake buƙata?
  • 2. Saitin BIOS don boot daga flash drive
  • 3. Sanya Windows 7 a laptop
  • 4. Tsara bangare na biyu na Hard disk (dalilin da ya sa ba a iya gani HDD)
  • 5. Shigarwa da sabunta direbobi

1. Inda za'a fara shigarwa, menene ake buƙata?

1) Shirya wani bootable USB flash drive / disk tare da Windows

Abu na farko kuma mafi mahimmanci shine a shirya shine a shirya bootable USB flash drive (Hakanan zaka iya amfani da bootable DVD drive, amma amfani da filashin filasha shine yafi dacewa: shigarwa yana da sauri).

Don yin rikodin irin wannan Flash ɗin da kuke buƙata:

- Hoton disk ɗin shigarwa a cikin tsarin ISO;

- Flash drive 4-8 GB;

- Shirya don rikodin hoto a kan kebul na USB flash (Yawancin lokaci ina amfani da UltraISO).

 

Algorithm na aikin mai sauki ne:

- saka kebul na USB filayen cikin tashar USB;

- tsara shi a cikin NTFS (bayanin kula - Tsara zai share duk bayanan akan faifan flash!);

- Kaddamar da UltraISO kuma bude hoton shigarwa daga Windows;

- da gaba a cikin ayyukan ayyukan sun hada da "yin rikodin hoton diski diski" ...

Bayan haka, a cikin saitunan rikodi, Ina ba da shawarar sakawa "hanyar yin rikodi": USB HDD - ba tare da wasu ƙari alamu da sauran alamun ba.

UltraISO - yin rikodin bootable USB flash drive tare da Windows 7.

 

Hanyoyi masu amfani:

//pcpro100.info/fleshka-s-windows7-8-10/ - yadda za a kirkiri kebul na USB mai walƙiya tare da Windows: XP, 7, 8, 10;

//pcpro100.info/bios-ne-vidit-zagruzochnuyu-fleshku-chto-delat/ - saitin BIOS daidai da kuma rikodin daidai na Flash boot drive;

//pcpro100.info/luchshie-utilityi-dlya-sozdaniya-zagruzochnoy-fleshki-s-windiws-xp-7-8/ - kayan aiki don ƙirƙirar filashin bootable tare da Windows XP, 7, 8

 

2) Direbobi na hanyar sadarwa

An riga an shigar da Ubunta a kan "gwaji na" kwamfutar tafi-da-gidanka na DELL - sabili da haka, abu na farko da zai zama ma'ana da za a yi shi ne kafa haɗin ginin cibiyar sadarwa (Intanet), to sai ku je shafin yanar gizon masana'anta kuma zazzage direbobin da suke buƙata (musamman don katunan sadarwa). Don haka, a zahiri ya yi hakan.

Me yasa ake buƙatar wannan?

Kawai, idan baku da kwamfyuta na biyu, to bayan sake kunna Windows, wataƙila wifi ko katin cibiyar sadarwa ba za su yi aiki a gare ku ba (saboda ƙarancin direbobi) kuma ba za ku iya yin haɗi zuwa Intanet ba a cikin wannan kwamfyutar don saukar da waɗannan direbobi iri ɗaya. Da kyau, gabaɗaya, zai fi kyau a sami duk direbobi a gaba don cewa babu wasu nau'ikan daban daban da suka faru yayin shigarwa da sanyi na Windows 7 (ko da funnier idan babu direbobi kwata-kwata don OS ɗin da kake son shigarwa ....).

Ubuntu a kan kwamfutar tafi-da-gidanka na Dell Inspirion.

Af, Ina bayar da shawarar Maganin Kunshin Direba - wannan hoton ISO ne na ~ 7-11 GB a girma tare da manyan direbobi. Ya dace da kwamfyutocin kwamfyutoci da PC daga masana'anta daban-daban.

//pcpro100.info/obnovleniya-drayverov/ - shirye-shirye don sabunta direbobi

 

3) Ajiyayyen takardu

Adana duk takardu daga babban kwamfyutar kwamfyuta zuwa filashin filastik, rumbun kwamfyuta na waje, Yandex, da sauransu. A matsayinka na doka, rushe drive din akan sabon kwamfutar tafi-da-gidanka ya bar abin da ake so kuma dole ne a tsara dukkan HDD gaba daya.

 

2. Saitin BIOS don boot daga flash drive

Bayan kunna kwamfutar (kwamfutar tafi-da-gidanka), tun kafin shigar da Windows, abu na farko da PC ke sarrafa shi shine BIOS (Turanci BIOS - saiti na microprogram da ake buƙata don samar da OS tare da damar amfani da kayan komputa). Yana cikin BIOS cewa an saita saitunan fifiko don ƙarar komputa: i.e. na farko boot daga rumbun kwamfutarka ko bincika rakodin taya a cikin USB flash drive.

Ta hanyar tsohuwa, boot daga flash drive akan kwamfyutocin nakasa ne. Bari mu shiga cikin manyan saitunan BIOS ...

 

1) Don shigar da BIOS, kuna buƙatar sake kunna kwamfutar tafi-da-gidanka kuma danna maɓallin shigarwar zuwa saitunan (lokacin kunna, wannan maɓallin galibi ana nuna shi koyaushe. Don kwamfyutocin Dell Inspirion, maɓallin shigar shine F2).

Buttons don shigar da saitunan BIOS: //pcpro100.info/kak-voyti-v-bios-klavishi-vhoda/

Dell kwamfutar tafi-da-gidanka: maɓallin shigarwa na BIOS.

 

2) Na gaba, kuna buƙatar buɗe saitunan taya - ɓangaren BOOT.

Anan, don sanya Windows 7 (da tsohuwar OS), kuna buƙatar saita sigogi masu zuwa:

- Zaɓin Jerin Boot - Legacy;

- Boot na Tsaro - naƙasasshe.

Af, ba duk kwamfyutocin da ke da waɗannan sigogi a fagen BOOT ba. Misali, a cikin kwamfyutocin ASUS - an saita waɗannan sigogi a sashin Tsaro (don ƙarin cikakkun bayanai duba wannan labarin: //pcpro100.info/ustanovka-window-7-na-noutbuk/).

 

 

3) Canza jerin gwano ...

Kula da layin saukarwa, a daidai lokacin da yake (duba hoton a kasa) kamar haka:

1 - Ana bincika Drive ɗin Diskette da farko (duk da cewa daga ina ya fito?!);

2 - sannan za a sanya OS ɗin da aka sanya a kan babban rumbun kwamfutarka (sannan jerin taya ba zai isa drive ɗin shigarwa ba!).

 

Yin amfani da "kibiyoyi" da maɓallin "Shigar", canza fifiko kamar wannan:

1 - taya ta farko daga na'urar USB;

2 - boot na biyu daga HDD.

 

4) Adana saiti.

Bayan sigogin da aka shigar - suna buƙatar samun ceto. Don yin wannan, je zuwa maɓallin EXIT, sannan zaɓi zaɓi SAVE CHANGES shafin kuma yarda da adanawa.

Shi ke nan, an daidaita BIOS, zaku iya ci gaba don sanya Windows 7 ...

 

3. Sanya Windows 7 a laptop

(DELL Inspirion 15 jerin 3000)

1) Saka boot ɗin USB mai walƙiya cikin USB 2.0 tashar jiragen ruwa (USB 3.0 - alama da shuɗi). Ba za a iya shigar da Windows 7 daga tashar USB 3.0 ba (a yi hankali).

Kunna kwamfutar tafi-da-gidanka (ko sake kunnawa). Idan an daidaita BIOS kuma an shirya flash drive ɗin da kyau (yana da bootable), to shigar da Windows 7 ya kamata farawa.

 

2) Farkon taga yayin shigarwa (har da lokacin dawowa) shawara ne don zaɓar yare. Idan an ƙaddara daidai (Rashanci) - danna kan.

 

3) A mataki na gaba, kawai kuna buƙatar danna maballin shigar.

 

4) An cigaba da yarda da sharuɗan lasisi.

 

5) A mataki na gaba, zaɓi "cikakken shigarwa", aya 2 (za'a iya amfani da sabuntawa idan kun riga kun shigar da wannan OS).

 

6) Tsarin diski.

Mataki mai mahimmanci. Idan ba daidai bane ka raba faifai cikin bangare, wannan zai kawo cikas ga aikinka a kwamfutar (kuma zaka iya rasa lokaci mai mahimmanci akan dawo da fayil) ...

Zai fi kyau, a ganina, raba diski zuwa 500-1000GB, ta haka:

- 100GB - a kan Windows OS (wannan zai zama drive ɗin "C:" - zai sami OS da duk shirye-shiryen da aka shigar);

- sauran sarari - faifai na gida "D:" - takardu, wasanni, kiɗa, fina-finai, da sauransu.

Wannan zaɓi shine mafi dacewa - idan akwai matsala tare da Windows - zaka iya sake sanya shi da sauri ta hanyar tsara kawai "C:" drive.

A cikin yanayin inda akwai bangare guda akan faifai - tare da Windows kuma tare da duk fayiloli da shirye-shirye - lamarin ya fi rikitarwa. Idan Winows bai sanya takalmi ba, zaku buƙaci yin taya daga Live CD farko, kwafe duk takardu zuwa wasu kafofin watsa labarai, sannan kuma sake kunna tsarin. A sakamakon haka, kuna ɓata lokaci mai yawa.

Idan ka shigar da Windows 7 a kan "tsabta" faifai (a kan sabon kwamfutar tafi-da-gidanka) - to a kan HDD, wataƙila, babu fayilolin da kake buƙata, wanda ke nufin za ka iya share duk ɓangarorin bangare a kai. Akwai maɓallin musamman don wannan.

 

Lokacin da kuka goge duk juzu'i (hankali - bayanan da ke kan diski za a goge su!) - ya kamata ku sami sashe guda ɗaya "sarari da ba a kwance ba a kan diski 465.8 GB" (wannan idan kuna da faifan 500 GB).

Sannan kuna buƙatar ƙirƙirar bangare akan sa (fitar da "C:"). Akwai maɓallin musamman don wannan (duba hotunan allo a ƙasa).

 

Eterayyade girman tsarin diski da kanka - amma ban bayar da shawarar sanya shi ƙarancin 50 GB (~ 50 000 MB). A kan kwamfyutocin kwamfyutocinsa, ya yi girman girman tsarin tsarin kusan 100 GB.

 

A zahiri, sannan zaɓi sabon ɓangaren ƙirƙirar kuma latsa maɓallin gaba - yana cikin sa za a shigar da Windows 7.

 

7) Bayan duk fayilolin shigarwa daga kebul na flash na USB an kwafa su zuwa rumbun kwamfutarka (+ ba a cika su ba), kwamfutar ta kamata ta sake zuwa (sako zai bayyana akan allon). Kuna buƙatar cire kebul na USB flash daga USB (duk fayilolin da suka wajaba sun rigaya a kan rumbun kwamfutarka, ba kwa buƙatar hakan) saboda bayan an sake saukar da saukarwa daga kwamfutar ta USB ɗin ba zai sake farawa ba.

 

8) Saiti.

A matsayinka na mai mulki, babu sauran matsaloli da suka taso - Windows kawai za a yi tambaya daga lokaci zuwa lokaci game da saitunan yau da kullun: ƙayyade lokacin da lokacin lokaci, saka sunan kwamfutar, kalmar sirri mai sarrafawa, da sauransu.

 

Amma game da sunan PC - Ina bayar da shawarar tambayar shi a cikin haruffa Latin (kawai ana nuna wasu haruffan Cyrillic a matsayin "fatattaka").

 

Sabunta atomatik - Ina bayar da shawarar kashe shi gaba ɗaya, ko a kalla duba akwatin kusa da “Shigar kawai mafi mahimman sabuntawa” (gaskiyar ita ce sabunta bayanai ta atomatik na iya rage PC, kuma zai ɗora Intanet tare da sabbin abubuwanda za'a iya saukewa. Na fi so in sabunta - kawai a cikin "manual" Yanayin).

 

9) Shigarwa ya cika!

Yanzu kuna buƙatar saitawa da sabuntawa direba + saita ɓangaren na biyu na rumbun kwamfutarka (wanda ba za a bayyane ba tukuna a "kwamfutata").

 

 

4. Tsara bangare na biyu na Hard disk (dalilin da ya sa ba a iya gani HDD)

Idan yayin shigarwa na Windows 7 kun tsara babban rumbun kwamfutarka, to, kashi na biyu (abin da ake kira rumbun kwamfutarka na gida "D:") ba zai zama bayyananne ba! Duba hotunan allo a kasa.

Me yasa HDD ba a bayyane ba - bayan duk, akwai sauran sarari akan rumbun kwamfutarka!

 

Don gyara wannan, kuna buƙatar zuwa kwamiti na Windows ɗin kuma tafi zuwa shafin gudanarwa. Don hanzarta samo shi - ya fi kyau a yi amfani da binciken (dama, saman).

 

Sannan kuna buƙatar fara sabis ɗin "Computer Gudanarwa".

 

Na gaba, zaɓi shafin "Disk Gudanarwa" (a hagu a cikin shafi a ƙasa).

Wannan shafin zai nuna duk faifai: wanda aka tsara shi kuma ba'a tsara shi ba. Ba a yi amfani da ragowar filin diski ɗinmu kwata-kwata - kuna buƙatar ƙirƙirar ɓangaren "D:" akan sa, tsara shi a cikin NTFS kuma kuyi amfani da shi ...

Don yin wannan, danna-dama a kan wurin da ba a sanya shi ba kuma zaɓi aikin "Createirƙiri girman sauƙi".

 

Na gaba, nuna harafin tuƙi - a cikin maganata, drive "D" ya kasance mai aiki kuma na zaɓi harafin "E".

 

Sannan zaɓi tsarin fayil ɗin NTFS da alamar girma: ba da suna mai sauƙin fahimta da diski, misali, "na gida".

 

Shi ke nan - haɗin diski ya cika! Bayan an gama aikin, diski na biyu “E:” ya bayyana a “kwamfutata”…

 

5. Shigarwa da sabunta direbobi

Idan kun bi shawarwarin daga labarin, to ya kamata ku riga kun sami direbobi don duk na'urorin PC: kawai kuna buƙatar shigar da su. Mafi muni, lokacin da direbobi suka fara nuna halin rashin tsaro, ko kwatsam basu dace ba. Bari mu bincika hanyoyi da yawa don hanzarta samowa da sabunta direbobi.

1) Shafin yanar gizo

Wannan shine mafi kyawun zaɓi. Idan akwai direbobi don kwamfutar tafi-da-gidanka tare da Windows 7 (8) akan rukunin gidan yanar gizon masana'anta, saka su (yawanci yakan faru cewa shafin yana da tsoffin direbobi ko babu ko ɗaya).

DELL - //www.dell.ru/

ASUS - //www.asus.com/RU/

ACER - //www.acer.ru/ac/ru/RU/content/home

LENOVO - //www.lenovo.com/ru/ru/

HP - //www8.hp.com/en/en/home.html

 

2) Sabuntawa akan Windows

Gabaɗaya, Windows OSs waɗanda suka fara daga 7 suna da wayo sosai kuma sun riga sun ƙunshi mafi yawan direbobi - yawancin na'urorin za su riga sun yi aiki a gare ku (watakila ba su da kyau kamar yadda suke tare da direbobin 'yan ƙasa, amma har yanzu).

Don haɓakawa zuwa Windows, je zuwa kwamiti mai kulawa, sannan je zuwa "Tsarin da Tsaro" ɓangare kuma ƙaddamar da "Mai sarrafa Na'ura".

 

A cikin mai sarrafa na’urar - waɗancan na’urorin zamani waɗanda babu direbobi (ko kuma rikici a tare da su) - za a yi masu alama da tutocin launin shuɗi. Danna-dama akan irin wannan na'urar kuma zaɓi "driversaukaka direbobi ..." a cikin mahallin menu.

 

3) Musamman software don nemowa da sabunta direbobi

Kyakkyawan zaɓi don gano direbobi shine amfani da ƙwararrun abubuwa. shirye-shirye. A ganina, ɗayan mafi kyawun wannan shine Maganin Haɗin Kwando. Hoto ne na 10GB ISO - wanda a ciki akwai dukkanin manyan direbobi na kayan aikin mashahuri. Gabaɗaya, don kada a rikice, Ina ba da shawarar ku karanta labarin game da shirye-shiryen mafi kyau don sabunta direbobi - //pcpro100.info/obnovleniya-drayverov/

Maganin shirya direban

 

PS

Shi ke nan. Dukkanin nasarar shigarwa na Windows.

 

Pin
Send
Share
Send