Gano rumbun kwamfutarka (HDD) malfunction ta hanyar sauti

Pin
Send
Share
Send

Barka da rana

A farkon labarin Ina so in faɗi nan da nan cewa faifan diski shine na'urar injiniya kuma har ma wani 100% na aiki na diski na iya yin saututtukan a cikin aikinta (thearfin guda ɗaya lokacin da yake saka kawunan magnetic). I.e. kasancewar irin waɗannan sautukan (musamman ma idan faifan sabo ne) bazai iya faɗi komai ba, wani abu shine idan baku da ɗaya, amma yanzu sun bayyana.

A wannan yanayin - abu na farko da nake ba da shawarar shi ne kwafa duk bayanan da suka wajaba daga diski zuwa wasu kafofin watsa labarai, sannan kuma ci gaba zuwa tsarin bincike na HDD da kuma dawo da aikin fayilolin. Tabbas, kwatanta sautunan rumbun kwamfutarka da kuma sautunan da aka bayar a cikin labarin ba alamun 100% ba ne, amma har yanzu don sakamakon farko ba komai bane ...

Don yin dalilan sauti iri daban-daban daga “jikin mai tuka tuƙin” ƙarin fahimta, anan akwai ƙaramin hoton allo na rumbun kwamfutarka: yadda yake kama daga ciki.

Winchester ciki.

 

 

Sauti wanda aka yi ta HDD Seagate

Sautunan da aka yi ta hanyar fasinjan kwamfyutan Seagete U-jerin

 

Sautin Seagete Barracuda rumbun kwamfyuta sanadin lalacewa ta hanyar lalata naúrar kai ta maganadisu.

 

Sautin Seagete U-jerin rumbun kwamfyuta da lalacewa ta hanyar lalacewa daga ɓangaren maganadisu na magnetic.

 

Wani babban faifan Seagate tare da fashewar hancin yana kokarin zubewa.

 

Mai amfani da sikandar Seagate a cikin kwamfyutar tafi-da-gidanka tare da yanayin talauci mara kyau yana haifar da tsafta da danna sauti.

 

Seagate Bad Drive Hard Drive - Sauti danna kuma muryoyi.

 

 

Sauti wanda aka yi ta Western Digital (WD) rumbun kwamfyuta

Knockwanƙwasa akan faifai mai sihiri na WD sakamakon lalacewa daga unitungiyar maganaɗisu.

 

WD kwamfutar tafi-da-gidanka tare da dunƙule spindle - ƙoƙarin juyawa, yin sautin siren.

 

Winchester WD akan motar 500GB wacce bata da matsala a yanayin kai - ta danna sau biyu, sannan ta tsaya.

 

WD rumbun kwamfutarka tare da yanayin mara kyau (maƙallan murfi).

 

 

Sauti na Samsung Winchesters

Sautunan da aka yi ta cikakken aikin Samsung SV-jerin rumbun kwamfutarka.

 

Knockarar da Samsung SV-jerin rumbun kwamfyuta lalacewa ta hanyar lalata da na naúrar kai naúrar.

 

 

Kwastomomi masu wuya

Sautunan da aka yi ta cikakken aikin QUANTUM CX rumbun kwamfutarka

 

Sauti na rumbun kwamfyuta na Quantal CX ana faruwa ne ta hanyar lalacewa daga ɓangaren maganadisu ko lalacewar guntuwar motar ta Philips TDA.

 

Knockwanƙwasa akan komputa mai ƙarfi na QUANTUM Plus AS wanda ya haifar da lalacewa ta hanyar toshiyar magnetic.

 

 

Sauti na MAXTOR Hard Drive

Sauti da aka yi ta cikakken aikin “matsanancin ƙira” matattarar wuya (DiamondMax Plus9, 740L, 540L)

 

Sauti da aka yi ta cikakken aikin HDD "matsanancin ƙira" (DiamondMax Plus8, FireBall3, 541DX)

 

Knockwanƙwasa lokacin farin ciki model (DiamondMax Plus9, 740L, 540L), lalacewa ta hanyar aiki na toshe na shugabannin magnetic.

 

Knock na ƙirar bakin ciki (DiamondMax Plus8, FireBall3, 541DX) wanda ya haifar da lalacewa ta ɓangaren sashin maganadisu.

 

 

Sauti na IBM Winchesters

Sauti na rumbun IBM ba tare da fashewa da tunani ba, yawanci wannan yakan faru ne lokacin da mai kula da aikin yake.

 

Sauti na babban rumbun IBM ba tare da sake tunani ba, yawanci yakan faru ne yayin da aka maye gurbin mai sarrafawa kuma sigar bayanan sabis ɗin ba ta dace ba.

 

Sauti na rumbun IBM idan akwai yiwuwar rashin nasara tsakanin mai sarrafawa da Hermoblock ko kasancewar shinge na BAD.

 

Sautunan da aka ƙera da cikakken ƙarfin aikin IBM.

 

IBM Winchester buga sakamakon lalacewa daga wani shugaban sashen.

 

 

FUJITSU Hard Drive Sauti

Sautin FUJITSU rumbun kwamfutarka, tare da asarar saitin ada ada, yana faruwa ne kawai akan nau'ikan MPG3102AT da MPG3204AT.

 

Sautunan da aka yi ta aikin fujitsu rumbun kwamfutarka mai cikakken aiki.

 

FUJITSU rumbun kwamfutarka ne ya lalace ta hanyar lalacewa daga ɓangaren maganadisu na magnetic.

 

 

Essididdige yawan matsayin diski ta amfani da S.M.A.R.T.

Kamar yadda na fada a baya, bayan bayyanar sautunan shakku - kwafe duk mahimman bayanai daga rumbun kwamfutarka zuwa wasu kafofin watsa labarai. Daga nan zaku iya fara tantance matsayin rumbun kwamfutarka. Kafin ci gaba zuwa cikakken bayanin gwajin, za mu fara ne da taƙaitawar S.M.A.R.T. Menene wannan

S.M.A.R.T. - (Eng. Kulawa da Kulawa da Kula da Kai) - fasaha don kimanta halin diski tare da kayan aikin injin-kai, tare da ingantaccen tsarin tsinkayar lokacin lalacewarsa.

Don haka, akwai irin waɗannan abubuwan amfani waɗanda ba ku damar karantawa da bincika halayen S.M.A.R.T. A cikin wannan post, zanyi la'akari da ɗayan mafi sauƙi don sarrafawa - rayuwar HDD (Na kuma bayar da shawarar ku karanta labarin game da bincika HDD tare da shirin Victoria - //pcpro100.info/proverka-zhestkogo-diska/).

 

HDD rayuwa

Shafin mai haɓakawa: //hddlife.ru/index.html

Goyon bayan Windows OS: XP, Vista, 7, 8

Menene amfanin wannan? Wataƙila, ɗayan mafi bayyane ne: yana ba ku damar sauƙaƙe kuma cikin sauri ku sarrafa duk mahimman sigogi na rumbun kwamfutarka. Yana da kusan ba lallai ba ne ga mai amfani ya yi komai (kazalika da mallakar wasu ƙwarewa da ƙwarewa na musamman). A zahiri - kawai shigar da gudu!

Akan kwamfutar tafi-da-gidanka, hoto na gaba ...

Kwamfutar kwamfutar tafi-da-gidanka: ta yi aiki a cikin kusan shekara 1; rayuwar diski kusan 91% (i.e., tsawon shekara 1 na ci gaba da aiki, ~ 9% na "rayuwa" ana ci, wanda ke nufin aƙalla shekaru 9 na aiki a ajiyar), kyakkyawan aiki (kyakkyawa), yanayin zafin diski - 39 g. C.

 

Mai amfani, bayan rufe shi, an rage girman shi zuwa tire da kuma kula da sigogin rumbun kwamfutarka. Misali, a cikin bazara a cikin zafi, faifan na iya overheat, wanda HDD Life zai gaya muku nan da nan (wanda yake da matukar muhimmanci!). Af, akwai yaren Rasha a cikin shirye-shiryen shirye-shiryen.

Hakanan wani zaɓi mai amfani shine ikon tsara diski "don kanka": alal misali, rage hayaniyarsa da fashewa, yayin da a lokaci guda, duk da haka, rage aiki ("ta ido" ba zaku lura ba). Bugu da ƙari, akwai saiti don amfani da ƙarfin diski (ban bada shawarar rage shi ba, yana iya shafar saurin damar bayanai).

 

Sabili da haka rayuwar HDD tayi kashedin kurakurai da haɗari iri-iri. Idan akwai filin da ya rage sosai a faifai (sosai, ko zazzabi ta tashi, gazawar ta faru, da sauransu) - mai amfani zai sanar da kai tsaye.

Hdd rai - gargadi na gudu daga diski mai wuya.

 

Don ƙarin ƙwararrun masu amfani, yana yiwuwa a duba halayen S.M.A.R.T.. Anan, ana fassara kowace sifa zuwa Rashanci. A gaban kowane abu yana nuna matsayin a cikin kashi.

Halayen S.M.A.R.T.

 

Sabili da haka, ta amfani da HDD Life (ko mai amfani mai amfani), zaku iya waƙa da mahimman sigogi na rumbun kwamfyuta (kuma mafi mahimmanci - gano game da bala'i a cikin lokaci). A gaskiya, na ƙare a nan, duk tsawon aikin HDD ...

 

 

 

Pin
Send
Share
Send