Sake dawo da daftarin kalma mara adana

Pin
Send
Share
Send

Barka da rana

Ina tsammanin yawancin mutane da yawa waɗanda ke aiki tare da takardu a cikin Microsoft Word sun fuskanci yanayin da ba daidai ba: sun buga, buga, shirya shi, sannan ba zato ba tsammani kwamfutar ta sake buɗewa (kashe haske, kuskure, ko kawai rufe kalmar, suna ba da rahoton wasu gazawar ciki). Abinda yakamata ayi

A zahiri abu ɗaya ya faru da ni - sun kashe wutar lantarki na 'yan mintina kaɗan lokacin da nake shirya ɗayan labaran don bugawa a wannan rukunin yanar gizon (kuma an haifar da taken wannan labarin). Don haka, a nan akwai wasu hanyoyi masu sauƙi don dawo da takardun Kalmar da ba a adana ba.

Rubutun wani labarin da zai iya ɓacewa saboda ƙarancin wutar lantarki.

 

Lambar Hanyar 1: maida kai tsaye ta cikin Magana

Duk abin da ya faru: kawai kuskure ne, kwamfutar ta sake farfadowa sosai (ba tare da tambayar ku game da shi ba), gazawar a cikin musanya kuma gidan gaba ɗaya ya kashe fitilun - babban abin ba tsoro bane!

Ta hanyar tsoho, Microsoft Word tana da wayo sosai kuma ta atomatik (a yayin da aka dakatar da gaggawa, wato rufewa ba tare da izinin mai amfani ba) zai yi ƙoƙarin maido da takaddar.

A halin da nake ciki, Micrisift Word bayan “kwatsam” rufe PC kuma kunna shi (bayan minti 10) - bayan fara shi ya ba da adanar docx na ajiyar da ba a ajiyan ba. Hoton da ke ƙasa yana nuna yadda yake kama da kalma a cikin Kalmar 2010 (a cikin wasu nau'ikan Magana, hoton zai zama iri ɗaya).

Mahimmanci! Magana tayi don dawo da fayiloli ne kawai a farkon farawa bayan wani karo. I.e. idan ka bude kalma, ka rufe ta, sannan ka yanke shawarar sake bude ta, to ba zai sake kawo maka komai ba. Sabili da haka, Ina ba da shawarar a farkon fara don adana duk abin da ake buƙata don ƙarin aiki.

 

Hanyar 2: ta hanyar babban fayil

A cikin labarin kaɗan a baya, na ce shirin Kalmar yana da wayo sosai ta hanyar tsohuwa (an ƙarfafa shi bisa manufa). Shirin, idan ba ku canza saitunan ba, kowane minti 10 yana adana takaddar ta atomatik a cikin "madadin" babban fayil (idan akwai yanayin da ba a tsammani ba). Yana da ma'ana cewa abu na biyu da za a yi shi ne a bincika idan akwai ɓace a cikin wannan babban fayil.

Yaya ake neman wannan babban fayil ɗin? Zan ba da misali a cikin shirin Word 2010.

Latsa menu na "fayil / za "u" "uka "(duba hotunan allo a kasa).

 

Gaba, zaɓi shafin "ajiye". A cikin wannan shafin akwai alamun da suke son mu:

- adana atomatik na takaddar kowane minti 10. (zaku iya canzawa, alal misali, tsawon mintuna 5, idan yawanci wutar ku tana kashe);

- takaddar bayanai don adana kansa (muna buƙatar shi).

Kawai zabi da kwafe adireshin, sannan bude mai binciken sannan liƙafa bayanan da aka kwafa a cikin sandar adireshinta. A cikin littafin da ke buɗe - wataƙila zaku iya samun wani abu ...

 

 

Lambar Hanyar 3: dawo da daftarin aiki na Word daga faifai

Wannan hanyar za ta taimaka a lokuta mafi wahala: alal misali, akwai fayil a faifai, amma yanzu babu shi. Wannan na iya faruwa saboda dalilai da yawa: ƙwayoyin cuta, gogewa ba zato ba tsammani (musamman tunda Windows 8, alal misali, ba ya sake tambaya ko da gaske kuna son goge fayil ɗin idan kun danna maɓallin Share), tsarin diski, da sauransu.

Akwai adadi da yawa na shirye-shiryen dawo da fayil, wasu daga ciki waɗanda na riga na buga a ɗayan labaran:

//pcpro100.info/programmyi-dlya-vosstanovleniya-informatsii-na-diskah-fleshkah-kartah-pamyati-i-t-d/

 

A matsayin ɓangare na wannan labarin, Ina so in zauna akan ɗayan mafi kyawun (kuma a lokaci guda mai sauƙi ga masu farawa).

Wayyo dawo da abun mamaki

Yanar gizon hukuma: //www.wondershare.com/

Shirin yana tallafawa yaren Rasha, yana aiki sosai da sauri, yana taimakawa wajen dawo da fayiloli a cikin mawuyacin yanayi. Af, duk hanyar dawowa tana ɗaukar matakai 3 kawai, ƙari game da su a ƙasa.

Abin da bai kamata a yi ba kafin a warke:

- kada a kwafa ko wane fayiloli a faifai (a wacce takardu / fayiloli suka ɓace), kuma gaba ɗaya kada kuyi aiki da ita;

- kar a tsara faifai (koda kuwa an nuna shi azaman RAW kuma Windows ɗin naku na tsara shi);

- kar a mayar da fayiloli a wannan tuwan (wannan shawarar za ta zo da amfani daga baya. Da yawa sun dawo da fayiloli a cikin wannan drive ɗin da suka bincika: ba za ku iya yin hakan ba! Gaskiyar ita ce lokacin da kuka mayar da fayil ɗin cikin wannan drive ɗin, yana iya goge fayil ɗin da ba a riga an dawo da su ba) .

 

Mataki na 1

Bayan shigar da shirin da kuma ƙaddamar da shi: yana ba mu zaɓin zaɓuɓɓuka da yawa. Mun zaɓi farkon farko: "dawo da fayil". Dubi hoton da ke ƙasa.

 

Mataki na 2

A wannan matakin, an umarce mu da mu nuna dick din akan fayilolin ɓace ɗin da aka samo. Yawanci, takaddun suna kan drive C (sai dai, ba shakka, kun canza su don fitar da D). Gabaɗaya, zaku iya bincika disks ɗin biyun biyun, musamman tunda scan ɗin tayi sauri, alal misali, an kirkiri diski na 100 GB a cikin mintuna 5-10.

Af, yana da kyau a bincika akwatin "zurfin dubawa" - lokacin binciken zai karu sosai, amma zaka iya dawo da adadin fayiloli da yawa.

 

Mataki na 3

Bayan bincika (ta hanyar, lokacin yana da kyau kada ku taɓa PC ɗin gaba ɗaya kuma ku rufe sauran shirye-shiryen), shirin zai nuna mana duk nau'in fayilolin da za a iya sabuntawa.

Kuma tana goyon bayan su, Dole ne in faɗi, a adadi mai yawa:

- wuraren adana kayan tarihi (rar, zip, 7Z, da sauransu);

- bidiyo (avi, mpeg, da sauransu);

- takardu (txt, docx, log, da sauransu);

- hotuna, hotuna (jpg, png, bmp, gif, da sauransu), da sauransu.

 

A zahiri, duk abin da ya rage shine zabar waɗancan fayiloli don murmurewa, danna maɓallin da ya dace, ƙayyade drive ɗin ban da bincika fayiloli da dawo da fayilolin. Wannan yana faruwa da sauri.

 

Af, bayan murmurewa, wasu fayiloli na iya zama wanda ba'a iya karantawa ba (ko kuma ba a karanta sosai). Shirin Sake dawowa da kanta yayi mana gargaɗi game da wannan: ana yiwa fayilolin alama da da'irori masu launuka daban-daban (kore - ana iya dawo da fayil ɗin cikin kyawawan halaye, ja - "akwai damar, amma bai isa ba ...").

Wannan haka ne don yau, duk aikin nasara na Magana!

Abin farin ciki!

Pin
Send
Share
Send