Ta yaya za a kare bayanan MS Word tare da kalmar sirri?

Pin
Send
Share
Send

Sannu.

Ga waɗanda suke da takardu masu yawa na MS Word da waɗanda ke yawan aiki tare da su, wataƙila ya faru da ni aƙalla sau ɗaya takamaiman takarda zai zama da kyau don ɓoyewa ko ɓoyewa don waɗanda ba a yi niyyarsu ba.

Game da irin abin da ya faru da ni. Ya juya ya zama mai sauƙi, kuma ba a buƙatar shirye-shiryen ɓoye na ɓangare na uku - duk abin da ke cikin arsenal na MS Word kanta.

Don haka, bari mu fara ...

Abubuwan ciki

  • 1. Kariyar kalmar sirri daga takaddar, rufaffen asiri
  • 2. Kalmar wucewa (s) kariyar fayil (s) ta amfani da archiver
  • 3. Kammalawa

1. Kariyar kalmar sirri daga takaddar, rufaffen asiri

Don fara, Ina so in yi gargaɗi nan da nan. Karku sanya kalmomin shiga a kan duk takardu a jere, inda ya cancanta kuma ba lallai ba ne. Aƙarshe, ku da kanku za ku manta kalmar sirri don zaren daftarin aiki kuma dole ne ku ƙirƙira shi. Shiga kalmar sirri na fayil mai rufaffen bayanan ba gaskiya bane. Akwai wasu shirye-shiryen da aka biya akan hanyar sadarwar don sake saita kalmar wucewa, amma ban yi amfani da shi da kaina ba, don haka babu maganganu game da aikin su ...

MS Word, wanda aka nuna a hotunan kariyar kwamfuta da ke ƙasa, sigar 2007.

Danna "alamar zagaye" a saman kusurwar hagu kuma zaɓi zaɓi "shirya-> takardar ɓoyewa". Idan kuna da Kalma tare da sabon salo (2010, alal misali), to a maimakon "shirya", za a sami cikakkun bayanai "cikakkun bayanai".

Gaba, shigar da kalmar wucewa. Ina ba ku shawara ku gabatar da ɗaya wanda ba za ku manta ba, koda kun buɗe takaddun a cikin shekara.

Wannan shi ke nan! Bayan kun adana takarda, kuna iya buɗe shi kawai ga wanda ya san kalmar sirri.

Zai dace a yi amfani da shi lokacin da kake aika da takardu a kan hanyar sadarwa ta gida - idan wani ya saukar da shi wanda ba a ba da takardar ba - har yanzu ba zai iya karanta shi ba.

Af, irin wannan taga zai tashi a duk lokacin da ka buɗe fayil.

Idan aka shigar da kalmar wucewa ba daidai ba - MS Word zai sanar da ku kuskuren. Duba hotunan allo a kasa.

 

2. Kalmar wucewa (s) kariyar fayil (s) ta amfani da archiver

Gaskiya ne, ban iya tunawa idan akwai irin wannan aiki (saita kalmar sirri don takaddar) a tsoffin juzu'an MS Word ...

A kowane hali, idan shirin ku bai bayar da rufe takaddar ba tare da kalmar sirri, zaku iya yi tare da shirye-shiryen ɓangare na uku. Mafi kyawun kuɗin ku shine amfani da kayan adana. An riga an shigar da 7Z ko WIN RAR a kwamfutar.

Yi la'akari da misalin 7Z (da farko, yana da kyauta, kuma na biyu yana ɗaukar ƙarin (gwaji)).

Kaɗa hannun dama akan fayil ɗin, kuma a cikin window ɗin mahallin zaɓi 7-ZIP-> toara zuwa Archive.

 

Bayan haka, babban taga mai kyau wanda zai fito gabanmu, a kasan wanda zaku iya kunna kalmar sirri don fayil din da aka kirkira. Kunna kuma shigar da shi.

An ba da shawarar kunna bayanan ɓoye fayil (sannan mai amfani wanda bai san kalmar sirri ba zai ma iya ganin sunayen fayilolin da zasu kasance a cikin kayan tarihin mu).

 

Idan kun yi komai yadda yakamata, to idan kuna son buɗe ajiyar kayan tarihin, zai tambaye ku shigar da kalmar wucewa farko. Ana gabatar da taga a ƙasa.

3. Kammalawa

Da kaina, Na yi amfani da hanyar farko da wuya. A koyaushe, "kalmar sirri" fayiloli 2-3, kuma kawai don canja wurin su akan hanyar sadarwa zuwa shirye-shiryen torrent.

Hanya ta biyu ta fi ta duniya yawa - suna iya "kalmar sirri" kowane fayiloli da manyan fayiloli, ƙari, bayanan da ke ciki ba wai kawai za a ba da kariya ba, har ma da haɗa su sosai, wanda ke nufin ana buƙatar ƙasa da sarari a kan rumbun kwamfutarka.

Af, idan a wurin aiki ko a makaranta (alal misali) ba a ba ku damar amfani da wasu shirye-shirye ko wasanni ba, to, zaku iya sanya su cikin kayan tarihin tare da kalmar sirri, kuma daga lokaci zuwa lokaci cire shi daga ciki ku yi amfani da shi. Babban abu shine kar a manta da share bayanan da ba a adana su ba bayan amfani.

PS

Yadda za a ɓoye fayilolinku? =)

Pin
Send
Share
Send