Sannu. Wataƙila, ya cancanci farawa da gaskiyar cewa ba duk kwamfutar da ke da CD-Rom da kyau ba, ko kuma ba kullun akwai Windows shigarwa na diski wanda zaku ƙona hoton (shigar da Windows 7 daga diski an riga an cire shi). A wannan yanayin, zaku iya shigar da Windows 7 daga kebul na USB flash drive.
Babban bambanci akwai matakai 2! Na farko shine shirye-shiryen irin wannan boot ɗin USB flash drive kuma na biyu shine canji a cikin bios na umarnin boot (i, a cikin jerin gwano a jerin gwanon rajista na USB).
Don haka bari mu fara ...
Abubuwan ciki
- 1. ingirƙiri kebul ɗin USB mai walƙiya tare da Windows 7
- 2. Hada karfi a cikin bios ikon yin boot daga flash drive
- 2.1 Ciki har da wani zaɓi na taya daga USB a cikin bios
- 2.2 Samu boot daga USB a kwamfutar tafi-da-gidanka (Asus Aspire 5552G a matsayin misali)
- 3. Sanya Windows 7
1. ingirƙiri kebul ɗin USB mai walƙiya tare da Windows 7
Akwai hanyoyi da yawa don ƙirƙirar kebul ɗin filastar filastik. Yanzu za mu bincika ɗayan mafi sauƙi da sauri. Don yin wannan, kuna buƙatar irin wannan kyakkyawan shirin kamar UltraISO (haɗin yanar gizo na hukuma) da hoto tare da tsarin Windows. UltraISO yana goyan bayan adadi mai yawa na hotuna, yana ba ku damar yin rikodin su a kan kafofin watsa labarai daban-daban. Yanzu muna sha'awar yin rikodin hoto daga Windows zuwa kebul na USB flash drive.
Af! Kuna iya yin irin wannan hoton da kanka daga faifan OS na ainihi. Kuna iya saukar da shi ta yanar gizo, daga kowane juz'i (duk da cewa ku kula da kwafin da aka shirya ko duk nau'ikan majalisu). A kowane hali, ya kamata ku sami irin wannan hoto kafin wannan aikin!
Bayan haka, gudanar da shirin kuma buɗe hoton ISO (duba hotunan allo a ƙasa).
Bude hoto tare da tsarin a cikin shirin UltraISO
Bayan an samu nasarar buɗe hoton tare da Windows 7, danna "Hoton-kai / ƙona faifan diski"
Bude taga tagaya bude wuta.
Abu na gaba, kuna buƙatar zaɓar kebul ɗin flash ɗin ɗin wanda za a yi rikodin tsarin taya!
Zaɓar filastar filastik da zaɓuɓɓuka
Yi hankali sosai, kamar yadda idan muka ce kuna da filayen flash guda biyu kuma kun saka wanda ba daidai ba ... Yayin rikodin, duk bayanan da ke cikin flash ɗin za a share su! Koyaya, shirin da kansa yayi kashedin game da wannan (kawai sigar shirin bazai cikin harshen Rashanci ba, don haka ya fi kyau a gargaɗi game da wannan ƙaramar dabara).
Gargadi
Bayan kun danna maballin "rikodin" kawai kun jira. Rikodi yana ɗaukar kimanin mintina. 10-15 a kan matsakaita don damar PC.
Tsarin rikodin.
Bayan wani lokaci, shirin zai ƙirƙiri bootable USB flash drive a gare ku. Lokaci ya yi da za mu je mataki na biyu ...
2. Hada karfi a cikin bios ikon yin boot daga flash drive
Da yawa ba za a buƙaci wannan babi ba. Amma idan, lokacin da kun kunna kwamfutar, da alama bai ga sabon abin da aka kirkira na USB flash drive din tare da Windows 7 ba, to lokaci ya yi da za a zurfafa cikin bios kuma a duba in komai ya kasance cikin tsari.
Mafi yawan lokuta, ba za a iya ganin bootable flash drive din tsarin ba saboda dalilai uku:
1. Hoton da ba daidai ba a kan fayil ɗin kebul na USB. A wannan yanayin, karanta sakin layi na 1 na wannan labarin a hankali. Kuma ka tabbata cewa UltraISO a ƙarshen rikodin ya ba ka tabbatacciyar amsa, kuma bai ƙare zaman tare da kuskure ba.
2. Zabin taya daga flash drive ba'a hada shi cikin bios ba. A wannan yanayin, kuna buƙatar canza wani abu.
3. Zaɓin taya kawai daga USB ba'a goyan baya ba. Duba takardun don PC ɗinku. Gabaɗaya, idan kwamfutarka ba ta wuce shekaru biyu ba, to wannan zaɓin ya kamata ya kasance a ciki ...
2.1 Ciki har da wani zaɓi na taya daga USB a cikin bios
Don shiga cikin saitin bios bayan kunna PC, danna maɓallin Share ko F2 (dangane da ƙirar PC). Idan baku tabbatar da abin da za ku danna a lokacin da ya dace ba, danna maɓallin sau 5-6 har sai kun ga farantin shuɗi a gabanka. A ciki akwai buƙatar gano ƙirar USB (Kanfigareshan USB). A cikin nau'ikan halittu daban-daban na bios, wurin na iya bambanta, amma jigon iri ɗaya ne. A can kuna buƙatar bincika idan an kunna tashoshin USB. Idan an kunna, “An kunna” zai yi haske. A hotunan kariyar hotunan da ke ƙasa an ja layi a ƙasa!
Idan baka da damar a ciki, to amfani da madannin Shigar ka kunna su! Bayan haka, je sashin taya (Boot). Anan zaka iya saita odar takalmin (i.e., misali, PC na farko yana duba fayafar CD / DVD don rikodin taya, sannan takalma daga HDD). Muna buƙatar ƙara USB a cikin tsari na taya. A cikin hotunan allo a kasa, an nuna wannan.
Farkon abin dubawa ne don bugawa daga kebul na USB na USB, idan ba a samo bayanai akansa ba, rajistar CD / DVD tana ci gaba - idan babu bayanan taya a ciki, za a ɗora tsohon tsarinka daga HDD
Mahimmanci! Bayan duk canje-canje a cikin bios, mutane da yawa sun manta kawai don ajiye saitunan su. Don yin wannan, zaɓi zaɓi "Ajiye da fita" a cikin ɓangaren (galibi maɓallin F10), sannan a yarda ("Ee"). Kwamfutar za ta sake yin komai, kuma ya kamata ta fara ganin boot ɗin USB ta USB tare da OS.
2.2 Samu boot daga USB a kwamfutar tafi-da-gidanka (Asus Aspire 5552G a matsayin misali)
Ta hanyar tsoho, a cikin wannan samfurin na kwamfutar tafi-da-gidanka, ana kashe loda daga flash drive. Don kunna shi lokacin lodin kwamfutar tafi-da-gidanka, danna F2, sannan a cikin bios je zuwa ɓangaren Boot, kuma amfani da maɓallan F5 da F6 don matsar da CD CD / DVD mafi girma sama da layin tare da taya daga HDD.
Af, wani lokacin wannan ba ya taimaka. Sannan kuna buƙatar bincika duk layin da aka samo USB (USB HDD, USB FDD), yana canza su duka sama da booting daga HDD.
Saita fifiko
Bayan canje-canje, danna F10 (wannan shine fitarwa tare da ajiye duk saitunan da aka yi). Bayan haka, sake kunna kwamfutar tafi-da-gidanka ta hanyar sanya kebul na filastar filastik ɗin gaba da lura da farkon shigarwa na Windows 7 ...
3. Sanya Windows 7
Gabaɗaya, shigarwa daga filashin filashi ba ya bambanta sosai da girkawa daga faifai. Bambanci na iya zama, alal misali, a cikin lokacin shigarwa (wani lokacin yana ɗaukar tsawon lokaci don kafawa daga faifai) da amo (CD / DVD yayin aiki yana da tsawa) Don bayanin mafi sauƙi, zamu samar da duka shigarwa tare da hotunan kariyar kwamfuta wanda zai tashi cikin kusan jerin guda ɗaya (bambance-bambance na iya kasancewa saboda banbancin sigar majalisai).
Fara shigar da Windows. Wannan shi ne abin da ya kamata ka ga idan an aiwatar da matakan da suka gabata daidai.
Anan kawai dole ku yarda da shigarwa.
Jira da haƙuri yayin da tsarin yake bincika fayiloli kuma yana shirya kwafe su zuwa rumbun kwamfutarka
Kun yarda ...
Anan mun zaɓi shigarwa - zaɓi na 2.
Wannan sashe ne mai mahimmanci! Anan mun zaɓi drive wanda ya zama drive ɗin tsarin. Zai fi kyau idan ba ku da wani bayani kan faifai - raba shi kashi biyu - ɗaya don tsarin kuma ɗayan fayilolin. Don Windows 7, ana bada shawarar 30-50GB. Af, ka tuna cewa bangare wanda aka sanya tsarin za'a iya tsara shi!
Muna jiran tsarin shigarwa don kammala. A wannan lokacin, kwamfutar na iya sake farawa kanta sau da yawa. Ba mu taba wani abu ba ...
Wannan taga yana nuna mana game da farkon farkon tsarin.
Anan an nemi ku shigar da sunan komputa. Kuna iya tambayar duk wanda kuka fi so.
Kalmar sirri ta asusun za a iya saita ta daga baya. A kowane hali, idan kun shigar da shi, to, wanda ba za ku manta ba!
A cikin wannan taga, shigar da mabuɗin. Kuna iya gane shi a kan akwatin tare da faifai, ko don yanzu kawai ƙeta shi. Tsarin zai yi aiki ba tare da shi ba.
Kariya zabi shawarar. Sannan kan aiwatar da aiki zaku tunano ...
Yawanci, tsarin da kansa yayi daidai da yanayin yankin. Idan ka ga bayanan da ba daidai ba, to sai a bincika.
Anan zaka iya tantance kowane zaɓi anan. Haɗin cibiyar sadarwa wani lokacin ba sauki. Kuma ba za ku iya bayyana shi akan allo ɗaya ba ...
Taya murna An sanya tsarin kuma zaka iya fara aiki a ciki!
Wannan ya kammala shigarwa na Windows 7 daga kebul na USB flash drive. Yanzu zaku iya cire shi daga tashar USB kuma ku matsa zuwa mafi kyawun lokacin: kallon fina-finai, sauraron kiɗa, wasanni, da sauransu.