Bayyanar cututtuka na guntu na bidiyo

Pin
Send
Share
Send


Masu amfani da kwamfyutocin kwamfyutocin kwamfyutocin kwamfyutoci da kwamfyutocin kwamfyutoci sau da yawa suna ɗaukar jumlar "katin bidiyo na kwakwalwar bidiyo. A yau zamuyi kokarin bayyana ma'anar wadannan kalmomin, da kuma bayyana alamun wannan matsalar.

Abin da ke da guntu ruwa

Da farko, bari muyi bayanin abin da ake nufi da kalmar "ruwa". A mafi sauki bayani shi ne cewa amincin sayar da GPU guntu da substrate ko ga saman hukumar da aka keta. Don ingantaccen bayani, duba hoton da ke ƙasa. Wurin da lambar ya kasance tsakanin lambar gami da abin da ya fashe shine ya nuna ta lamba 1, cin zarafin substrate da jirgi ta lamba 2.

Wannan yana faruwa ne saboda manyan dalilai guda uku: babban zazzabi, lalacewa ta ƙasa, ko lahani na masana'anta. Katin bidiyo wani nau'in karamar uwa ce wacce take dauke da kayan sarrafawa da kuma kwakwalwar ta, sannan kuma tana bukatar sanyaya mai inganci ta hanyar hadewar radiyo da masu sanyaya, wani lokacin ma suna fama da matsanancin zafi. Daga zazzabi mai zafi sosai (sama da digiri 80 na Celsius) kwallayen kwallaye narke, samar da lamba, ko fili mai narkewa, wanda aka haɗa da kristal ɗin a madadin.

Lalacewa na inji yana faruwa ba kawai sakamakon tashin hankali da firgici ba - alal misali, zaku iya lalata haɗi tsakanin guntu da abin ta hanyar ɗaure bangarorin da ke ba da tabbacin tsarin sanyaya sosai bayan rarraba katin don yin aiki. Hakanan akwai sanannun lokuta inda guntu ya fadi a sakamakon sagging - ana sanya katunan bidiyo a cikin sassan tsarin ATX na zamani a gefe kuma rataye daga uwa, wanda wani lokacin yakan haifar da matsaloli.

Hakanan akwai yiwuwar batun masana'antar aure - ala, ana samun wannan a cikin masana'antattun mashahuri kamar ASUS ko MSI, kuma mafi sau da yawa a cikin nau'ikan B kamar rukuni kamar Palit.

Yadda zaka gane mashi guntu

Gwanin guntu da kanta za'a iya gane shi ta bayyanar da alamun.

Alama 1: Matsaloli da aikace-aikace da wasanni

Idan akwai matsaloli tare da ƙaddamar da wasanni (kurakurai, hadarurruka, daskarewa) ko software da ke yin amfani da guntun zane (hoto da masu bidiyo, shirye-shiryen ma'adinai na cryptocurrency), irin waɗannan abubuwan za a iya ɗauka azaman kararrakin farko na ɓarna. Don samun ingantacciyar ƙaddarar asalin tushen gazawar, muna bada shawara ga sabunta direbobi da tsabtace tsarin tarkace.

Karin bayanai:
Muna sabunta direbobi akan katin bidiyo
Tsabtace Windows daga fayilolin takarce

Alama 2: Kuskure 43 a cikin "Manajan Na'ura"

Wani ƙararrawa shine kuskuren "An dakatar da wannan na'urar (lambar 43)." Mafi sau da yawa, bayyanar sa yana da alaƙa da matsala na kayan aiki, a cikin abin da kullun guntu shine mafi yawancin.

Duba kuma: Kuskure "An dakatar da wannan na'urar (lambar 43)" a cikin Windows

Alama ta 3: Zane-zane

Alamar tabbatacciya kuma tabbatacciya game da matsalar da ake tunanin ita ce bayyanar ƙirar zane a cikin nau'i na kwance da ratsi, mishmash na pixels a wasu sassa na nuni a cikin hanyar murabba'ai ko "walƙiyar walƙiya". Abubuwan fasaha suna bayyana ne saboda kuskuren canza siginar siginar da ta gudana tsakanin mai saka idanu da katin, wanda aka bayyana daidai saboda ɗibar guntu ɗin hoto.

Shirya matsala

Akwai mafita guda biyu kawai ga wannan ɓarna - ko dai cikakken canjin katin bidiyo, ko sauya guntu mai zane.

Hankali! A yanar gizo akwai umarni da yawa don "dumama" guntu a gida ta amfani da tanda, baƙin ƙarfe ko wasu hanyoyin da ba a tsara ba. Wadannan hanyoyin ba mafita bane ga matsalar, kuma ana iya amfani da ita azaman kayan bincike!

Idan maye gurbin katin bidiyo akan nasa ba matsala ba ce, to gyara shi a gida aiki ne wanda ba zai yuwu ba: za a buƙaci kayan masarufi na musamman don sake kunna guntu (maye gurbin ƙwallon da aka sayar dasu), don haka yana da arha kuma mafi aminci don tuntuɓar cibiyar sabis.

Yadda za a guji juji

Don hana sake aukuwar matsalar, lura da yanayi da yawa:

  1. Sami sabon katunan bidiyo daga dillalai masu amintattu a kantin sayar da kayayyaki. Yi ƙoƙarin kada ku rikici tare da katunan da aka yi amfani da su, saboda yawancin scammers suna ɗaukar na'urori tare da ruwa, dumama su don maganin ɗan gajeren lokaci don matsalar kuma sayar da su cikakke.
  2. Yi aikin tabbatarwa akai-akai akan katin bidiyo: canza maiko mai-zafi, duba yanayin heatsink da masu sanyaya, tsaftace komputa na ƙura da aka tara.
  3. Idan kuka fara jujjuya jiki, sanya hankali kan alamomin wutar lantarki da ƙarfin amfani da (TDP) - idan GPUs sun yi yawa, GPU zai yi zafi sosai, wanda zai haifar da narkewar ƙwallon da makamancin haka.
  4. Idan waɗannan sharuɗɗan sun cika, da wuya matsalar da aka bayyana ta ragu sosai.

Kammalawa

Bayyanar cututtuka na lalata kayan masarufi a cikin hanyar GPU chip blade suna da sauƙin ganewa, amma gyarawa na iya zama da tsada sosai cikin yanayin kuɗi da ƙoƙari.

Pin
Send
Share
Send