Tsarin aiki na Windows 10 na yau da kullun yana karɓar ɗaukakawa daga sabobin ci gaban Microsoft. Wannan aikin an yi shi ne don gyara wasu kurakurai, gabatar da sabbin abubuwa da inganta tsaro. Gabaɗaya, sabuntawa an tsara su don inganta ayyukan aikace-aikace da OS, amma wannan ba koyaushe haka bane. A wannan labarin, zamu bincika abubuwan da ke haifar da “birkunan” bayan sabuntawar “dubun”.
"Yana rushewa" da PC bayan sabuntawa
Rashin daidaituwa a cikin OS bayan karɓar sabuntawa ta gaba za a iya haifar da dalilai daban-daban - daga rashin sarari kyauta akan abin tuƙin tsarin zuwa rashin daidaituwa na software da aka shigar tare da kunshin "sabuntawa". Wani dalili shine sakin masu haɓaka lambar "raw", wanda, a maimakon kawo haɓaka, yana haifar da rikice-rikice da kurakurai. Na gaba, zamuyi nazarin duk abubuwan da zasu haifar da la'akari da hanyoyin da za'a iya kawar dasu.
Dalili na 1: Disk Mai Ciki
Kamar yadda kuka sani, tsarin aiki yana buƙatar wasu sarari faifai na kyauta don aiki na yau da kullun. Idan an “rufe shi”, to, za a jinkirta aiwatar da ayyukan, wanda za a iya bayyana shi azaman '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' 'yan' '' 'lokacinda kake gudanar da ayyukan. " Kuma yanzu ba muna magana game da cika 100% ba. Ya isa cewa ƙasa da 10% na ƙarar ya kasance akan "mai ƙarfi".
Sabuntawa, musamman ma na duniya, waɗanda aka saki sau biyu a shekara kuma canza fasalin "da dama", na iya "yin" nauyi mai yawa, kuma idan babu isasshen sarari, a zahiri muna da matsaloli. Iya warware matsalar anan abu ne mai sauki: zazzage fitarwa daga fayiloli da shirye-shirye marasa amfani. Musamman sarari da yawa suna mamaye wasanni, bidiyo da hotuna. Yanke shawarar wadanda baku bukata ba kuma sharewa ko canzawa zuwa wata drive.
Karin bayanai:
Addara ko Cire Shirye-shiryen a Windows 10
Cire wasanni a kwamfutar Windows 10
Bayan lokaci, tsarin yana tara "datti" a cikin fayilolin wucin gadi, bayanan da aka sanya a cikin "Maimaita Bin" da sauran "ƙarancin hutu". CCleaner zai taimaka yantar da PC daga wannan duka. Hakanan, tare da taimakonsa, zaku iya cire software sannan ku tsaftace wurin yin rajista.
Karin bayanai:
Yadda ake amfani da CCleaner
Ana Share kwamfutarka daga sharan ta amfani da CCleaner
Yadda ake saita CCleaner don tsabtace da ta dace
A zaman makoma ta ƙarshe, Hakanan zaka iya kawar da fayilolin ɗaukakawa wanda aka adana a cikin tsarin.
- Bude fayil ɗin "Wannan kwamfutar" sannan kaɗa dama akan drive ɗin tsarin (yana da gunki tare da tambarin Windows akansa). Je zuwa kaddarorin.
- Mun ci gaba da tsabtace faifai.
- Latsa maɓallin "A share fayilolin tsarin".
Muna jira yayin da mai amfani yake bincika faifai kuma ya nemo fayilolin da ba dole ba.
- Saita duk akwati a akwati tare da suna "Share wadannan fayiloli" kuma danna Ok.
- Muna jiran ƙarshen aiwatarwa.
Dalili 2: Direbobi masu wucewa
Tsohon software bayan ɗaukakawar na gaba bazai yi aiki daidai ba. Wannan yana haifar da gaskiyar cewa injiniyan yana ɗaukar wasu nauyi don sarrafa bayanan da aka tsara don wasu kayan aiki, kamar katin bidiyo. Hakanan, wannan yanayin yana rinjayar aiki wasu nodes na PC.
"Goma" yana da ikon sabuntawa direba da kansa, amma wannan aikin ba ya aiki don duk na'urori. Zai yi wuya a faɗi yadda tsarin ke tsara waɗanne kunshin da za a kafa kuma wanne ba haka ba, don haka ya kamata ku juya zuwa software na musamman don taimako. Mafi dacewa cikin lamuran sauƙi na kulawa shine SolutionPack Solution. Zai bincika dacewar "itacen katako" da aka atomatik kuma ya sabunta su kamar yadda ya cancanta. Koyaya, wannan aikin za a iya amincewa da Manajan Na'ura, kawai a wannan yanayin zaku sami aiki kaɗan tare da hannuwanku.
Karin bayanai:
Yadda za a sabunta direbobi a kan kwamfuta ta amfani da DriverPack Solution
Ana ɗaukaka direbobi a Windows 10
Software mafi kyawun katunan zane an fi shigar dashi da hannu ta hanyar saukar dashi daga gidan yanar gizon NVIDIA ko AMD.
Karin bayanai:
Yadda ake sabunta NVIDIA, direban katin bidiyo na AMD
Yadda ake sabunta kwastomomin katin shaida akan Windows 10
Amma ga kwamfyutocin, komai yana da rikitarwa. Direbobi a kansu suna da halaye na kansu, wanda mai ƙira ya shimfiɗa, kuma dole ne a saukar dashi kai tsaye daga gidan yanar gizon hukuma na masu masana'anta. Za'a iya samun cikakken umarnin daga kayan da ke shafin yanar gizon mu, wanda za ku buƙaci shigar da tambayar "direban kwamfyuta" a cikin mashaya binciken a kan babban shafin kuma latsa ENTER.
Dalili 3: Ba daidai ba shigowar sabuntawa
A yayin saukarwa da shigarwa sabuntawa, nau'ikan kurakurai suna faruwa, wanda, bi da bi, na iya haifar da sakamako iri ɗaya kamar direbobi marasa amfani. Waɗannan sune matsalolin software galibi waɗanda ke haifar da fashewar tsarin. Domin magance matsalar, kuna buƙatar cire sabbin ɗaukakawar, sannan kuma ku sake aiwatar da hanyar da hannu ko ku jira Windows don yin wannan ta atomatik. Lokacin cirewa, yakamata ya bishe ku ta hanyar ranar da aka sanya kayan aikin.
Karin bayanai:
Cire sabuntawa a cikin Windows 10
Shigar da sabuntawa don Windows 10 da hannu
Dalili na 4: Sakin sabuntawa Raw
Matsalar da za a tattauna, har zuwa mafi girma, ta shafi sabuntawar duniya na "dama" waɗanda ke canza sigar tsarin. Bayan fitowar kowannensu, masu amfani sun sami gunaguni mai yawa game da matsala da kuskure iri-iri. Bayan haka, masu haɓaka suna gyara lahani, amma bugu na farko na iya yin aiki "maɗaukaki". Idan “birkunan” ya fara bayan irin wannan ɗaukakawa, ya kamata ku “juya baya” tsarin zuwa sigar da ta gabata kuma ku jira ɗan lokaci har Microsoft ta yanke hukuncin "kama" da kuma gyara "kwari".
Kara karantawa: Mayar da Windows 10 zuwa asalinta
Bayani mai mahimmanci (a cikin labarin a mahadar da ke sama) yana kunshe a cikin sakin layi tare da taken "Mayar da ginin da ya gabata na Windows 10".
Kammalawa
Shawo kan tsarin aiki bayan sabuntawa - matsala ce ta kowa. Don rage yiwuwar faruwar lamarin, koyaushe dole ne ka riƙe direbobi da sigogin shirye-shiryen da aka shigar. Lokacin da aka saki sabuntawar duniya, kar a yi kokarin shigar dasu kai tsaye, amma a jira na wani lokaci, karanta ko kalli labarai masu dacewa. Idan wasu masu amfani ba su da matsala masu mahimmanci, zaku iya shigar da sabon fitowar "dubun."