Kariyar kalmar sirri don manyan fayiloli a Windows 10

Pin
Send
Share
Send

Idan fiye da mutum ɗaya ke amfani da kwamfuta ko kwamfutar tafi-da-gidanka da na sirri, an adana bayanan sirri na ɗayan ɗayansu a kanta, yana iya zama dole a taƙaita damar amfani da takamaiman jagora zuwa ɓangare na uku don tabbatar da tsaro da / ko kariya daga canje-canje. Hanya mafi sauƙi don yin wannan ita ce ta saita kalmar sirri a babban fayil. Wadanne matakai ake buƙata don wannan a cikin yanayin tsarin aiki na Windows 10, zamu gaya muku yau.

Kafa kalmar sirri don babban fayil a Windows 10

Akwai hanyoyi da yawa don kare babban fayil tare da kalmar sirri a cikin "manyan goma", kuma mafi dacewa daga gare su sun sauko don amfani da shirye-shirye na musamman daga masu haɓaka ɓangare na uku. Zai yuwu an riga an shigar da mafita mai dacewa akan kwamfutarka, amma idan ba haka ba, ɗaukar ɗayan ba zai zama da wahala ba. Za mu fara yin cikakken la’akari da batunmu a yau.

Duba kuma: Yadda zaka saita kalmar wucewa a komputa

Hanyar 1: Aikace-aikace na Musamman

A yau, akwai fewan aikace-aikace da yawa waɗanda ke ba da ikon kare manyan fayiloli tare da kalmar sirri da / ko ɓoye su gaba ɗaya. A matsayin misali na misali, zamu yi amfani da ɗayan waɗannan - Jaka Mai Hikima, game da abubuwan da muka ambata a baya.

Zazzage Foldaukin Jaka Mai hikima

  1. Shigar da aikace-aikacen kuma sake kunna kwamfutar (ba lallai ba ne, amma masu haɓaka sun bada shawarar yin wannan). Kaddamar da Jakar Mai hikima Mai hikima, misali, ta hanyar gajerar hanya zuwa ga menu Fara.
  2. Createirƙiri babban kalmar sirri da za a yi amfani da ita don kare shirin kanta, kuma shigar da shi sau biyu a cikin filayen da aka bayar don wannan. Danna Yayi kyau don tabbatarwa.
  3. A cikin babban folda Jakar Mai hikima, danna maɓallin da ke ƙasa "Boye babban fayil" kuma tantance wanda kuka shirya don karewa a cikin binciken da yake budewa. Haskaka abu da ake so kuma amfani da maballin Yayi kyau a kara shi.
  4. Babban aikin aikace-aikacen shine ɓoye manyan fayiloli, don haka wanda kuka zaɓi zai ɓace nan da nan daga inda yake.

    Amma, tunda ku da ku muna buƙatar saita kalmar sirri a kanta, danna farko a kan maɓallin Nuna sannan ka zabi abu guda sunan a menu na, watau, nuna har yanzu babban fayil,

    sannan kuma a cikin jerin zaɓuɓɓuka guda ɗaya zaɓi zaɓi "Shigar da kalmar sirri".
  5. A cikin taga "Sanya kalmar shiga" shigar da lambar lamba wanda kuka shirya don kare babban fayil sau biyu kuma danna maɓallin Yayi kyau,

    sannan kuma ka tabbatar da ayyukanka a cikin taga.
  6. Daga yanzu, za a iya buɗe babban fayil ɗin ta hanyar aikace-aikacen Fayil na ɓoye mai hikima, bayan ƙididdigar kalmar sirri da aka kayyade.

    Aiki tare da duk wasu aikace-aikacen wannan nau'in ana aiwatar da su daidai da irin wannan algorithm.

Hanyar 2: Kirkira ingantaccen Bayani

Kuna iya saita kalmar sirri don babban fayil ta amfani da mafi yawan wuraren adana bayanai, kuma wannan hanyar ba kawai amfanin sa bane, har ma da rashin nasara. Don haka, mai yiwuwa an riga an shigar da shirin da ya dace a kwamfutarka, kawai kalmar sirri tare da taimakon ba za a sanya shi ba a kan shugabanci da kansa, amma a kan kwafin da aka matsa - wani gidan ajiya daban. A matsayin misali, zamu yi amfani da ɗayan mashahuran hanyoyin magance matsa lamba - WinRAR, amma zaku iya nufin kowane aikace-aikacen tare da ayyuka masu kama.

Zazzage WinRAR Software

  1. Je zuwa directory ɗin tare da babban fayil ɗin inda kuka shirya saita kalmar sirri. Danna-dama akansa ka zavi "Toara don adana kayan tarihin ..." ("Toara don adana kayan tarihin ...") ko makamancin hakan ma'ana idan kana amfani da wani gidan ajiya.
  2. A cikin taga da ke buɗe, idan ya cancanta, canza sunan gidan tarihin da aka kirkira da kuma hanyar sa (ta tsohuwa za a sanya ta a cikin kundin adireshin da "asalin"), sannan a danna maballin. Saita Kalmar wucewa ("Sanya kalmar sirri ...").
  3. Shigar da kalmar wucewa da kake son amfani da ita don kare babban fayil a filin farko, sannan sai kayi kwafi a na biyu. Don ƙarin kariya, zaka iya duba akwatin kusa da Sanya sunayen Fayil ("Rubuta sunayen sunaye") Danna Yayi kyau domin rufe akwatin tattaunawar da adana canje-canje.
  4. Danna gaba Yayi kyau a cikin taga saitin WinRAR kuma jira lokacin ajiyar ya cika. Tsawon lokacin wannan aikin ya dogara da jimlar girman keɓaɓɓen takaddun tushensa da kuma adadin abubuwan da suke ciki.
  5. Za a ƙirƙiri bayanin da aka ba shi kariya kuma a sanya shi a cikin kundin adireshin da aka kayyade. Bayan haka, yakamata a share babban fayil ɗin.

    Daga yanzu, don samun damar amfani da abun ciki mai kariya da kariya, kuna buƙatar danna sau biyu akan fayil ɗin, faɗi kalmar wucewa da kuka sanya kuma danna Yayi kyau don tabbatarwa.

  6. Duba kuma: Yadda ake amfani da WinRAR

    Idan ba a buƙatar fayilolin da aka kiyaye su da kariya don samun dama da sauri, wannan zaɓi don saita kalmar sirri zai yi aiki. Amma idan ya zama dole a canza su, dole sai an cire kayan tarihin kowane lokaci, sannan a sake matsawa.

    Duba kuma: Yadda zaka sanya kalmar wucewa a cikin rumbun kwamfutarka

Kammalawa

Sanya wata kalmar sirri a babban fayil a cikin Windows 10 zai yiwu ne kawai tare da taimakon ɗayan rumbun adana bayanai ko software na ɓangare na uku, a cikin algorithm na amfani da babu wasu bambance-bambance na musamman.

Pin
Send
Share
Send