Kuskuren gyara 0x80300024 lokacin shigar Windows 10

Pin
Send
Share
Send

Wani lokaci shigarwa na tsarin aiki ba ya tafiya daidai kuma kurakuran nau'ikan daban-daban suna tsoma baki tare da wannan tsari. Don haka, lokacin ƙoƙarin shigar da Windows 10, masu amfani na iya wasu lokuta haɗuwa da kuskure wanda ke ɗauke da lambar 0x80300024 kuma yana da bayani "Ba mu sami damar shigar da Windows a cikin inda aka zaɓa ba". An yi sa'a, a mafi yawan lokuta ana iya cire shi cikin sauƙi.

Kuskure 0x80300024 lokacin shigar Windows 10

Wannan matsalar tana faruwa lokacin da kayi ƙoƙarin zaɓar maɓallin inda za'a shigar da tsarin aiki. Yana hana ƙarin ayyuka, amma ba shi da wani bayani wanda zai taimaka wa mai amfani ya sha wahala daga kan nasu. Sabili da haka, a gaba zamuyi la'akari da yadda za'a rabu da kuskuren kuma ci gaba da shigarwa na Windows.

Hanyar 1: Canja Mai Haɗa USB

Mafi sauƙin zaɓi shine don sake haɗawa da kebul ɗin filastar filastik ɗin zuwa wani rami, watakila zaɓi USB 2.0 maimakon 3.0. Yana da sauƙi a rarrabe su - a ƙarni na uku na USB, tashar jiragen ruwa mafi yawanci shuɗi ne.

Koyaya, lura cewa a wasu alamomin rubutu, USB 3.0 na iya zama baƙar fata. Idan baku san inda madaidaicin USB ke ba, nemi wannan bayanin a cikin umarnin don samfurin kwamfutar tafi-da-gidanka ko cikin ƙayyadaddun kayan aikin yanar gizo. Hakanan yana amfani da wasu samfuran raka'a tsarin, inda USB 3.0, ana fentin baƙi, an sanya shi a gaban allon.

Hanyar 2: Cire Tuki mai Wuya

Yanzu, ba a kan kwamfyutocin tebur kadai ba, har ma a kan kwamfyutocin kwamfyuta, an saka 2 tafiyarwa. Yawancin lokaci shine SSD + HDD ko HDD + HDD, wanda zai iya haifar da kuskuren shigarwa. Don wasu dalilai, Windows 10 wani lokacin yana da wahalar sanyawa a kan PC tare da fayafai da yawa, wanda shine dalilin da yasa aka bada shawarar cire haɗin duk wadatattun kwamfutoci.

Wasu BIOS sun baka damar kashe tashar jiragen ruwa tare da saitunan ku - wannan shine mafi kyawun zaɓi. Koyaya, bazai yuwu a tsara ɗaya umarni don wannan aikin ba, tunda akwai yawancin bambance-bambancen BIOS / UEFI. Koyaya, ba tare da la'akari da masana'antar uwa ba, duk ayyuka sau da yawa sukan sauko zuwa abu guda.

  1. Mun shigar da BIOS ta latsa maɓallin da aka nuna akan allon yayin kunna PC.

    Duba kuma: Yadda ake shiga BIOS akan kwamfuta

  2. Muna neman can don sashin da ke da alhakin aikin SATA. Sau da yawa yana kan tab "Ci gaba".
  3. Idan kun ga jerin tashoshin jiragen ruwa na SATA tare da sigogi, to ba tare da wata matsala ba za ku iya cire haɗin keken na ɗan lokaci. Mun kalli hotunan allo a kasa. Daga cikin tashoshin 4 da ke cikin uwa, ana amfani da 1 da 2; 3 da 4 ba su da aiki. M "SATA Port 1" Mun ga sunan drive da kuma girma a cikin GB. Hakanan ana nuna nau'ikansa a cikin layi. "Nau'in Na'urar SATA". Irin wannan bayanin yana cikin toshe. "SATA Port 2".
  4. Wannan yana ba mu damar gano wanne daga cikin abin da ke buƙata a katse, a yanayinmu zai kasance "SATA Port 2" tare da HDD, ƙidaya a kan motherboard as "Tashar jiragen ruwa 1".
  5. Mun isa kan layi "Tashar jiragen ruwa 1" kuma canza jihar zuwa "Naƙasasshe". Idan akwai diski da yawa, muna maimaita wannan hanyar tare da sauran tashar jiragen ruwa, barin ɗaya inda za'a fara shigarwa yana aiki. Bayan haka, danna F10 a kan maballin, tabbatar da tanadin saitunan. BIOS / UEFI zai sake farawa kuma zaka iya gwada saka Windows.
  6. Lokacin da ka gama shigarwa, koma zuwa BIOS kuma kunna duk tashoshin da aka bari na baya, saita su zuwa darajar da ta gabata "Ba da damar".

Koyaya, ba kowane BIOS bane ke da wannan fasalin sarrafa tashar tashar jiragen ruwa. A irin wannan yanayin, zaku cire cire mai shiga tsakanin HDD ta zahiri. Idan ba shi da wahala a yi hakan a cikin kwamfutocin talakawa - kawai a buɗe ɓangaren tsarin kuma cire haɗin kebul ɗin SATA daga HDD zuwa motherboard, to halin da kwamfutar tafi-da-gidanka zai kasance mafi rikitarwa.

Yawancin kwamfyutocin zamani an tsara su ne saboda ba su da sauƙin rarrabawa, kuma don zuwa rumbun kwamfutarka, akwai buƙatar amfani da wani ɗan ƙoƙari. Sabili da haka, idan kuskure ta faru a kwamfutar tafi-da-gidanka, kuna buƙatar nemo umarni don yanke samfurin kwamfutar tafi-da-gidanka akan Intanet, alal misali, a cikin hanyar bidiyon YouTube. Ka lura cewa bayan rarraba HDD, wataƙila za ku rasa garantin.

Gabaɗaya, wannan ita ce hanya mafi inganci don kawar da 0x80300024, wanda ke taimakawa kusan koyaushe.

Hanyar 3: Canja Saitunan BIOS

A cikin BIOS, zaku iya yin saiti sau biyu a kan HDD don Windows, saboda haka za mu bincika su bi da bi.

Kafa fifiko

Wataƙila akwai yanayi inda diski ɗin da kuke son shigarwa bai dace da tsarin boot ɗin tsarin ba. Kamar yadda kuka sani, BIOS yana da zaɓi wanda yake ba ku damar saita umarnin diski, inda farkon a cikin jigilar jigilar jigilar kayan aiki koyaushe. Abin da kawai za ku yi shine ke tsara rumbun kwamfutarka wanda kuka yi niyyar saka Windows a zaman farko. Yadda ake yinsa an rubuta shi a ciki "Hanyar 1" umarnin a mahadar da ke kasa.

Kara karantawa: Yadda zaka yi bootable driveable

Canja yanayin haɗin HDD

Tuni sau da yawa, amma zaka iya haɗuwa da rumbun kwamfutarka wanda ke da nau'in IDE na haɗin software, da jiki - SATA. IDE - Wannan yanayi ne na daɗewa, wanda yake babban lokaci ne don kawar da kai yayin amfani da sababbin sigogin tsarin aiki. Sabili da haka, bincika yadda kuka haɗa babban rumbun kwamfutarka zuwa motherboard a BIOS, kuma idan hakane IDANcanza shi zuwa AHCI sannan kuma kayi kokarin sake sanya Windows 10.

Duba kuma: Kunna AHCI yanayin a BIOS

Hanyar 4: Sauya girman diski

Shigarwa zuwa fayellan ma zai iya kasawa da lambar 0x80300024 idan ba zato ba tsammani akwai ɗan fili kyauta. Saboda dalilai mabambanta, adadin jimlar da wadatar za ta iya bambanta, kuma ƙarshen zai iya isa ya shigar da tsarin aiki.

Bugu da kari, mai amfani da kansa zai iya kuskuren rarraba HDD, ƙirƙirar ƙaramin ɓangaren ma'ana don shigar da OS. Muna tunatar da ku cewa aƙalla 16 GB (x86) da 20 GB (x64) ana buƙatar shigar Windows, amma ya fi kyau a ware ƙarin sarari don guje wa ƙarin matsaloli yayin amfani da OS.

Abu mafi sauki shine cikakken tsabtatawa tare da cire duk abun da yadace.

Kula! Duk bayanan da aka adana a kan rumbun kwamfutarka za a share!

  1. Danna Canji + F10don shiga Layi umarni.
  2. Shigar da waɗannan umarni masu zuwa can biyun, bayan kowace latsawa Shigar:

    faifai- ƙaddamar da mai amfani da wannan sunan;

    jera disk- nuna duk faifai da aka haɗa. Nemo daga cikinsu shine inda zaku sanya Windows, suna mai da hankali kan girman kowace drive. Wannan lamari ne mai mahimmanci, saboda idan ka zaɓi abin da ba daidai ba, za ku kuskure bisa kuskure share duk bayanai daga gare ta.

    sel diski 0- maimakon «0» sauya lambar rumbun kwamfutarka wanda aka gano ta amfani da umarnin da ya gabata.

    mai tsabta- tsabtace da rumbun kwamfutarka.

    ficewa- fitarwa diskpart.

  3. Rufe Layi umarni kuma mun sake ganin taga shigarwa, inda muke danna "Ka sake".

    Yanzu bai kamata a sami kowane bangare ba, kuma idan kuna son raba maɓallin a cikin bangare na OS da ɓangaren don fayilolin mai amfani, yi da kanku tare da maɓallin. .Irƙira.

Hanyar 5: Yin Amfani da Rarraba

Lokacin da duk hanyoyin da suka gabata ba suyi nasara ba, yana yuwuwar cewa OS ce mai karkatacciya ce. Yi ma'amala da boot ɗin USB flash drive (zai fi dacewa wani shirin), kana tunanin gina Windows. Idan ka saukar da pirated, amateur edition na “dubun”, yana yiwuwa marubucin taron yayi kuskuren aiki da wani kayan masarufi. An bada shawara don amfani da hoto mai tsabta na OS, ko aƙalla kusanci zuwa gare shi.

Duba kuma: Kirkirar da kebul na USB mai walƙiya tare da Windows 10 ta hanyar UltraISO / Rufus

Hanyar 6: Sauya HDD

Hakanan yana yiwuwa rumbun kwamfutarka ya lalace, wanda shine dalilin da yasa baza'a iya saka Windows a kanta ba. Idan za ta yiwu, gwada ta ta amfani da sauran sigogin tsarin aikin injin ko ta hanyar amfani da Live (bootable) don gwada yanayin tuƙin da ke aiki ta hanyar kebul na USB flashable.

Karanta kuma:
Mafi Hard Drive Drive Software
Shirya matsala mai wuya sassa da mummunan sassa
Mun mayar da rumbun kwamfutarka tare da Victoria

Idan sakamakon bai gamsar ba, hanya mafi kyau ita ce siyan sabon tuƙin. Yanzu SSDs sun sami karbuwa sosai kuma sun shahara, suna aiki da tsari na girma da sauri fiye da HDDs, don haka lokaci yayi da zamuyi nazari sosai. Muna ba da shawarar cewa ka san kanka da duk bayanan da ke da alaƙa a hanyoyin haɗin da ke ƙasa.

Karanta kuma:
Mene ne bambanci tsakanin SSD da HDD
SSD ko HDD: zaɓi mafi kyawun kwamfutar tafi-da-gidanka
Zaɓi SSD don kwamfuta / kwamfutar tafi-da-gidanka
Manyan Masana'antar Hard Hard
Sauya rumbun kwamfutarka a PC da kwamfutar tafi-da-gidanka

Munyi la'akari da duk hanyoyin magance inganci don kuskuren 0x80300024.

Pin
Send
Share
Send