Bliss OS - Android 9 a kwamfuta

Pin
Send
Share
Send

Tun da farko a shafin, Na riga na rubuta game da yiwuwar shigar da Android azaman tsarin aiki mai cikakken tsari akan kwamfuta (sabanin masu amfani da Android waɗanda ke gudana a cikin "OS na yanzu). Kuna iya shigar da tsabtataccen Android x86 ko, an inganta shi don PC da kwamfyutoci Remix OS a kwamfutarka, kamar yadda bayani dalla-dalla a nan: Yadda za a kafa Android a kwamfutar tafi-da-gidanka ko kwamfutar. Akwai wani zaɓi mai kyau don irin wannan tsarin - Phoenix OS.

Bliss OS wani nau'in Android ne wanda aka inganta don amfani dashi a cikin kwamfutoci, wanda a halin yanzu akwai a cikin nau'in Android 9 Pie (8.1 da 6.0 suna samuwa ga waɗanda aka ambata a baya), wanda za'a tattauna a cikin wannan taƙaitaccen bita.

Inda zaka saukar da ISO Bliss OS

An rarraba bliss OS ba kawai azaman tsari ba akan Android x86 don shigarwa akan kwamfuta, har ma a matsayin firmware don na'urorin hannu. Kawai zaɓi na farko ana la'akari anan.

Yanar gizon shafin yanar gizo na Bliss OS shine //blissroms.com/ inda zaku sami hanyar "Downloads". Don nemo ISO don kwamfutarka, je zuwa babban fayil ɗin "BlissOS" sannan kuma zuwa ɗayan manyan mata folda.

Dole ne a sami shimfidar gini mai ƙarfi a cikin babban fayil ɗin "Tsayayyen", kuma zaɓuɓɓukan ISO na farko kawai tare da tsarin a cikin babban fayil ɗin Bleeding_edge.

Ban sami bayani game da bambance-bambance tsakanin hotuna da yawa da aka gabatar ba, sabili da haka na sauke mafi sabuwa, tare da mai da hankali kan kwanan wata. A kowane hali, a lokacin rubuta, wannan beta ne kawai. Hakanan ana samun nau'ikan juzu'i don Oreo, wanda ke a BlissRoms Oreo BlissOS.

Createirƙiri bootable bliss OS flash drive, ƙaddamar a yanayin rayuwa, shigar

Domin ƙirƙirar kebul na USB mai walƙiya tare da Bliss OS, zaka iya amfani da hanyoyi masu zuwa:

  • Kawai cire abubuwan da ke cikin hoton ISO zuwa FAT32 flash drive don tsarin tare da taya UEFI.
  • Yi amfani da Rufus don ƙirƙirar filashin filashi mai filashi.

A kowane hali, don boot na gaba daga abin da aka kirkira Flash ɗin, zaku buƙaci musaki Boot mai aminci.

Matakan na gaba don farawa a Yanayin Live don san kanka da tsarin ba tare da sanya shi a kwamfuta ba zaiyi kama da haka:

  1. Bayan boots daga tuƙi tare da Bliss OS, za ku ga menu, abu na farko shine ƙaddamarwa a Yanayin CD na Live.
  2. Bayan saukar da Bliss OS, za a zuga ku don zaɓar mai gabatarwa, zaɓi Taskbar - ingantaccen kayan aiki don aiki akan kwamfuta. Za a bude kwamfutar kai tsaye.
  3. Don saita harshen Rashanci na ke dubawa, danna maballin analog na maɓallin "Fara", buɗe Saiti - Tsarin - Harsuna & Input - Harsuna. Danna "Addara yare", zaɓi Rasha, sannan akan allon zaɓi na Harshe, matsar da shi zuwa farkon (amfani da linzamin kwamfuta akan sandunan da ke hannun dama) don kunna harshen Rashanci na neman karamin aiki.
  4. Don ƙara ikon shiga cikin Rashanci, a Saiti - Tsarin - Harshe da shigarwar, danna "Maɓallin Keɓaɓɓiyar Jiki", to - AI Fassara Saiti 2 - Sanya shimfidar keyboard, bincika Turanci Amurka da Rashanci. Nan gaba, za a kunna harshen shigar da makullin Ctrl + Space.

A kan wannan zaku iya fara samun masaniya da tsarin. A cikin gwaji na (an gwada a Dell Vostro 5568 tare da i5-7200u) kusan duk abin da ke aiki (Wi-Fi, taɓawa da karimcin, sauti), amma:

  • Bluetooth bai yi aiki ba (Dole ne in wahala tare da maballin taɓawa, tunda linzanaina shine BT).
  • Tsarin ba ya ganin tafiyarwa na ciki (ba kawai a Yanayin Live ba, amma bayan shigarwa - an bincika ma) kuma yana nuna ban mamaki tare da kebul na USB: yana nuna su kamar yadda ya kamata, yana ba da tsari, tsarin da aka tsara, a zahiri - ba a tsara su ba kuma suka kasance bayyane a cikin manajan fayil. A wannan yanayin, ba shakka, ban aiwatar da hanyar ba tare da Flash flash guda ɗaya wanda aka ƙaddamar da Bliss OS.
  • Sau biyu Tasirin Tashan “ya fadi” tare da kuskure, sannan ya sake farawa ya ci gaba da aiki.

In ba haka ba, komai yana da kyau - an sanya apk (duba. Yadda za a saukar da apk daga Play Store da sauran kafofin), Intanet yana aiki, babu birkunan wuta.

Daga cikin aikace-aikacen da aka riga aka shigar dasu akwai "Superuser" don samun damar tushe, wurin ajiya don aikace-aikacen F-Droid kyauta, ana amfani da Firefox Firefox. Kuma a cikin saiti akwai wani abu daban don canza sigogi na halaye na Bliss OS, amma a Turanci kawai.

Gabaɗaya, ba laifi bane kuma bana cire yiwuwar cewa ta lokacin sakin zai kasance kyakkyawan tsari ne na Android don kwamfutoci masu rauni. Amma a wannan lokacin Ina jin wani '' rashin kammalawa '': Remix OS, a ganina, yayi kama sosai cikakke kuma cikakke.

Shigar da Bliss OS

Lura: ba a bayyana cikakken shigarwa dalla-dalla ba, a cikin ka'idar, tare da Windows na yanzu, matsaloli tare da bootloader na iya faruwa, ɗaukar shigarwa idan kun fahimci abin da kuke yi ko a shirye kuke don magance matsalolin da suka taso.

Idan ka yanke shawarar shigar da Bliss OS a kwamfuta ko kwamfutar tafi-da-gidanka, akwai hanyoyi guda biyu da za a yi haka:

  1. Boot daga kebul na flash ɗin USB, zaɓi "Shigarwa", sannan saita wurin shigarwa (rarrabe daga ɓangaren tsarin da ke akwai), shigar da Bugin boot ɗin kuma jira lokacin shigarwa ya cika.
  2. Yi amfani da mai sakawa wanda ke kan ISO tare da Bliss OS (Androidx86-Install). Yana aiki ne kawai tare da tsarin UEFI, a matsayin tushen (Hoto na Android) kuna buƙatar bayyana fayil ɗin ISO ta hanyar da zan iya fahimta (bincika a cikin tattaunawar Turanci). Amma a gwaji na, shigarwa ta wannan hanyar ba ta yi aiki ba.

Idan kun riga kun shigar da irin wannan tsarin ko kuma kuna da gogewar shigar Linux kamar tsarin na biyu, ina tsammanin babu matsala.

Pin
Send
Share
Send