Yadda za a kashe Windows 10 mai danko taga

Pin
Send
Share
Send

Ta hanyar tsoho, an haɗa fasalin mai amfani a cikin Windows 10 - docking windows lokacin da kake jan su zuwa gefen allon: lokacin da ka jawo taga a buɗe ta hagu ko dama na allon, ya manne akan ta, ya mamaye rabin tebur ɗin, kuma ana ba da shawarar saita wasu rabin. taga. Idan ka ja taga zuwa kowane kusurwa ta wannan hanyar, zai mamaye kwata na allo.

Gabaɗaya, wannan aikin ya dace idan kuna aiki tare da takardu a kan babban allon, amma a wasu lokuta lokacin da ba a buƙatar wannan, mai amfani na iya so ya kashe Windows 10 mai mannewa (ko canza saiti), wanda za'a tattauna a cikin wannan taƙaitaccen umarnin . Kayan aiki akan wani abu mai kama da wannan na iya zama da amfani: Yadda za a kashe tsarin aikin Windows 10, Windows 10 Virtual Desktops.

Kashewa da daidaitawa taga

Kuna iya canja saitunan don ɗaukar windows (mai ɗorawa) windows zuwa gefuna na allo a cikin saitin Windows 10.

  1. Buɗe zaɓuɓɓuka (Fara - gunkin "kaya" ko maɓallan Win + I).
  2. Je zuwa Tsarin - sashen saiti na Multitasking.
  3. Wannan shine inda zaka iya kashe ko saita hali mai lura da taga. Don kashe, kawai kashe babban abu - "Shirya windows ta atomatik ta jan su zuwa ɓangarorin ko a allon allon."

Idan baku buƙatar cire aikin gaba ɗaya, amma ba ku son wasu fannoni na aikin, anan ne kuma za ku iya saita su:

  • a kashe sake kunna taga ta atomatik,
  • a kashe nuni na dukkan sauran windows wadanda za a iya sanya su a yankin da aka 'yanta,
  • kunna sake kunna yawan windows da aka haɗe sau ɗaya a yayin rage ɗayansu.

Da kaina, a cikin aikin na na ji daɗin amfani da "Abin da Aka Makala na Window", sai dai idan na kashe zaɓi "Lokacin da ke rufe taga nuna abin da za a iya haɗawa da shi" - wannan zaɓi koyaushe bai dace da ni ba.

Pin
Send
Share
Send