Yadda ake hada ɓangarori akan rumbun kwamfutarka ko SSD

Pin
Send
Share
Send

A wasu halaye, yana iya zama dole a haɗar da faifai maɓallin diski ko SSD (alal misali, wayoyi masu ma'ana C da D), i.e. sanya daya daga cikin hanyoyin amfani da kwakwalwa na kwamfuta a kwamfuta. Ba shi da wahala a yi wannan kuma ana aiwatar da su ta hanyar daidaitattun hanyoyin Windows 7, 8 da Windows 10, kuma da taimakon shirye-shiryen kyauta na ɓangare na uku, waɗanda zaku buƙaci zuwa idan kuna buƙatar haɗa ɓangarori tare da adana bayanai zuwa gare su.

A cikin wannan littafin - daki-daki game da yadda diski bangare (HDD da SSD) ta hanyoyi da yawa, gami da adana bayanai a kansu. Hanyoyi ba za su yi aiki ba idan ba ku magana game da maɓallin guda ɗaya ba, an rarrabu kashi biyu ko fiye na ma'ana (misali, C da D), amma game da keɓaɓɓen siraran ta jiki. Hakanan yana iya zuwa da hannu: Yadda za a kara drive C saboda tuƙa D, Yadda za a ƙirƙiri drive D.

Lura: duk da cewa hanyar haɗa ɓangarorin ba mai rikitarwa ba, idan kun kasance mai amfani da novice kuma wasu mahimman bayanai suna kan diski, Ina ba da shawarar ku adana su a wani waje da faifan da ake aiwatarwa.

Haɗa ɓangarorin faifai ta amfani da Windows 7, 8, da Windows 10

Hanya ta farko wacce zata haɗa ɓangarorin abu ne mai sauqi kuma ba ta buƙatar shigar da wasu ƙarin shirye-shirye; duk kayan aikin da ake buƙata suna cikin Windows.

Wani mahimmancin iyakance hanyar shine cewa bayanai daga ɓangaren na biyu na diski dole ne ko dai ba a buƙatar su, ko kuma dole ne a kwafa su gaba zuwa ɓangaren farko ko kuma wani keɓance na daban, i.e. za a share su. Bugu da kari, dukkanin bangarorin biyu dole ne su kasance a kan rumbun kwamfutarka “a jere”, wato, bisa ka'ida, C za'a iya hade shi da D, amma ba tare da E.

Matakan da ake buƙata don haɗa ɓangarorin rumbun kwamfutarka ba tare da shirye-shirye ba:

  1. Latsa maɓallan Win + R akan maɓallin ku da nau'in ku diskmgmt.msc - Ginin mai amfani "Disk Management" yana farawa.
  2. A cikin sarrafa faifai a ƙasan taga, nemo disk ɗin da ke ɗauke da bangarorin da za a haɗe su danna-dama akan na biyunsu (shine, zuwa ɗaya daga dama na farko, duba sikirin.) Kuma zaɓi "Share ƙara" (mahimmanci: duk bayanai za a share daga gare ta). Tabbatar da share bangare.
  3. Bayan share bangare, danna maɓallin dama akan na farkon ɓangarorin sannan zaɓi "Expara Fadada".
  4. Maƙallin Yaɗa Fadadawa ya ƙaddamar. Ya isa a sauƙaƙe danna "Next" a ciki, ta tsohuwa, duk sararin da aka 'yantu a mataki na 2 za a haɗe shi sashi ɗaya.

An gama, lokacin kammala aikin zaku karɓi bangare ɗaya, girman wanda yake daidai yake da adadin kuɗin da aka haɗa.

Yin amfani da shirye-shirye na ɓangare na uku

Yin amfani da kayan amfani na ɓangare na uku don haɗa ɓangarorin faifai diski na iya zama da amfani a lokuta inda:

  • An buƙaci don adana bayanai daga kowane bangare, amma ba za ku iya canja wuri ko kwafe su ko'ina ba.
  • An buƙata don haɗa ɓangarorin da ke kan faifai don tsari.

Daga cikin shirye-shiryen kyauta na dacewa don waɗannan dalilai zan iya bayar da shawarar Aomei Partition Assistant Standard da Minitool Partition Wizard Free.

Yadda ake haɗa ɓangarorin faifai a cikin Kayan aikin Mataimakin Aomei

Hanyar haɗuwa da ɓangarorin diski diski a cikin Aomei Partition Aisistant Standard Edition zai zama kamar haka:

  1. Bayan fara shirin, danna sauƙin danna ɗayan ɓangarorin da za a haɗe (zai fi dacewa wanda zai zama "babba" ɗaya, shine, a ƙarƙashin wasiƙar wanda duk abubuwan haɗin keɓaɓɓen yakamata su bayyana) kuma zaɓi abu '' haɗa bangare '' abin menu.
  2. Saka bangare na jujjuyawar da kake son hadawa (harafin da aka raba diski bangare zai nuna a kasan dama daga taga taga). Za'a nuna bayanan bayanan akan ɓangaren haɗakar a ƙasan taga, alal misali, bayanai daga faifai D lokacin da aka haɗa su da C zasu shiga C: D fitarda
  3. Danna "Ok", sannan - "Aiwatar" a cikin babban shirin taga. Idan ɗayan ɓangarorin suna da tsari, za ku buƙaci sake kunna kwamfutar, wanda zai daɗe fiye da yadda aka saba (idan wannan kwamfyutan kwamfyuta ne, ku tabbata an ɗora shi a ciki).

Bayan sake kunna kwamfutar (idan ya zama dole), za ka ga cewa an haɗa ɓangarorin diski kuma an gabatar da su a cikin Windows Explorer a ƙarƙashin harafi ɗaya. Kafin a ci gaba, Ina ba da shawarar ku ma ku kalli faifan bidiyon da ke ƙasa, wanda ya ambaci wasu mahimman lambobi game da batun sassan sassan.

Kuna iya saukar da ma'aunin Mataimakin Aomei Partition daga shafin yanar gizon //www.disk-partition.com/free-partition-manager.html (shirin yana goyan bayan yaren neman karamin aiki na Rasha, kodayake shafin ba shi da Rashanci).

Amfani da MiniTool Partition Wizard kyauta don haɗa Abubuwa

Wata irin kayan kyauta mai kama da ita ita ce MiniTool bangare Wizard Free. Daga cikin raunin yiwuwar wasu masu amfani shine rashin harshen mai amfani da harshen Rashanci.

Don haɗa sassan a cikin wannan shirin, ya isa ya aiwatar da waɗannan ayyukan:

  1. A cikin shirin Gudun, danna sauƙin kan ɓangaren farko da aka haɗa, alal misali, a cikin C, kuma zaɓi abun menu "Haɗa".
  2. A cikin taga na gaba, sake zaɓar farkon sassan (idan ba a zaɓa shi ta atomatik ba) sannan danna "Mai zuwa".
  3. A taga na gaba, zaɓi na biyu na ɓangarorin biyu. A kasan taga, zaku iya tantance sunan babban fayil wanda za'a sanya abubuwanda ke wannan sashin a cikin sabon sashin hade.
  4. Danna Gama, sannan, a cikin babban shirin taga - Aiwatar.
  5. Idan ɗayan ɓangarorin bangare na tsari ne, za a buƙaci sake kunna kwamfutar, a lokacin da ɓangarorin zasu haɗa (sake yi na ɗaukar dogon lokaci).

Bayan an gama, zaku karɓi ɗayan ɓangaren diski mai wuya wanda akan abinda ke ciki na na biyu ɗin da aka haɗa zai kasance a cikin babban fayil ɗin da kayyade.

Zaku iya sauke MiniTool Partition Wizard kyauta kyauta daga aikin gidan yanar gizo na //www.partitionwizard.com/free-partition-manager.html

Pin
Send
Share
Send