Kasuwar Play shine ainihin aikin shagon Google inda zaku iya samun wasanni daban-daban, littattafai, fina-finai, da sauransu. Abin da ya sa lokacin da Kasuwa ta ɓace, mai amfani ya fara tunanin menene matsalar. Wasu lokuta ana haɗa shi tare da wayar da kanta, wani lokacin tare da aikin da ba daidai ba na aikace-aikacen. A cikin wannan labarin, za mu bincika dalilan sanannun dalilai na asarar Kasuwar Google daga waya zuwa Android.
Dawowar Kasuwar Rashin Layi akan Android
Akwai hanyoyi da yawa don magance wannan matsalar - daga share ma'ajin zuwa sake saita na'urar zuwa saitunan masana'antu. Hanya ta ƙarshe ita ce mafi yawan juji, amma kuma mafi inganci, saboda lokacin walƙiya, an sabunta wayar gabaɗaya. Bayan wannan hanya, duk aikace-aikacen tsarin suna bayyana akan tebur, gami da Kasuwancin Google.
Hanyar 1: Tabbatar da Saitunan Ayyukan Google Play
Sauki mai sauƙi da araha ga matsalar. Matsaloli tare da Google Play na iya zama saboda yawan adadin cache da aka adana da kuma bayanai daban-daban, haka kuma gazawar saiti. Descriarin bayanin kwastomomi na iya ɗan bambanta da naku, kuma ya dogara da masana'anta na wayar salula da kuma harsashin Android da yake amfani dashi.
- Je zuwa "Saiti" waya.
- Zaɓi ɓangaren "Aikace-aikace da sanarwa" ko dai "Aikace-aikace".
- Danna "Aikace-aikace" don zuwa cikakken jerin shirye shiryen da aka shigar akan wannan na'urar.
- Nemo a cikin taga wanda ya bayyana Sabis na Google Play kuma je zuwa saitin sa.
- Tabbatar aikin yana gudana. Yakamata a sami rubutu Musakikamar yadda a cikin allo a kasa.
- Je zuwa sashin "Memorywaƙwalwar ajiya".
- Danna Share Cache.
- Danna kan Gudanar da Matsayi don zuwa gudanar da bayanan aikace-aikacen.
- Ta danna kan Share duk bayanan za a share fayilolin wucin gadi, don haka a gaba mai amfani dole ne ya sake shiga cikin Google din.
Hanyar 2: Duba Android don ƙwayoyin cuta
Wasu lokuta matsalar ɓoye Kasuwar Kasuwa a kan Android yana da alaƙa da kasancewar ƙwayoyin cuta da malware a kan na'urar. Don binciken su da lalata, ya kamata ku yi amfani da kayan amfani na musamman, da komputa, tunda aikace-aikacen don saukar da Google Market sun ɓace. Don ƙarin bayani kan yadda ake bincika Android don ƙwayoyin cuta, karanta labarin a mahaɗin da ke ƙasa.
Kara karantawa: Duba Android don ƙwayoyin cuta ta kwamfuta
Hanyar 3: Download fayil ɗin apk
Idan mai amfani bai iya samun kasuwar Kwalba akan na'urar sa ba (galibi a rutted), da farko an share shi da gangan. Don mayar da shi, kuna buƙatar saukar da fayil ɗin apk na wannan shirin kuma shigar dashi. Yadda za a yi wannan an tattauna cikin Hanyar 1 labari na gaba akan rukunin yanar gizon mu.
Kara karantawa: Shigar da Google Play Market akan Android
Hanyar 4: Shiga ciki Asusun Google kuma
A wasu halaye, shiga cikin asusunka yana taimakawa warware matsalar. Fita daga asusunka da kuma sake shiga ta amfani da ingantaccen imel da kalmar sirri. Ka tuna kuma ka kunna aiki tare kafin lokaci. Karanta ƙari game da aiki tare da samun damar zuwa asusunka na Google a cikin abubuwanmu daban.
Karin bayanai:
Kunna Sabis na Google Account akan Android
Shiga cikin Asusunka na Google akan Android
Hanyar 5: Sake saitawa zuwa Saitunan masana'anta
Hanya mai tsayi don magance matsalar. Kafin aiwatar da wannan hanyar, yana da kyau a sanya madadin mahimman bayanan. Yadda ake yin wannan, zaka iya karantawa a rubutu na gaba.
Kara karantawa: Yadda za a wariyar da Android kafin firmware
Bayan adana bayanan ku, zamu ci gaba don sake saitawa zuwa saitunan masana'antu. Don yin wannan:
- Je zuwa "Saiti" na'urorin.
- Zaɓi ɓangaren "Tsarin kwamfuta" a karshen jerin. A wasu firmware, nemi menu "Maido da sake saiti".
- Danna kan Sake saiti.
- Mai amfani an sa shi don ko dai sake saita duk saiti (sannan ana ajiye duk bayanan sirri da na multimedia), ko komawa zuwa saitunan masana'anta. A cikin yanayinmu, kuna buƙatar zabi "Maido da tsarin masana'anta".
- Lura cewa duk asusun da aka gama aiki dashi, kamar wasiku, manzannin nan take, da sauransu, za'a share su daga ƙwaƙwalwar cikin gida. Danna "Sake saita waya" kuma tabbatar da zabi.
- Bayan sake farawa da wayoyin salula, Google Market yakamata ya bayyana akan tebur.
Dayawa sun yi imani da cewa Kasuwancin Google na iya ɓacewa saboda gaskiyar cewa mai amfani ba da gangan ya share gajeriyar hanyar wannan aikace-aikacen daga tebur ko daga menu. Koyaya, aikace-aikacen tsarin ba za a iya cire su a wannan lokacin ba, saboda haka ba a la'akari da wannan zaɓi. Sau da yawa yanayin da ake ciki yana da alaƙa tare da saitunan Google Play da kanta ko kuma matsalar da na'urar ke zargi.
Karanta kuma:
Kayayyakin Kasuwa Android
Umarnin don walƙiya launuka daban-daban na wayoyin Android