Lokacin da kuka tsabtace faifai a cikin Windows 10, 8 da Windows 7, zaku iya lura (alal misali, amfani da shirye-shirye don nazarin sararin diski da aka yi amfani da shi) cewa babban fayil ɗin C: Windows System32 DriverStore FileRepository yana ɗaukar gigabytes na sarari kyauta. Koyaya, ingantattun hanyoyin tsabtatawa ba su share abinda ke cikin wannan babban fayil ba.
A cikin wannan littafin - mataki-mataki game da abin da ke cikin babban fayil YaRinKamar FileRepository a Windows, shin zai yiwu a goge abin da ke cikin wannan babban fayil ɗin kuma yadda za a tsabtace shi lafiya domin tsarin ya yi aiki. Hakanan yana iya zuwa da hannu: Yadda za'a tsaftace C ɗin drive daga fayilolin da ba dole ba, Yadda za'a gano menene faifai diski.
Fayil na Fayil a cikin Windows 10, 8, da Windows 7
Fayil ɗin fayil ɗin FileRepository ya ƙunshi kofe na kayan aikin direba na shirye-da-shigar. A cikin kalmomin Microsoft - Direbobi Masu Gaggawa, wanda, yayin da a cikin wurin ajiyewa, ana iya shigar da shi ba tare da haƙƙin sarrafawa ba.
A lokaci guda, don mafi yawan bangare, waɗannan ba direbobi bane waɗanda suke aiki a halin yanzu, amma ana iya buƙatarsu: misali, idan kun taɓa haɗa na'urar da a halin yanzu nakasassu kuma zazzage direba don ita, to sai ku yanke na'urar kuma a share direba, a gaba in an haɗa da direba, za a iya sanya direba daga DriverStore.
Lokacin sabunta direbobin kayan aiki tare da tsari ko da hannu, tsoffin sigogin direbobi suna cikin babban fayil ɗin da aka ƙayyade, na iya yin aiki don juyawa direban kuma, a lokaci guda, haifar da karuwa a cikin adadin filin diski da ake buƙata don ajiya, wanda ba za a iya tsabtace ta amfani da hanyoyin da aka bayyana a cikin littafin ba: Yadda za a cire tsohon Direbobin Windows.
Ana Share babban fayil ɗin DriverStore FileRepository
A akasi, zaka iya share duk abinda ke ciki na fayil na FileRepository a Windows 10, 8, ko Windows 7, amma har yanzu ba shi da cikakken tsaro, yana iya haifar da matsaloli kuma, bugu da ƙari, ba a buƙatar tsabtace faifai. Idan da hali, tanada wa direbobin Windows ku.
A mafi yawancin lokuta, gigabytes da dama na gigabytes da ke cikin babban fayil na DriveStore sune sakamakon sabbin abubuwan haɓakawa ga direbobi na katin bidiyo na NVIDIA da AMD, katunan sauti na Realtek, kuma, ba kasafai ake samun ƙarin sabuntawa ba koyaushe. Ta hanyar cire tsoffin juzu'an waɗannan direbobi daga FileRepository (koda kuwa direbobin katin bidiyo ne kawai), zaku iya rage girman babban fayil ɗin sau da yawa.
Yadda za a tsaftace babban fayil ɗin DriverStore ta cire kwastomomi marasa amfani daga gare ta:
- Gudun layin umarni a matsayin mai gudanarwa (fara buga “layin umarni”) a cikin binciken, lokacin da ka sami abin da ake buƙata, danna-dama akansa kuma zaɓi "Run a matsayin shugaba" daga mahallan mahallin.
- A yayin umarnin, shigar da umarnin pnputil.exe / e> c: drivers.txt kuma latsa Shigar.
- Umurnin daga mataki na 2 zai ƙirƙiri fayil direbobi.txt a kan drive C suna jerin abubuwanda aka shirya ajiyar direba da aka adana a cikin FileRepository.
- Yanzu zaku iya cire duk direbobi marasa amfani ta amfani da umarni pnputil.exe / d oemNN.inf (inda NN shine lambar fayil ɗin direba, kamar yadda aka nuna a fayil ɗin direbobi.txt, misali oem10.inf). Idan ana amfani da direba, zaku ga saƙon kuskuren share fayil.
Ina bayar da shawarar cewa da farko ka cire tsoffin masu katin bidiyo. Kuna iya ganin sigar yanzu na direbobi da kwanan su a cikin mai sarrafa kayan Windows.
Za'a iya share tsofaffi lafiya, kuma bayan an gama, bincika girman babban fayil ɗin DriverStore - tare da yuwuwar hakan, zai dawo al'ada. Hakanan zaka iya cire tsoffin direbobi na wasu naúrori (amma ban bada shawarar cire direbobin da ba'a san Intel ba, AMD, da na'urorin tsarin makamantan su). Hotunan da ke ƙasa suna nuna misalin sake girman babban fayil bayan cire tsoffin kwandunan direbobin NVIDIA guda 4.
Abubuwan da Mai Shagon Mai Riga da Riga (RAPR) suke samu a shafin zai taimaka wajen aiwatar da aikin da aka bayyana a sama cikin tsari mafi dacewa. github.com/lostindark/DriverStoreExplorer
Bayan fara amfani (gudanarwa kamar yadda Mai Gudanarwa) danna "umididdigar".
Sannan, a cikin jerin abubuwanda aka gano abubuwan tuki, zabi wadanda basu da amfani kuma share su ta amfani da maɓallin "Share fakitin" (ba za a share direbobin da aka yi amfani da su ba har sai an zaɓi "Share Share"). Hakanan zaka iya zaɓar tsofaffin direbobi ta atomatik ta danna maɓallin "Zaɓi Tsoffin Direbobi".
Yadda za'a share abun cikin babban fayil da hannu
Da hankali: Ba za a yi amfani da wannan hanyar ba idan baku shirye don matsaloli tare da aiki na Windows wanda zai iya tasowa.
Hakanan akwai wata hanyar da za a iya share manyan fayiloli daga FileRepository da hannu, kodayake yana da kyau a daina yin wannan (wannan ba shi da aminci):
- Je zuwa babban fayil C: Windows System32 DriverStoredanna maballin dama Mai sarrafa fayil kuma danna "Kaddarorin."
- A shafin Tsaro, danna Ci gaba.
- A cikin Owner filin, danna Shirya.
- Shigar da sunan mai amfani (ko kuma danna "Na ci gaba" - "Bincika" kuma zaɓi sunan mai amfani a cikin jerin). Kuma danna Ok.
- Duba akwatin kusa da “Sauya mai mallakar kayan kwalliya da abubuwa” da “Sauya duk shigarwar izini na abu na ɗan”. Danna "Ok" kuma amsa "Ee" ga gargadi game da rashin tsaro na irin wannan aiki.
- Za a mayar da ku zuwa shafin Tsaro. Danna "Shirya" a ƙarƙashin jerin masu amfani.
- Danna ,ara, ƙara asusunka, sannan shigar da cikakken Ikon. Danna Ok kuma tabbatar da canji izini. Bayan an gama, danna "Ok" a cikin taga Properties na fayil na FileRepository.
- Yanzu za a iya share abubuwan da ke cikin babban fayil ɗin da hannu (fayiloli guda ɗaya ne kawai a halin yanzu ke cikin Windows, kawai danna "Tsallake" a kansu).
Shi ke nan don tsabtace fakitin direba mara amfani. Idan kuna da tambayoyi ko kuna da wani abu don ƙarawa, zaku iya yin wannan a cikin maganganun.