Mafi kyawun Editan Bidiyo

Pin
Send
Share
Send

A cikin wannan labarin - wani nau'in editocin bidiyo na TOP 11 na duka masu farawa da ƙarin ƙwararrun masu amfani. Yawancin shirye-shiryen editan bidiyo da ke sama kyauta ne a cikin Rashanci (amma akwai wasu banbancin da ya cancanci ambaton su). Duk waɗannan aikace-aikacen suna aiki a Windows 10, 8 da Windows 7, da yawa suna da sigogi don OS X da Linux. Af, za ku iya sha'awar: Kyakkyawan editan bidiyo kyauta ta Android.

Ba zan bayyana dalla-dalla ba kuma ba da umarni a kan gyaran bidiyon a cikin kowane shirye-shiryen ba, amma kawai na jera su da magudi tare da bidiyon da suke yi. Wasu masu gyara bidiyo kuma suna ba da cikakkun bayanai na cikakken bayani don fahimtar kansu tare da sifofin. Jerin ya ƙunshi shirye-shirye a cikin Rashanci kuma ba tare da tallafi ba, ya dace duka masu amfani da novice da waɗanda suka saba da kayan yau da kullun na gyara bidiyo ba layi. Duba kuma: Masu sauya bidiyo kyauta cikin Rashanci

  • Maimaitawa
  • Faifan bidiyo
  • Bude hoto
  • Mai shirya fina-finai (Fim Studio)
  • Kwakwalwa na HitFilm
  • Movavi
  • Haske
  • VSDC
  • kawars
  • Jahshaka
  • Virtualdub
  • Filmora

Editan Bidiyo Mai hoto

Shotcut shine ɗayan platforman dandamali na kyauta (Windows, Linux, OS X) editocin bidiyo (ko kuma maimakon haka, edita don gyaran bidiyo ba layi) tare da goyan baya ga harshen Rasha na ke dubawa.

Software tana tallafawa kusan kowane tsari na bidiyo da sauran kafofin watsa labarai (don shigo da fitarwa) ta amfani da tsarin FFmpeg, gyara bidiyo 4k, ɗaukar bidiyo daga allo, kyamara, rakodin sauti daga komputa, abubuwan toshe, kazalika HTML5 kamar shirye-shiryen bidiyo.

A zahiri, akwai dama don aiki tare da faifan bidiyo da tasirin sauti, juyawa, ƙara magana, ciki har da 3D kuma ba kawai.

Tare da babban yiwuwa, idan kun saba da software na gyara bidiyo, zaku so Shotcut. Moreara koyo game da shirin gyaran bidiyo na Shotcut da inda zazzage shi.

Editan Bidiyo na VideoPad

Editan Bidiyo na kyauta na NCH Software don amfani da gida ya cancanci kulawa a matsayin ɗayan kwararrun software na gyaran bidiyo da sauran ayyukan gyaran bidiyo a cikin wannan bita. Wannan editan bidiyo tana da duk abin da kowane mai amfani zai buƙaci, haɗe da harshen Rasha na ke dubawa.

Wataƙila, a halin yanzu, na yi imani da cewa wannan wataƙila mafi kyawun editan bidiyo a cikin Rashanci don duka masu farawa da masu amfani da ƙwarewa. Ofaya daga cikin mahimman fa'idodin ita ce samar da darussan kyauta a cikin Rashanci akan gyaran bidiyo a cikin VideoPad ya isa ya fara aiki (zaka iya nemo su a YouTube kuma ba kawai).

A takaice game da kayan aikin editan bidiyo:

  • Gyara marasa amfani, layi mai lamba mai yawa, waƙoƙin bidiyo.
  • Abubuwan da za a iya fitarwa na bidiyon, tallafi ga masks a gare su, tasirin sauti (gami da yawan waƙoƙi da yawa na waƙoƙin sauti), juyawa tsakanin shirye-shiryen bidiyo.
  • Taimako don aiki tare da chromakey, 3D bidiyo.
  • Aiki tare da duk bidiyo na kowa, mai jiyon sauti da hoto.
  • Tsarewar bidiyo, saurin gudu da kuma shugabanci, gyara launi.
  • Yi rikodin bidiyo daga allon da na'urorin kama bidiyo, dubging bidiyo, sautin murya.
  • Ana fitarwa tare da saitunan kwafin Codec (bisa hukuma, ƙuduri har zuwa FullHD, amma 4K kuma yana aiki lokacin dubawa), kazalika da bayarwa don shahararrun na'urori da sabis ɗin tallata bidiyo tare da saitunan da aka tsara.
  • Taimako ga mai amfani da VirtualDub.
  • Editan bidiyo yana samuwa don Windows (gami da Windows 10, kodayake ba a sanar da tallafi bisa hukuma ba), MacOS, Android da iOS.

Mai amfani da novice ba zai iya fahimtar yawancin abin da aka lissafa a sama ba, zan yi ƙoƙarin bayyana shi a wasu kalmomin: kuna son tsara bidiyon ku, yanke sassan sa, cire girgiza hannun kuma ƙara ƙaura mai kyau da tasiri, hotuna, kiɗa da alamomi masu motsi, har ma da yiwuwar , kuma canza bango kuma juya shi zuwa fim ɗin da zai yi wasa a wayarka, kwamfuta, ko watakila ƙona shi zuwa faifan DVD ko Blu-ray? Ana iya aiwatar da wannan duka a cikin editan bidiyo na kyauta VideoPad.

Don taƙaitawa: idan kuna neman mafi kyawun editan bidiyo a cikin Rashanci wanda ba shi da wahalar sarrafawa, gwada VideoPad, koda za ku ciyar da ɗan lokaci don sarrafa shi, amma sakamakon zai faranta muku rai.

Kuna iya saukar da Videopad daga shafin yanar gizon //www.nchsoftware.com/videopad/ru/index.html

Editan Bidiyo na OpenShot

Editan Bidiyo na OpenShot shine wata hanyar bude edita mai amfani da shirye-shiryen Bidiyo mai yawa a cikin Rashanci wanda ya cancanci kulawa. A ganina, OpenShot zai zama da sauƙin koya don mai amfani da novice fiye da Shotcut, kodayake yana gabatar da ayyuka kaɗan.

Koyaya, duk manyan ayyuka: abun da ya shafi bidiyo da sauti, kirkirar lakabi, gami da 3D mai rai, amfanin tasirin da sauyawa, juyawa da murdiya bidiyo ana samun su anan. A cikin ƙarin daki-daki game da damar, ayyuka da kuma dubawa: Edita bidiyo ta OpenShot kyauta.

Mai shirya Fim ɗin Windows ko Studio Studio - don masu farawa da ayyuka masu sauƙi na gyara bidiyo

Idan kuna buƙatar edita bidiyo mai sauƙi a cikin Rashanci, wanda a ciki zaka iya ƙirƙirar shirin bidiyo daga bidiyo da hotuna da yawa, ƙara kiɗa ko mataimakin shi, cire sauti, to, zaku iya amfani da kyakkyawan tsohuwar Moviean Fim ɗin Windows ko, kamar yadda ake kiranta a sabon sigar ta, ɗakin fim. Windows

Sifofin biyu na shirin suna da dubawa kuma wasu na iya zama da saukaka kuma fahimta fiye da "tsohuwar" Mai shirya Fim ɗin Windows, wanda ya kasance wani ɓangare na tsarin sarrafa Windows.

Shirin yana da sauƙi ga mai amfani da novice don fahimta, kuma idan kun ɗauki kanku ɗayansu, Ina bayar da shawarar dakatarwa a wannan zaɓi.

Yadda za a sauke Windows Movie Maker kyauta kyauta daga shafin yanar gizon Microsoft na Microsoft (labarin ya bayyana yadda ake saukar da nau'ikan edita na bidiyo guda biyu).

Kwakwalwa na HitFilm

Idan mashigar Ingilishi ba ta dame ku ba, kuma musamman idan kun saba da Adobe Premiere, gyara bidiyo a cikin editan bidiyo na HitFilm Express yana iya zama zaɓinku.

Ka'idar aiki da tsarin aiki na HitFilm Express kusan ya zo daidai da waɗanda samfurin ɗin daga Adobe, kuma damar, har ma a cikin sigar kyauta gaba ɗaya, suna da yawa - daga sauƙaƙewa mai sauƙi akan kowane adadin waƙoƙi, ƙare tare da bin diddigi ko ƙirƙirar abubuwan hawa da tasiri. Karanta ƙari kuma zazzage HitFilm Express

Editan bidiyo Movavi

Tsarin shirya Bidiyo na Edita na Movavi Bidiyo shine ɗayan samfurori biyu da aka biya waɗanda na yanke shawarar haɗawa a cikin wannan bita. Dalilin shi ne cewa da yawa daga cikin masu karatu suna cikin rukunin masu amfani da novice kuma, idan na ba su shawara mai sauki ne, mai fahimta, a cikin Rasha, amma, a lokaci guda, Editan Bidiyo mai aiki fiye da mai shirya fim ɗin Windows Movie, zan ba da shawarar Movavi Video Edita.

Wataƙila, a ciki zaku sami duk kayan aikin da kuke buƙatar shirya bidiyon, ƙara rubutu, hotuna, kiɗa da tasirin su, kuma zaku iya fahimtar yadda da abin da ke aiki, ina tsammanin, a cikin rabin awa-awa na aiki (kuma idan ba haka ba) , sannan shirin yana da kyakkyawar taimako na hukuma, wanda zai taimaka da wannan).

A cikin Movavi Video Edita akwai yiwuwar yin amfani da gwaji kyauta, Ina bayar da shawarar gwada shi idan kuna neman sauƙaƙe, dacewa da manyan ayyuka. Cikakkun bayanai game da shirin, da kuma yadda za a sayi wannan editan bidiyon sun fi ƙoshi fiye da roƙonsa yayin shigarwa - a cikin sake duba Editan Bidiyo na Movavi.

Haske mai walƙiya - Editan Bidiyo na Freewararre na Kasuwanci

Haske mai haske shine watakila mafi kyawun shirye-shiryen bidiyo na kyauta (ko kuma a'a, don gyara bidiyo marasa daidaituwa) don dandamali na Windows (sigar beta ta bayyana ga Mac OS, akwai sigar don Linux).

Ban tabbata cewa Hasken walƙiya ya dace da kowane mai amfani da novice ba: shigarwar tana cikin Turanci ne kawai, amma zai ɗauki lokaci don gano yadda ake aiki da wannan software. Af, gidan yanar gizon hukuma yana da bidiyon horarwa a Turanci.

Menene Lightworks ke yi? Kusan duk abin da za a iya yi a cikin fakitin kwararru kamar Adobe Premiere Pro, Sony Vegas ko Final Cut: abu mafi mahimmanci shi ne gyara bidiyo, zaku iya yin fim tare da fassarar kalmomi ta amfani da kafofin daban-daban da yawa. Ga waɗanda ba su saba da irin waɗannan shirye-shiryen ba: zaku iya ɗaukar bidiyo ɗari, hotuna, fayiloli tare da kiɗa da sauti kuma ku hau su duka akan waƙoƙi da yawa a cikin fim ɗin ban mamaki.

Dangane da haka, duk ayyukan da aka saba da za a buƙace su: dasa bidiyo, cire sauti daga gare ta, ƙara tasirin, juyawa da kiɗa, canzawa zuwa kowane ƙuduri da tsari - duk wannan ana aiwatar da sauƙin, wato, ba za ku buƙatar shirye-shirye daban don waɗannan ayyukan ba.

A takaice dai, idan kuna son yin kwaskwarima a cikin fasaha, to, Haske ne mafi kyawun editan bidiyo don waɗannan dalilai (daga kyauta).

Zaku iya saukar da Wutar Lantarki don Windows daga gidan yanar gizon hukuma: //www.lwks.com/index.php?option=com_lwks&view=download&Itemid=206.

Editan Bidiyo na Bidiyo na VSDC

Wani editan bidiyon da ya cancanci, shima a cikin Rashanci. Editan Bidiyo na kyauta na VSDC ya haɗa da kayan aikin don gyara bidiyo marasa daidaituwa, juyar da bidiyo, ƙara tasirin, juyawa, jujjuyawar sauti, sauti, hotuna da komai don bidiyo. Ana samun yawancin ayyuka kyauta, duk da haka, don amfani da wasu (alal misali, masks), za a ba da shawarar siyan Pro version.

Yana goyon bayan rikodin DVD Video, kazalika da juyo bidiyo don na'urorin hannu, consoles game da sauran na'urori. Yana tallafawa ɗaukar bidiyo daga kyamarar yanar gizo ko kyamarar IP, Mai kunna TV da sauran hanyoyin siginar.

A lokaci guda, duk da kyakkyawa, kusan kusancin aikin ƙwararru, Editan Bidiyo Kyauta ne shirin da, a ganina, zai zama mai sauƙin yin aiki tare da na LightWorks - a nan, har ma ba tare da fahimtar gyaran bidiyo ba, zaku iya tantance ta ta hanyar buga rubutu, amma tare da Haske na wuta ba zai yi aiki ba.

Shafin Rashanci a wurin da zaku iya sauke wannan editan bidiyo: videosoftdev.com/en/free-video-editor

Tsarin shirya bidiyo na IvsEdits

ivsEdits shiri ne na ƙwararre don gyaran bidiyo marasa daidaituwa, ana samarwa a cikin iri biyu na kyauta da na biya. A lokaci guda, don amfani da gida kyauta zai zama mafi wadatarwa, ƙarancin ƙarancin da zai iya shafar mai amfani mai sauƙi - tsarin fitarwa a cikin iVEdits kyauta yana iyakance ga AVI (Uncompressed ko DV), MOV da WMV.

Babu harshen Rashanci a cikin ivsEdits, amma idan kuna da gogewa ta aiki tare da sauran masu gyara bidiyon Ingilishi na Ingilishi, to ku fahimci abin da zai zama mai sauƙi - dabaru na shirin iri ɗaya ne kamar a cikin manyan shirye-shiryen gyaran bidiyo. Yana da wahala a gare ni in bayyana abin da ivsEdits na iya yi - watakila duk abin da zaku iya tsammanin daga editan bidiyo har ma da ƙari (ciki har da yin rikodi da sarrafa 3D Stereo, goyan baya ga siginar kyamara da sarrafa bidiyo na ainihi, goyan baya ga ɓangare na uku da na USB na asali, aikin haɗin gwiwa akan ayyukan akan cibiyar sadarwa da ƙari).

Gidan yanar gizon hukuma na ivsEdits shine //www.ivsedits.com (don samun damar sauke nau'in editan bidiyon kyauta, ana buƙatar rajista mai sauƙi).

Jahshaka

Siffar Jahshaka edita bidiyo ne babban tushen software don Windows, Mac OS X da Linux wanda ke ba da isasshen dama don raye-raye, gyaran bidiyo, ƙirƙirar tasirin 2D da 3D, gyara launi da sauran ayyuka. Masu haɓaka kansu suna sanya samfurin su a matsayin "Babban dandamali kyauta don ƙirƙirar abun cikin dijital."

Shirin da kansa ya ƙunshi manyan kayayyaki:

  • Desktop - don sarrafa fayiloli da sauran abubuwan aiwatarwa.
  • Animation - don rayarwa (juyawa, motsi, hargitsi)
  • Tasiri - effectsara tasirin bidiyo da sauran abubuwan.
  • Gyara - kayan aikin gyara bidiyo marasa layi.
  • Kuma wasu 'yan kaɗan don ƙirƙirar rubutu na 2D da 3D, zane don ƙarawa ga aikin, da dai sauransu.

Ba zan kira wannan editan bidiyo mai sauƙi ba, Dole ne in tantance shi, ban da haka, babu wani harshe na tattaunawa a Rasha. A gare ni da kaina, shirin ya zama mai wuyar fahimta, ya rigaya yai nisa cikin hukunce-hukuncensa daga Adobe Premiere.

Idan ba zato ba tsammani ka yanke shawarar gwada wannan shirin don shirya da kuma shirya bidiyo, Ina ba da shawarar cewa ka fara ziyartar sashen Tutorials a shafin yanar gizon Jahshaka //www.jahshaka.com, a kan wajan zazzage wannan editan bidiyo kyauta.

Virtualdub da Avidemux

Na haɗu da waɗannan shirye-shiryen guda biyu cikin sashi ɗaya, saboda ayyukansu sun yi kama da juna: ta amfani da Virtualdub da Avidemux, zaku iya yin ayyuka masu sauƙi don gyara fayilolin bidiyo (ba sake shirya bidiyo ba), misali:

  • Canza bidiyo zuwa wani tsari
  • Sauya ko bidiyon amfanin gona
  • Sanya sakamako masu sauki zuwa bidiyo da sauti (VirtualDub)
  • Soundara sauti ko kiɗa
  • Canza saurin bidiyo

Wato, idan ba kuna ƙoƙarin ƙirƙirar fim ɗin Hollywood ba, amma kawai kuna son gyarawa da canza hoton bidiyon akan wayarka, ɗayan waɗannan shirye-shiryen kyauta na iya wadatar muku.

Kuna iya saukar da Virtualdub daga gidan yanar gizon hukuma anan: virtualdub.org, da Avidemux a nan: //avidemux.berlios.de

Ammar Films

Filmora wani editan bidiyo ne mara kyauta a cikin Rashanci a cikin wannan TOP, wanda, duk da haka, za'a iya gwada shi kyauta: duk ayyuka, tasirin da kayan aikin zai kasance. Untatawa - za'a sami alamar alama akan saman bidiyon da aka gama duka. Koyaya, idan har yanzu ba ku sami shirin gyaran bidiyo wanda ya dace da ku ba, kyauta ba fifiko ba ce, kuma farashin Adobe Premiere da Sony Vegas Pro ba su dace da ku ba, ina ba da shawarar ku gwada wannan shirin. Akwai sigogi don PC (gami da tallafi don Windows 10) da na MacOS.

Bayan fara Filmora, za a umarce ku da zaɓi ɗaya daga cikin zaɓuɓɓukan neman karamin aiki guda biyu (mai sauƙi da cikakkiyar fasali), bayan wannan (a hotunan kariyar kwamfuta da ke ƙasa - sigar ta biyu ta dubawa) zaku iya fara shirya bidiyon ku.

Siffofin shirin suna da yawa kuma, a lokaci guda, mai sauƙin amfani don kowa, gami da mai amfani da novice. Daga cikin kayan aikin:

  • Abun haɗin bidiyo, sauti, hotuna da rubutu (gami da taken rai) a kan waƙoƙin lamba na wayoyi, tare da saitunan sassauƙa ga kowannensu (bayyananniya, girma da ƙari).
  • Yawancin sakamako (ciki har da sakamako don bidiyo "kamar akan Instagram", sauyawa tsakanin bidiyo da sauti, mai rufi.
  • Ikon yin rikodin bidiyo daga allon tare da sauti (daga kwamfuta ko makirufo).
  • Tabbas, zaku iya yin kowane matakin daidaituwa - amfanin gona da bidiyon, juya shi, sake canza shi, aiwatar da launi, da ƙari.
  • Fitar da bidiyon da aka gama zuwa nau'ikan nau'ikan nau'ikan tsari (akwai bayanan martaba don na'urori, hanyoyin sadarwar zamantakewa da kuma tallata bidiyo, Hakanan zaka iya saita saitunan codec da kanka).

Gabaɗaya, azaman edita na bidiyo don amfani da ƙwarewa, amma a lokaci guda, yana ba ku damar samun sakamako mai inganci, Filmora shine abin da nake buƙata, Ina bayar da shawarar gwada shi.

Kuna iya saukar da WonderShare Filmora daga shafin hukuma - //filmora.wondershare.com/ (lokacin shigarwa, Ina bayar da shawarar danna "Zaɓin Shigar" kuma a tabbata cewa za'a shigar da editan bidiyo a cikin Rasha).

Free Linux Video Editing Software

Idan kai ne mai mallakar tsarin aiki na Linux a kwamfutarka, to, a gare ku akwai manyan fakitoci masu inganci masu inganci don gyara bidiyo, misali: Cinelerra, Kino, OpenShot Editan Bidiyo da sauran su.

Kuna iya ƙarin koyo game da gyara da kuma gyara bidiyo akan Linux ta hanyar farawa da labarin Wikipedia: //ru.wikipedia.org/wiki/Mounting (a ɓangaren Software na Kyauta).

Pin
Send
Share
Send