Yadda zaka kashe Windows 10 Firewall

Pin
Send
Share
Send

Wannan umarni mai sauƙi ya ƙunshi yadda za a kashe Windows 10 Firewall a cikin kwamiti na sarrafawa ko ta amfani da layin umarni, kazalika da bayani kan yadda ba za a kashe shi gaba ɗaya ba, kawai ƙara shirye-shirye ne a cikin ban da keɓaɓɓiyar wuta da ke haifar da aiki. Hakanan a ƙarshen littafin akwai bidiyo inda aka nuna duk abin da aka bayyana.

Don tunani: Windows Firewall itace Wutar Gidan Wuta da aka gina a cikin OS wanda ke bincika zirga-zirgar Intanet mai shigowa da mai fita da katange ko ba da damar, dangane da saitunan. Ta hanyar tsoho, yana musanta haɗin yanar gizo mara izini kuma yana ba da damar haɗin yanar gizo duka. Dubi kuma: Yadda za a kashe Windows Defender.

Yadda za a kashe murƙwal ɗin gaba ɗaya ta amfani da layin umarni

Zan fara da wannan hanyar kashe Windows Firewall Windows 10 (kuma ba ta hanyar saitunan kwamiti ba), saboda ita ce mafi sauƙi kuma mafi sauri.

Abinda ake buƙata kawai shine gudanar da layin umarni azaman mai gudanarwa (ta hanyar dama-dama akan maɓallin Fara) kuma shigar da umarnin netsh advfirewall saita allprofile state off sai ka latsa Shigar.

A sakamakon haka, a kan layin umarni za ku ga wani taƙaitaccen "Ok", kuma a cikin sanarwar sanarwa - saƙon da ke nuna cewa "Windows Firewall ta kashe" tare da gabatarwa don kunna shi. Don sake kunna shi, yi amfani da umarni a daidai wannan hanyar netsh advfirewall saita allprofile state on

Ari, za ku iya kashe sabis ɗin Windows Firewall. Don yin wannan, danna maɓallan Win + R a kan maballin, shigarhidimarkawa.msc, danna Ok. Nemo wanda ake buƙata a cikin jerin ayyukan, danna sau biyu a kai kuma saita nau'in farawa zuwa "Naƙasasshe".

Kashe Tacewar zaɓi a cikin Kwamitin Kulawa na Windows 10

Hanya ta biyu ita ce amfani da masarrafar sarrafawa: danna-dama a kan farawa, zaɓi "Control Panel" a cikin mahallin menu, kunna gumakan "Duba" (saman dama) (idan kuna da Kategorien a yanzu) kuma buɗe "Wutar Wuta ta Windows" "

A cikin jeri na hagu, zaɓi zaɓi "Sauƙa ko musun bangon ɗin", kuma a taga na gaba zaku iya kashe Windows 10 Firewall ɗin daban saboda bayanan hanyar sadarwar jama'a da masu zaman kansu. Aiwatar da saitunan ku.

Yadda za a ƙara shiri zuwa Windows 10 banbancin bangon waya

Zaɓin na ƙarshe - idan ba ku son kashe murfin ginannen gabaɗaya ba, kuma kuna buƙatar kawai samar da cikakkiyar damar yin amfani da haɗin haɗin kowane shirin, to, zaku iya yin wannan ta ƙara shi zuwa banbancin bangon. Kuna iya yin wannan ta hanyoyi guda biyu (hanya ta biyu kuma tana ba ku damar ƙara tashar tashar ruwa daban da banbance zuwa bangon wuta).

Hanya ta farko:

  1. A cikin kwamiti na sarrafawa, a ƙarƙashin "Windows Firewall" na gefen hagu, zaɓi "Bada damar hulɗa tare da aikace-aikacen ko kayan aiki a cikin Windows Firewall."
  2. Latsa maɓallin "Canza Saiti" (ana buƙatar haƙƙin mai gudanarwa), sannan danna "Bada izinin wani aiki" a ƙasa.
  3. Sanya hanyar zuwa shirin don ƙarawa zuwa banbancen. Bayan haka, zaku iya tantance irin nau'ikan hanyoyin sadarwa da wannan ke amfani da maɓallin da ya dace. Danna ,ara, sannan Ok.

Hanya ta biyu don ƙara banbanci ga bangon wuta shine mafi rikitarwa (amma yana ba ku damar ƙarawa ba kawai shirin ba, har ma da tashar jiragen ruwa zuwa banbance):

  1. A ƙarƙashin Windows Firewall a cikin Kwamitin Gudanarwa, zaɓi Zaɓuka Masu Sauri a hagu.
  2. A cikin bude taga babban tsarin saiti na gidan wuta, zabi “Abubuwan haɗi masu fita”, sannan, a cikin menu na dama, ƙirƙirar doka.
  3. Yin amfani da maye, ƙirƙirar doka don shirinku (ko tashar jiragen ruwa) wanda ya ba shi damar haɗi.
  4. Haka kuma, ƙirƙiri doka don shirin iri ɗaya don haɗin haɗin da ke shigowa.

Bidiyo game da kashe kayan aiki da aka gina a cikin Windows 10

Wannan shine mai yiwuwa duka. Af, idan wani abu ya faru ba daidai ba, koyaushe za ka iya sake saita Windows 10 zuwa bangon waya zuwa saitunan tsoho ta amfani da kayan menu "Mayar Maidowa" a cikin taga saitin sa.

Pin
Send
Share
Send