Yadda ake mirgine dawo da Windows 8 da 8.1

Pin
Send
Share
Send

Lokacin tambaya game da Windows 8, kuma masu amfani daban-daban suna nufin abubuwa daban-daban: wani yana soke canje-canje na ƙarshe da aka yi lokacin shigar da kowane shiri ko direbobi, wani yana cire sabuntawar shigar, wasu - sake dawo da tsarin tsarin asali ko kuma jujjuya baya daga Windows 8.1 zuwa 8. Sabunta 2016: Yadda ake mirgine baya ko sake saita Windows 10.

Na riga na rubuta akan kowane ɗayan waɗannan batutuwan, amma a nan ne na yanke shawarar tattara duk wannan bayanin tare da bayani game da lokacin da takamaiman hanyoyin don dawo da yanayin da ya gabata na tsarin da ya dace da kai da kuma takamaiman hanyoyin da ake aiwatarwa yayin amfani da ɗayansu.

Yi Amfani da Manunin abubuwan komputa

Ofaya daga cikin hanyoyin da aka saba amfani da su don jujjuya Windows 8 shine maido da maki, wanda aka kirkira ta atomatik akan mahimman canje-canje (shigar da shirye-shiryen da zasu canza saitunan tsarin, direbobi, sabuntawa, da dai sauransu) kuma wanda zaku iya ƙirƙirar da hannu. Wannan hanyar na iya taimakawa cikin yanayi mai sauƙi, idan bayan ɗayan waɗannan ayyukan kun gamu da kurakurai a cikin aiki ko lokacin saukar da tsarin.

Domin amfani da yanayin dawowa, dole ne a aiwatar da wadannan matakai:

  1. Je zuwa kwamitin kulawa kuma zaɓi "Maida".
  2. Danna "Fara Tsarin Sake Mayar."
  3. Zaɓi hanyar dawowa da ake so kuma fara aiwatar da tsarin juyawa zuwa jihar akan ranar da aka kirkiro batun.

Kuna iya karantawa dalla-dalla game da wuraren dawo da Windows, yadda za ku yi aiki tare da su da kuma magance matsalolin gama gari tare da wannan kayan aiki a cikin labarin Windows Recovery Point 8 da 7.

Sabuntawar Rollback

Babban aiki na yau da kullun shine sake juyar da sabunta Windows 8 ko 8.1 a cikin waɗannan lokuta lokacin da bayan shigar da su matsala ɗaya ko wata kwamfutar ta bayyana: kurakurai lokacin ƙaddamar da shirye-shirye, lalacewar Intanet da makamantan su.

Don yin wannan, ana yawanci amfani dashi don cire sabuntawa ta hanyar Sabuntawar Windows ko ta amfani da layin umarni (akwai kuma software na ɓangare na uku don aiki tare da sabuntawar Windows).

Matakan-mataki-mataki don cire sabuntawa: Yadda zaka cire sabuntawa daga Windows 8 da Windows 7 (hanyoyi biyu).

Sake saita Windows 8

Windows 8 da 8.1 suna ba da ikon sake saita duk saitunan tsarin idan bai yi aiki daidai ba tare da share fayilolin ku na sirri ba. Dole ne a yi amfani da wannan hanyar yayin da sauran hanyoyin ba su daina taimakawa ba - tare da babban yiwuwar, za a iya magance matsaloli (muddin tsarin kansa ya fara).

Don sake saita saitunan, zaku iya buɗe panel a hannun dama (Charms), danna "Zaɓuɓɓuka", sannan - canza saitunan kwamfuta. Bayan haka, zaɓi "Sabuntawa da Dawowa" - "Mayar" "a cikin jerin. Don sake saita saitunan, ya isa don fara dawo da komputa ba tare da share fayilolin ba (duk da haka, shirye-shiryen da kuka shigar za a shafa a wannan yanayin, muna magana ne kawai game da fayilolin takaddun, bidiyo, hotuna da makamantan su).

Bayani: Sake saita Windows 8 da 8.1

Yin amfani da hotunan farfadowa don juyar da tsarin zuwa asalin sa

Hoton dawo da Windows nau'in cikakke ne na tsarin, tare da duk shirye-shiryen da aka shigar, masu tuƙi, kuma idan ana so, fayilolin za ku iya dawo da kwamfutar daidai ainihin jihar da aka sami ceto a hoton dawo da shi.

  1. Irin waɗannan hotunan farfadowa suna samuwa a kusan dukkanin kwamfyutocin kwamfyutoci da kwamfutoci (masu alama) tare da Windows 8 da 8.1 wanda aka riga aka shigar da (wanda aka gina a ɓoye yanki na rumbun kwamfutarka, dauke da tsarin aiki da shirye-shiryen da masana'antun suka shigar)
  2. Kuna iya ƙirƙirar hoton murmurewa da kanka a kowane lokaci (zai fi dacewa kai tsaye bayan shigarwa da sanyi na farko)
  3. Idan ana so, zaku iya ƙirƙirar ɓangaren dawo da ɓoye a cikin rumbun kwamfutarka (idan ba ya can ko an goge shi).

A farkon lamari, lokacin da ba a sake kunna tsarin ba a kwamfutar tafi-da-gidanka ko kwamfutar, amma an shigar da ɗan ƙasa (wanda ya haɗa da haɓaka daga Windows 8 zuwa 8.1), zaku iya amfani da Mayar da abu don sauya saitunan (wanda aka bayyana a sashin da ya gabata, akwai kuma hanyar haɗi zuwa cikakkun umarnin), amma kuna buƙatar zaɓi "Share duk fayiloli kuma sake saka Windows" (kusan dukkanin ayyukan yana faruwa ta atomatik kuma baya buƙatar shiri na musamman).

Babban fa'idar maɓallin dawo da masana'anta shine ana iya amfani dasu koda lokacin tsarin bai fara ba. Yadda za a yi wannan dangane da kwamfyutocin kwamfyutoci, Na rubuta a cikin labarin Yadda ake sake saita kwamfyutocin zuwa saitunan masana'antu, amma ana amfani da hanyoyin guda ɗaya don PCs na tebur da duk-in-wadanda.

Hakanan zaka iya ƙirƙirar hoton dawo da kanka wanda ya ƙunshi, ban da tsarin da kansa, shirye-shiryen da ka shigar, saitunan da fayiloli masu mahimmanci da amfani da shi a kowane lokaci idan ya cancanta don juyar da tsarin zuwa yanayin da ake so (a lokaci guda, Hakanan zaka iya adana hotonka a kan drive ɗin waje na aminci). Hanyoyi biyu don yin irin waɗannan hotuna a cikin G8 Na bayyana a cikin labaran:

  • Irƙiri cikakken hoton dawo da Windows 8 da 8.1 a PowerShell
  • Duk Labarin Imagesirƙira Zaɓar Hotunan Wuta na Windows 8 Na Kasuwanci

Kuma a karshe, akwai hanyoyi don ƙirƙirar ɓoyayyiyar juzu'i don juyar da tsarin zuwa jihar da ake so, kuna aiki kan mizanin irin waɗannan kayan haɗin da mai samarwa ya samar. Hanya mafi dacewa don yin wannan ita ce amfani da shirin Aomei OneKey na kyauta. Umarnin: ingirƙirar hoto don dawo da tsarin a Aomei OneKey Recovery.

A ra'ayina, ban manta komai ba, amma idan ba zato ba tsammani akwai wani abu da za a ƙara, zan yi farin ciki ga bayaninka.

Pin
Send
Share
Send