Mafi kyawun Ka'idodin Karatun Littafin Android

Pin
Send
Share
Send

Ofayan babban fa'idodin kwamfutar hannu da wayowin komai da ruwanka, a ganina, shine ikon karanta komai, ko'ina, da kowane nau'i. Na'urar Android don karanta litattafan lantarki suna da yawa (kuma, yawancin masu karatu na lantarki na musamman suna da wannan OS), kuma yawan aikace-aikacen karatu yana ba ku damar zaɓar abin da zai dace muku.

Af, na fara karatu a PDA tare da Palm OS, to - Windows Mobile da masu karanta Java a wayar. Yanzu akwai Android da na'urori na musamman. Kuma har yanzu ina ɗan ɗan mamakin damar da zan sami ɗakin karatu a cikin aljihunana, duk da cewa na fara amfani da irin waɗannan na'urorin lokacin da ƙarin wasu da ba su san su ba.

A cikin rubutun da ya gabata: Mafi kyawun Karatun Litattafai don Windows

Mai karatu mai sanyi

Wataƙila ɗayan mafi kyawun ƙa'idodin karatun android kuma mafi shahararrun su shine Cool Reader, wanda aka inganta shi na dogon lokaci (tun daga 2000) kuma ya wanzu ga yawancin dandamali.

Daga cikin abubuwan kuwa:

  • Taimako don doc, pdb, fb2, epub, txt, rtf, html, chm, tcr Formats.
  • Mai sarrafa fayil na ciki da kuma kula da laburare masu dacewa.
  • M launi mai sauƙi da launi rubutu, font, skins goyan baya.
  • Zaɓuɓɓukan taɓa taɓawa na allon (i.e., gwargwadon ɓangaren ɓangaren allon da kuka latsa lokacin karantawa, aikin da kuka tsara za a yi shi).
  • Karanta kai tsaye daga fayilolin zip.
  • Gungura ta atomatik, karanta a bayyane da sauransu.

Gabaɗaya, karantawa tare da Cool Reader ya dace, a bayyane kuma yana sauri (aikace-aikacen baya raguwa ko da akan wayoyin hannu da Allunan). Kuma ɗayan fasali mai ban sha'awa da amfani shine goyon bayan kundin littafin OPDS, wanda zaku iya ƙara kanku. Wato, zaku iya bincika ingantattun littattafai akan Intanet a cikin tsarin aikin da kanta kuma zazzage su a can.

Zazzage Cool Reader don Android kyauta daga Google Play //play.google.com/store/apps/details?id=org.coolreader

Littattafan Google na wasa

Aikace-aikacen Google Play Books bazai cika ayyuka ba, amma babban amfanin wannan aikace-aikacen shine mafi yawancin lokuta an riga an shigar dashi a wayarka, tunda an haɗa shi a cikin sababbin sigar Android ta tsohuwa. Kuma tare da shi zaka iya karanta littattafan da aka biya kawai daga Google Play, har ma da duk wasu waɗanda ka saukar da kanka.

Yawancin masu karatu a Rasha sun saba da littattafan lantarki a cikin FB2, amma ayoyin rubutu iri iri ɗaya ana yawan samun su a tsarin EPUB kuma shi ke da goyan bayan Play Littattafai (akwai tallafi don karanta PDFs, amma ban yi gwaji da shi ba).

Aikace-aikacen yana tallafawa saita launuka, ƙirƙirar bayanan kula a littafi, alamun shafi da karanta babbar murya. Aari mai kyau juyawa shafi sakamako da kuma m dace lantarki management management.

Gabaɗaya, Zan ma bayar da shawarar farawa tare da wannan zaɓi, kuma idan kwatsam wani abu a cikin ayyukan bai isa ba, la'akari da sauran.

Mai karatu + Mai karatu

Moon mai karatu Android kyauta + Masu karatu - don waɗanda suke buƙatar matsakaicin adadin ayyukan, tsarin tallafi da cikakken iko akan duk abin da za'a iya aiwatarwa tare da saituka masu yawa. (Bugu da ƙari, idan duk wannan ba lallai ba ne, amma kawai kuna buƙatar karanta shi, aikace-aikacen ma ya dace, ba shi da rikitarwa). Rashin kyau shine kasancewar talla a cikin sigar kyauta.

Ayyuka da kayan aikin Moon + Reader:

  • Taimako ga kundin littafin (mai kama da Cool Reader, OPDS).
  • Taimako don fayilolin fb2, epub, mobi, html, cbz, chm, cbr, umd, txt, rar, zip (kula da goyon bayan rar, akwai 'yan wurare a ciki).
  • Saita alamun motsa jiki, bangarorin taɓa allo na allo.
  • Widarin saitunan nunawa mafi sauƙi - launuka (saiti daban don abubuwa daban), tazara, jeri rubutu da jeri, shigarwar ciki da ƙari sosai.
  • Notesirƙiri bayanin kula, alamomin, nuna rubutu, duba ma'anar kalmomi a cikin ƙamus.
  • Gudanar da ɗakunan karatu mai dacewa, kewayawa ta hanyar littafin.

Idan baku sami wani abu ba a farkon aikace-aikacen da aka bayyana a cikin wannan bita, Ina ba da shawara cewa kuyi zurfin bincike kan wannan kuma, idan kuna son shi, watakila ya kamata ku sami versionan Pro ɗin.

Zaku iya saukar da Moon + Reader akan shafin official //play.google.com/store/apps/details?id=com.flyersoft.moonreader

Mai ba da labari

Wani aikace-aikacen da ya cancanci jin daɗin ƙaunar masu karatu shi ne FBReader, babban littafin tsarin don FB2 da EPUB ne.

Aikace-aikacen yana goyan bayan duk abin da kuke buƙata don saurin karatu - saita tsarin rubutu, goyan baya ga kayayyaki (plugins, alal misali, don karanta PDFs), alamomin atomatik, alamomin rubutu, rubutu daban-daban (gami da, zaku iya amfani da TTFs naku, ba tsarin tsarin ba), duba ma'anar kalmomi a cikin kamus da goyan bayan kundin littafin, siye da saukar da aikace-aikacen.

Ban yi amfani da FBReader musamman ba (amma na lura cewa wannan aikace-aikacen kusan ba ya buƙatar izini na tsarin, sai dai in sami dama ga fayiloli), saboda ba zan iya tantance ingancin shirin a hankali ba, amma komai (ciki har da ɗayan mafi girma tsakanin wannan nau'in aikace-aikacen Android) in ji shi cewa wannan samfurin ya cancanci kulawa.

Zaku iya sauke FBReader anan: //play.google.com/store/apps/details?id=org.geometerplus.zlibrary.ui.android

A gare ni cewa a cikin waɗannan aikace-aikacen, kowa zai sami abin da suke buƙata don kansu, kuma idan ba zato ba tsammani, to a nan akwai ƙarin zaɓuɓɓuka:

  • AlReader babban aikace-aikace ne, wanda ya saba da abubuwa da yawa akan Windows.
  • Karatun Littattafai Universal mai dacewa ne wanda ke da kyakkyawan keɓancewa da ɗakin karatu.
  • Mai karatu Kindle - don waɗanda suke sayan littattafai akan Amazon.

Kuna son ƙara wani abu? - rubuta a cikin maganganun.

Pin
Send
Share
Send