Idan kuna tunanin haɓaka PC ko kwamfutar tafi-da-gidanka ta amfani da SSD drive drive - Na yi sauri don taya ku murna, wannan shine babban mafita. Kuma a cikin wannan koyarwar zan nuna yadda ake shigar da SSD a kwamfuta ko kwamfyutoci kuma inyi ƙoƙarin bayar da wasu bayanai masu amfani waɗanda zasu zo da hannu tare da irin wannan sabuntawa.
Idan baku sayi irin wannan faifai ba tukuna, to ina iya cewa yau saka SSD akan komputa, ba mahimmanci bane ko yana sauri ko a'a, yana iya bawa mafi girma da bayyananne a cikin saurin sa, musamman yayin duk aikace-aikacen da ba na wasa ba (duk da cewa za a iya lura da shi a cikin wasanni, aƙalla cikin yanayin matakan saukarwa). Hakanan yana iya zama da amfani: Tabbatar da SSDs don Windows 10 (wanda kuma ya dace da Windows 8).
Haɗa SSD zuwa kwamfutar tebur
Don farawa, idan kun riga an katse kuma an haɗa babban rumbun kwamfutarka na yau da kullun zuwa kwamfutarka, to, hanyar da ke tattare da yanayin ƙira-kwatancen tayi daidai da ɗaya, ban da gaskiyar cewa faɗin girman na'urar ba ƙarancin 3.5 ba ne, amma 2.5.
Da kyau, yanzu daga farkon. Domin shigar da SSD akan komputa, cire shi daga wutar (daga mashigar), haka kuma kashe wutan lantarki (maballin a bayan bangon tsarin). Bayan haka, danna kuma riƙe maɓallin kunnawa / kashewa akan sashin tsarin don kimanin 5 seconds (wannan zai cire haɗin kewayen gaba ɗaya). A cikin littafin da ke ƙasa, zan ɗauka cewa ba za ku cire haɗin tsoffin rumbun kwamfutarka ba (kuma idan za ku je, kawai cire su a mataki na biyu).
- Bude shari'ar kwamfutar: yawanci, kawai cire ɓangaren hagu don samun damar yin amfani da duk tashoshin jiragen ruwa da shigar da SSD (amma akwai banbanci, alal misali, a kan maganganun "ci gaba", ana iya dage kebul ɗin a bayan bangon dama).
- Sanya SSD cikin adaftin-inch 3.5 kuma tabbatar da shi tare da sikelin da aka yi niyyar wannan (an haɗa adaftar da mafi kyawun tsarin ƙasa .. additionari da haka, naúrar tsarinka na iya samun tsararrun tanadi waɗanda suka dace don shigar da na'urori 3.5 da 2.5, a wannan yanayin, zaka iya amfani dasu).
- Sanya SSD a cikin adaftin a cikin sarari kyauta don 3.5 inch Hard Drive. Idan ya cancanta, gyara shi tare da kusoshi (wani lokacin ana ba da latti don gyarawa a ɓangaren tsarin).
- Haɗa SSD zuwa cikin mahaifar ta amfani da kebul na SATA mai siffa. Da ke ƙasa zan yi magana dalla-dalla game da wanne tashar SATA ya kamata ya haɗa faifai zuwa.
- Haɗa kebul na wuta zuwa SSD.
- Rarraba komputa, kunna wuta, kuma nan da nan bayan kunna, shiga cikin BIOS.
Bayan shigar da BIOS, da farko, saita yanayin AHCI don ingantaccen aikin tuƙin jihar. Actionsarin ayyuka zasu dogara ne akan abin da kuka shirya aiwatarwa:
- Idan kana son sanya Windows (ko wani OS) a kan SSD, yayin da kake da sauran rumbun kwamfutoci masu haɗin gwiwa ban da shi, shigar da SSD na farko a cikin jerin maƙeran, da kuma taya daga drive ko flash drive daga wanda za a yi shigarwa.
- Idan kuna shirin yin aiki a cikin OS wanda aka riga an shigar a kan HDD ba tare da canja wurin shi zuwa SSD ba, tabbatar cewa rumbun kwamfutarka shine farkon a cikin jerin gwano.
- Idan kuna shirin canja wurin OS zuwa SSD, to kuna iya karanta ƙarin game da wannan a cikin labarin Yadda ake canja wurin Windows zuwa SSD.
- Hakanan zaku iya samun wannan labarin da amfani: Yadda za a inganta SSDs a Windows (wannan zai taimaka inganta aiki da tsawan rayuwarsa).
Game da tambayar wanene tashar SATA don haɗa SSD zuwa: akan mafi yawan allon uwa zaka iya haɗawa zuwa kowane, amma wasu suna da tashoshin SATA daban-daban a lokaci guda - alal misali, Intel 6 Gb / s da ɓangare na uku 3 Gb / s, iri ɗaya akan chipset AMD. A wannan yanayin, duba sa hannu a kan tashoshin jiragen ruwa, takaddun shaida ga uwa da amfani da sauri don SSD (za a iya amfani da jinkirin, alal misali, ga DVD-ROM).
Yadda za a kafa SSD a cikin kwamfutar tafi-da-gidanka
Don shigar da SSD a cikin kwamfutar tafi-da-gidanka, da farko cire shi daga kan bangon kuma cire baturin idan ana cirewa. Bayan haka, cire murfin rumbun kwamfutarka (mafi yawa mafi girma, wanda yake kusa da gefen) kuma a hankali cire rumbun kwamfutarka:
- Wani lokaci ana ɗora shi a kan wani faifan slide wanda ke ɗaure murfin da kawai ba'a kwance ba. Har ila yau gwada ƙoƙarin neman umarni don cire babban rumbun kwamfutarka musamman daga kwamfutar tafi-da-gidanka, zai iya zama da amfani.
- Wajibi ne a kwashe shi ba sama ba, amma da farko a gefe - domin a cire shi daga lambar sadarwar SATA da wutar lantarki ta hanyar kwamfutar.
Mataki na gaba shine fitar da rumbun kwamfutarka daga faifan (idan ƙirar ta buƙata) kuma shigar da SSD a cikin su, sannan maimaita matakan da ke sama don juyawa don shigar da SSD a cikin kwamfyutocin. Bayan wannan, a kwamfutar tafi-da-gidanka, zaku buƙaci yin taya daga faifan taya ko filasta don shigar Windows ko wani OS.
Lura: Hakanan zaka iya amfani da PC na tebur don ɗaukar tsohuwar rumbun kwamfutar tafi-da-gidanka zuwa SSD, sannan kawai shigar da shi - a wannan yanayin, baza ku buƙatar shigar da tsarin ba.