Gyara BSOD nvlddmkm.sys a cikin Windows 10

Pin
Send
Share
Send


Mutuwar kisa a cikin Windows shine mafi girman matsalolin matsalolin da ake buƙatar gyarawa kai tsaye don guje wa ƙarin mummunan sakamako kuma kawai saboda yin aiki akan PC bai zama mafi dacewa ba. A cikin wannan labarin, zamuyi magana game da abubuwan da ke haifar da BSOD wanda ya ƙunshi bayani game da fayil ɗin nvlddmkm.sys.

Gyara nvlddmkm.sys kuskure

Daga sunan fayil ɗin, ya bayyana sarai cewa wannan ɗayan direbobi ne da aka haɗa cikin kunshin shigar software na NVIDIA. Idan blue allon yana bayyana akan PC ɗinku tare da irin wannan bayanin, wannan yana nufin cewa an dakatar da aikin wannan fayil ɗin saboda wasu dalilai. Bayan wannan, katin bidiyo yana dakatar da aiki na yau da kullun, kuma tsarin ya shiga cikin sake yi. Na gaba, zamu tantance abubuwanda suke haifar da bayyanar wannan kuskuren, kuma zamu samarda hanyoyin gyara shi.

Hanyar 1: Direbobi Rollback

Wannan hanyar za ta yi aiki (tare da babbar yuwuwar) idan kun shigar da sabon direba don katin bidiyo ko sabunta shi. Watau, mun riga mun shigar da "katako", kuma muna sanya sababbi da hannu ko ta hanyar Manajan Na'ura. A wannan yanayin, kuna buƙatar dawo da tsoffin juzu'in fayilolin ta amfani da aikin ginannun Dispatcher.

Kara karantawa: Yadda za a dawo da direban katin zane na NVIDIA

Hanyar 2: Sanya Sigar Mota ta gabata

Wannan zabin ya dace idan har ba a shigar da direbobi NVIDIA a komputa ba. Misali: mun sayi kati, an haɗa mu da PC kuma mun sanya sabon sigar "itacen wuta". Ba koyaushe "sabo" yana nufin "kyau." Abubuwan da aka sabunta a wasu lokutan ba su dace da mutanen da suka gabata na adaftari ba. Musamman idan an saki sabon layin kwanan nan. Kuna iya warware matsalar ta hanyar saukar da ɗayan sigogin da suka gabata daga gidan tarihi a kan gidan yanar gizon hukuma.

  1. Mun je shafin saukar da direba, a sashen "Softwarearin software da direbobi" nemo hanyar haɗi "BETA direbobi da kuma kayan tarihi" kuma tafi ta.

    Je zuwa shafin NVIDIA

  2. A cikin jerin zaɓuka, zaɓi sigogin katinka da tsarin, sannan kaɗa "Bincika".

    Duba kuma: Bayyana jerin samfuran samfuran katin Nvidia Graphics Card

  3. Abu na farko akan jerin shine direba na yanzu (sabo). Muna buƙatar zaɓar na biyu daga bisa, wato, na baya.

  4. Danna sunan kunshin ("Jirgin da aka shirya Game da Jirgin Saman"), bayan wannan shafin da maɓallin saukarwa zai buɗe. Danna shi.

  5. A shafi na gaba, fara saukarwa tare da maɓallin da aka nuna a cikin sikirin.

Dole ne a shigar da kunshin da aka samu akan PC, kamar shiri na yau da kullun. Ka tuna cewa wataƙila za ka bi hanyoyin da yawa (na uku daga sama da sauransu) don cim ma sakamakon. Idan wannan yanayin naku, to, bayan shigarwa ta farko, ci gaba zuwa sakin layi na gaba.

Hanyar 3: sake sakawa direban

Wannan hanyar ta hada da cire duka fayilolin direban da aka sanya da kuma shigar da sabon sa. Don yin wannan, zaku iya amfani da kayan aikin tsarin biyu da software mai taimako.

Kara karantawa: Maimaitawa direbobin katin bidiyo

Labarin da ke saman mahaɗin an rubuta shi da umarni don Windows 7. Ga "dubun", bambanci shine kawai don samun shiga cikin classic "Kwamitin Kulawa". Ana yin wannan ta amfani da tsarin bincike. Danna maballin a kusa da maballin Fara kuma shigar da buƙatun da ya dace, bayan wannan mun buɗe aikace-aikacen a cikin sakamakon bincike.

Hanyar 4: Sake saitin BIOS

BIOS shine haɗin farko a cikin gano na'urar da sarkar samarwa. Idan ka canza kayan haɗi ko shigar da sababbi, to tabbas wannan firmware ɗin ta gano su ba daidai ba. Wannan ya shafi, musamman, zuwa katin bidiyo. Don kawar da wannan lamarin, dole ne a sake saita saitunan.

Karin bayanai:
Sake saita saitin BIOS
Mene ne Maido da Shara'a a cikin BIOS

Hanyar 5: Tsaftace Kwamfutarka daga useswayoyin cuta

Idan kwayar cuta ta zauna a kwamfutarka, tsarin zai iya yin aiki da bai dace ba, yana haifar da kurakurai da yawa. Ko da babu zaton kamuwa da cuta, kuna buƙatar bincika diski tare da mai amfani da riga-kafi kuma kuyi amfani dashi don cire kwaro. Idan ba za ku iya yi da kanku ba, za ku iya juya zuwa wata hanya ta musamman akan Intanet don taimako kyauta.

Kara karantawa: Yi yaƙi da ƙwayoyin cuta ta kwamfuta

Game da hanzartawa, ƙara yawan lodi da kuma yawan zafi

Clockarfe katin bidiyo, muna bin manufa ɗaya kaɗai - ƙara yawan haɓaka, yayin da muke manta cewa irin waɗannan hanyoyin suna da sakamako a cikin yanayin dumama abubuwan da ke ciki. Idan kushin lamba na mai sanyaya yana kusa da GPU, to ƙwaƙwalwar bidiyo ba ta da sauƙi. A yawancin samfurori, ba a ba da kwantar da hankali ba.

Tare da ƙara yawan lokuta, kwakwalwan kwamfuta na iya isa zafin jiki mai mahimmanci, kuma tsarin zai kashe na'urar ta hanyar dakatar da direban kuma da alama yana nuna mana wani allo mai shuɗi. Ana lura da wannan wani lokacin tare da cikakken nauyin ƙwaƙwalwar ajiya (alal misali, wasa "ya ɗauki" duka 2 GB) ko ƙarin kaya a kan adaftar lokacin da aka yi amfani da shi a layi ɗaya. Zai iya zama wasan tono + hakar ma'adinai ko wasu tarin shirye-shirye. A irin wannan yanayin, ya kamata ka bar overclocking ko amfani da GPU don abu ɗaya.

Idan kun tabbata cewa bankunan ƙwaƙwalwar ajiya sun sanyaya, to ya kamata kuyi tunani game da ingancin mai sanyaya gaba ɗaya kuma kuyi gyarawa akan kanku ko a sabis.

Karin bayanai:
Yadda ake kwantar da katin bidiyo idan yayi zafi sosai
Yadda ake canza man shafawa mai zafi a katin bidiyo
Yin aiki da yanayin zafi da zafi sosai akan katunan bidiyo

Kammalawa

Don rage yiwuwar kuskuren nvlddmkm.sys, akwai dokoki uku don tunawa. Na farko: Guji samun ƙwayoyin cuta a kwamfutarka, saboda suna iya lalata fayilolin tsarin, ta hakan haifar da hadarurruka daban-daban. Na biyu: idan katin bidiyo naka ya fi ƙarni biyu bayan layin yanzu, yi amfani da sabbin direbobi da kulawa. Na uku: yayin overclocking, kada kayi ƙoƙarin yin amfani da adaftar a cikin mafi yanayin yanayi, yana da kyau ka rage mittuna zuwa 50 - 100 MHz, alhali ba manta yanayin zafi yake ba.

Pin
Send
Share
Send