Yadda ake aiki a Windows 8 da 8.1

Pin
Send
Share
Send

Mai yiwuwa shafin na ya tattara akalla kayan ɗari a kan fannoni daban-daban na aiki a cikin Windows 8 (kuma 8.1 a can ma). Amma da ɗan warwatse suke.

Anan zan tattara dukkan umarnin da ke bayyana yadda ake aiki a Windows 8 kuma waɗanda aka yi niyya ga masu amfani da novice, waɗanda suka sayi kwamfyutocin kwamfyutoci ko kwamfuta tare da sabon tsarin aiki ko shigar da kaina.

Shiga ciki, yadda za a kashe kwamfutar, aiki tare da allon farko da tebur

Labarin farko, wanda na ba da shawara don karantawa, ya bayyana dalla-dalla duk abin da mai amfani ya fara saduwa da shi lokacin da ya fara kwamfuta da Windows 8 a kan jirgi. Yana bayanin abubuwan allon farko, Charms sidebar, yadda za'a fara ko rufe shirin a Windows 8, bambanci tsakanin shirye-shirye na Windows 8 da aikace-aikace don allon farko.

KARANTA: Farawa tare da Windows 8

Aikace-aikacen allo na gida akan Windows 8 da 8.1

Umarni masu zuwa suna bayanin sabon nau'in aikace-aikacen da ya bayyana a cikin wannan OS. Yadda za a ƙaddamar da aikace-aikacen, rufe su, ya bayyana shigar da aikace-aikacen daga shagon Windows, ayyukan neman aikace-aikace da sauran fannoni na aiki tare da su.

Karanta: Windows 8 apps

Za a iya danganta ƙarin labarin ga wannan: Yadda zaka iya cire shiri a Windows 8

Canza zane

Idan ka yanke shawarar canza zane na allo na farko na Win 8, to wannan labarin zai taimaka maka: Yin Windows 8. An rubuta shi kafin sakin Windows 8.1, sabili da haka wasu ayyuka sun ɗan bambanta, amma, duk da haka, yawancin dabaru sun kasance iri ɗaya.

Informationarin bayani mai amfani ga mai farawa

Fewan labarai waɗanda zasu iya zama da amfani ga masu amfani da yawa waɗanda suka haɓaka zuwa sabon sigar OS tare da Windows 7 ko Windows XP.

Yadda za a canza maɓallan don canza layout a cikin Windows 8 - don waɗanda suka fara haɗuwa da sabon OS, watakila ba abin da ke bayyane sarai inda gajeriyar hanyar keyboard don canja shimfiɗa, alal misali, idan kuna buƙatar saka Ctrl + Shift don canja yaren. Umarnin yayi bayani dalla-dalla.

Yadda za a mayar da maɓallin farawa a cikin Windows 8 da farawa na al'ada a cikin Windows 8.1 - labarai biyu suna ba da shirye-shiryen kyauta waɗanda suka bambanta a cikin ƙira da aiki, amma ɗaya a ɗaya: suna ba ku damar dawo da maɓallin farawa na yau da kullun, wanda saboda mutane da yawa suna sa aikin ya fi dacewa.

Wasanni na yau da kullun a cikin Windows 8 da 8.1 - game da inda za a sauke scarf, gizo-gizo, sapper. Haka ne, babu ingantattun wasannin a cikin sabon Windows, don haka idan kun kasance kuna yin amfani da solitaire na sa'o'i, wannan labarin zai iya zama da amfani.

Kwarewar Windows 8.1 - wasu maɓallan maɓalli, dabaru waɗanda ke ba da amfani sosai ga amfani da tsarin aiki da samun damar kwamiti mai kulawa, layin umarni, shirye-shirye da aikace-aikace.

Yadda za a mayar da icon My Computer a Windows 8 - idan kuna son sanya alamar My Computer a tebur ɗin ku (tare da cikakkiyar alama, ba gajerar hanya ba), wannan labarin zai taimaka muku.

Yadda za a cire kalmar sirri a Windows 8 - wataƙila kun lura cewa duk lokacin da shiga, ana tambayar ku shigar da kalmar wucewa. Umarnin ya bayyana yadda zaka cire bukatar kalmar sirri. Hakanan zaku iya sha'awar labarin game da kalmar sirri ta Graphic a cikin Windows 8.

Yadda ake haɓakawa daga Windows 8 zuwa Windows 8.1 - yana bayani dalla-dalla kan aiwatar da sabuntawa zuwa sabon sigar OS.

Da alama har yanzu. Kuna iya samun ƙarin kayan kan batun ta zaɓar ɓangaren Windows a cikin menu ɗin da ke sama, a nan na yi ƙoƙarin tattara duk labaran musamman don masu amfani da novice.

Pin
Send
Share
Send