Bude Manajan Na'ura a Windows 10

Pin
Send
Share
Send

Manajan Na'ura kayan aiki ne na Windows wanda ke nuna duk na'urorin da aka haɗa zuwa PC kuma yana ba ka damar sarrafa su. Anan, mai amfani zai iya ganin sunayen kayan aikin komputa na kwamfutar sa ba kawai ba, harma gano matsayin haɗin haɗin su, kasancewar direbobi da sauran sigogi. Akwai zaɓuɓɓuka da yawa don shiga cikin wannan aikace-aikacen, sannan zamuyi magana akan su.

Kaddamar da Manajan Na'ura a Windows 10

Akwai hanyoyi da yawa don buɗe wannan kayan aiki. Ana gayyatarku don zaɓin wanda yafi dacewa da kanku, a nan gaba don amfani da shi kawai ko sauƙaƙe ƙaddamar da Dispatcher, farawa daga halin yanzu.

Hanyar 1: Fara Menu

Menuan menu na farawa mai kyau "dubun" yana bawa kowane mai amfani damar buɗe kayan aikin da ake buƙata ta hanyoyi daban-daban, gwargwadon dacewa.

Madadin Fara Menu

An sanya mahimman shirye-shiryen tsarin abin da mai amfani zai iya samun damar shiga cikin wani madadin menu. A cikin lamarinmu, danna kawai "Fara" Latsa dama ka zabi Manajan Na'ura.

Classic Start Menu

Waɗanda aka yi amfani da su zuwa menu na yau da kullun "Fara", kuna buƙatar kira shi tare da maɓallin linzamin kwamfuta na hagu kuma fara rubutu "Mai sarrafa na'ura" ba tare da ambato ba. Da zarar an sami wasa, danna kan sa. Wannan zaɓi bai dace sosai ba - har yanzu wani zaɓi ne "Fara" yana ba ku damar buɗe kayan da ake buƙata cikin sauri kuma ba tare da amfani da keyboard ba.

Hanyar 2: Run Window

Wata hanya mafi sauƙi ita ce kiran aikace-aikacen ta taga. "Gudu". Koyaya, bazai dace da kowane mai amfani ba, tunda asalin sunan Mai sarrafa Na'ura (wanda aka ajiye shi a cikin Windows) ba za'a iya tuna shi ba.

Don haka, danna kan haɗin keyboard Win + r. Muna rubutu cikin filindevmgmt.msckuma danna Shigar.

Yana ƙarƙashin wannan sunan - devmgmt.msc - An adana mai sarrafa a cikin babban fayil ɗin Windows. Tuna shi, zaka iya amfani da wannan hanyar.

Hanyar 3: Jaka Tsarin OS

A wannan ɓangaren rumbun kwamfutarka inda aka shigar da tsarin aiki, akwai manyan fayilolin da ke sa Windows aiki. Wannan yawanci sashe ne. C:, inda zaku iya samun fayilolin da ke da alhakin ƙaddamar da kayan aikin yau da kullun irin su layin umarni, kayan aikin bincike da tabbatarwa OS. Daga nan, mai amfani zai iya kiran Mai sarrafa Na'ura sauƙi.

Bude Explorer kuma tafi hanyaC: Windows System32. Daga cikin fayilolin, nemo "Devmgmt.msc" kuma gudanar da shi tare da linzamin kwamfuta. Idan baku kunna bayyanar fayil a cikin tsarin ba, to za a kira kayan aikin kawai "Devmgmt".

Hanyar 4: “Kwamitin Kulawa” / “Saiti”

A cikin nasara10 "Kwamitin Kulawa" ba shine mafi mahimmanci kuma babban kayan aiki don samun dama ga saitunan daban-daban da abubuwan amfani. Masu haɓakawa sun kawo gaba "Sigogi"duk da haka, a yanzu, Mai sarrafa Na'ura ɗaya yana samuwa don buɗewa a can da can.

"Kwamitin Kulawa"

  1. Bude "Kwamitin Kulawa" - mafi sauki hanyar yin wannan shine ta hanyar "Fara".
  2. Canja yanayin duba zuwa Manyan / Iaramin Hotunan kuma sami Manajan Na'ura.

"Sigogi"

  1. Mun ƙaddamar "Sigogi"misali ta hanyar madadin "Fara".
  2. A cikin binciken, mun fara bugawa "Mai sarrafa na'ura" ba tare da ambato ba kuma danna LMB akan sakamakon da ya dace.

Mun bincika sanannun zaɓuɓɓuka 4 don yadda ake samun dama ga Mai sarrafa Na'ura. Ya kamata a lura cewa cikakken jerin abubuwan ba ya ƙare a wurin. Kuna iya buɗe shi tare da waɗannan ayyukan:

  • Ta hanyar "Bayanai" gajeriyar hanya "Wannan kwamfutar";
  • Gudun mai amfani "Gudanar da Kwamfuta"buga sunanta a ciki "Fara";
  • Ta hanyar Layi umarni ko dai WakaWarIn - kawai rubuta umarnidevmgmt.msckuma danna Shigar.

Sauran hanyoyin ba su da mahimmanci kuma zai zama da amfani kawai a cikin lokuta daban.

Pin
Send
Share
Send