A cikin umarnin da suka gabata, na rubuta yadda ake kirkirar kebul na USB mai amfani da dama ta amfani da WinSetupFromUSB - hanya ce mai sauki, mai sauki, amma tana da wasu iyakoki: alal misali, ba zaku iya rubuta hotunan shigarwa na Windows 8.1 da Windows 7 zuwa kebul na USB ba. Ko, misali, bakwai daban-daban bakwai. Bugu da kari, adadin hotunan da aka yi rikodin sun iyakance: ɗayan kowane nau'in.
A cikin wannan jagorar, zan yi bayani dalla-dalla wata hanya don ƙirƙirar filashin filasha mai yawa, wacce ba ta da waɗannan ɓarna. Za mu yi amfani da Easy2Boot don wannan (don kada a rikice shi tare da shirin EasyBoot da aka biya daga masu kirkirar UltraISO) tare da RMPrepUSB. Wasu na iya samun hanyar da wahala, amma a zahiri, yana da sauƙi fiye da wasu, kawai bi umarni kuma za ku yi farin ciki da wannan damar don ƙirƙirar filashin filasha da yawa.
Dubi kuma: Bootable USB flash drive - mafi kyawun shirye-shiryen ƙirƙira, Keɓaɓɓiyar boot ɗin drive daga ISO tare da OS da abubuwan amfani a cikin Sardu
Inda zazzage shirye-shiryen da suka cancanta da fayiloli
VirusTotal ya bincika fayilolin masu zuwa, duk abin da ke da tsabta, in banda wasu barazanar guda biyu (waɗanda ba waɗancan ba) a cikin Easy2Boot waɗanda ke da alaƙa da aiwatar da aiki tare da hotunan ISO na Windows.
Muna buƙatar RMPrepUSB, muna ɗauka a nan //www.rmprepusb.com/documents/rmprepusb-beta-versions (shafin yanar gizon ba shi da sauƙin isa), saukar da hanyoyin haɗi kusa da ƙarshen shafin, Na ɗauki fayil ɗin RMPrepUSB_Portable, wato ba shigarwa ba. Komai na aiki.
Hakanan kuna buƙatar archive tare da fayilolin Easy2Boot. Sauke shi nan: //www.easy2boot.com/download/
Createirƙiri filastik mai yawa ta amfani da Easy2Boot
Cire cirewa (idan za'a iya amfani da shi) ko shigar da RMPrepUSB kuma gudanar dashi. Easy2Boot baya buƙatar buɗe kaya. Flash ɗin, Ina fata, an riga an haɗa.
- A cikin RMPrepUSB, bincika akwatin "Babu Ingantaccen mai amfani".
- Girma bangare - MAX, Label Mai Girma - Kowane
- Zaɓuɓɓukan Bootloader - Win PE v2
- Tsarin fayil da zaɓuɓɓuka (Tsarin fayil da keɓaɓɓu) - FAT32 + Boot azaman HDD ko NTFS + Boot azaman HDD. FAT32 yana da goyan bayan yawan adadin tsarin aiki, amma baya aiki tare da fayiloli waɗanda suka fi girma 4 GB.
- Duba akwatin "Kwafar tsarin fayiloli daga babban fayil ɗin da ke gaba" (Kwafa fayilolin OS daga nan), saka hanyar zuwa ɗakunan ajiya mai sauƙi tare da Easy2Boot, amsa "A'a" ga buƙatun da ke bayyana.
- Danna "Shirya Disk" (duk bayanan daga kwamfutar ta USB za a share su) sai a jira.
- Danna maɓallin "Shigar da grub4Dos" (Sanya grub4dos), amsar "A'a" zuwa buƙatar PBR ko MBR.
Kada ku bar RMPrepUSB, har yanzu kuna buƙatar shirin (idan kun tafi, yana da kyau). Bude abinda ke cikin Flash drive din a cikin Firefox (ko kuma wani mai sarrafa fayil din) sai kaje zuwa ga babban fayil_ISO, anan zaka ga tsarin babban fayil:
Bayani: a cikin babban fayil docs zaka sami rubuce rubuce a cikin Turanci akan shirya menu, ƙira da sauran fasaloli.
Mataki na gaba a cikin ƙirƙirar filasha mai amfani da launuka iri-iri shine canja wurin duk mahimmancin hotunan ISO zuwa manyan fayiloli (zaka iya amfani da hotuna da yawa don OS guda ɗaya), misali:
- Windows XP - a _ISO / Windows / XP
- Windows 8 da 8.1 - a _ISO / Windows / WIN8
- Kwayar cutar ISO - a _ISO / rigakafi
Da sauransu, bisa ga mahallin da sunan babban fayil ɗin. Hakanan za'a iya sanya hotuna a cikin tushen _ISO babban fayil, a wannan yanayin za'a daga baya su nuna su a babban menu lokacin booting daga kebul na USB flash.
Bayan duk hotunan da suka cancanta suna canzawa zuwa kwamfutar ta USB, a cikin RMPrepUSB latsa Ctrl + F2 ko zaɓi Drive - Sanya Duk Fayiloli akan Drive ɗin suna daidaitawa daga menu. Bayan kammala aikin, Flash Drive ɗin ta shirya, kuma zaka iya kota biyu daga ciki, ko latsa F11 don gwada shi a QEMU.
Misalin ƙirƙirar filashin filashi da yawa tare da Windows 8.1 da yawa, haka kuma guda 7 da XP
Gyara kuskuren direba na kafofin watsa labaru lokacin yin boobs daga USB HDD ko Easy2Boot flash drive
Mai karatu ya shirya wannan ƙarin umarni a ƙarƙashin sunan barkwanci Tiger333 (za a iya samun sauran nasihun a cikin bayanan da ke ƙasa), waɗanda da yawa sun gode masa.
Lokacin shigar da hotunan Windows ta amfani da Easy2Boot, mai sakawa galibi yana ba da kuskure game da kasancewar direba mai watsa labarai. Da ke ƙasa akwai yadda za'a gyara shi.
Kuna buƙatar:
- Faifan filasha kowane girman (ana buƙatar filashin filastik).
- RMPrepUSB_Portable.
- USB-HDD ɗinku ko flash drive tare da shigar (aiki) Easy2Boot.
Don ƙirƙirar direba mai sarrafa kwalliyar kwalliya mai sauƙi ta Easy2Boot, muna shirya kebul na flash ɗin ta hanyar kamar yadda lokacin shigar Easy2Boot.
- A cikin shirin RMPrepUSB, bincika akwatin “Babu mai Ingantaccen Mai amfani”.
- Girma bangare - MAX, Lakabin Labaraso - KYAUTA
- Zaɓuɓɓukan Bootloader - Win PE v2
- Tsarin fayil da Zaɓuɓɓuka (Tsarin fayil da keɓaɓɓen) - FAT32 + Boot azaman HDD
- Danna "Shirya Disk" (duk bayanan daga kwamfutar ta USB za a share su) sai a jira.
- Danna maɓallin "Shigar da grub4Dos" (Sanya grub4dos), amsar "A'a" zuwa buƙatar PBR ko MBR.
- Mun tafi zuwa ga USB-HDD ko USB flash drive tare da Easy2Boot, je zuwa _ISO docs USB FLASH DRVE HELPER FILES. Kwafi komai daga wannan babban fayil ɗin zuwa drive ɗin da aka shirya.
Kayan kwalliyarku ta shirya. Yanzu kuna buƙatar "gabatar" da ingantaccen drive da Easy2Boot.
Cire kebul na USB flash tare da drive daga komputa (saka USB-HDD ko kebul na Flash flash tare da Easy2Boot, idan an cire). Fara RMPrepUSB (idan an rufe) kuma danna "gudu daga ƙarƙashin QEMU (F11)". Yayin saukar da Easy2Boot, saka kebul na USB na USB a cikin kwamfutar ka jira menu zai kaya.
Rufe taga QEMU, je zuwa USB-HDD ko sandar USB tare da Easy2Boot kuma duba fayilolin AutoUnattend.xml da Unattend.xml. Yakamata su zama 100KB kowannensu, idan ba haka bane sake maimaita tsarin rayuwar (Na yi nasara a karo na uku). Yanzu suna shirye don yin aiki tare kuma matsaloli tare da direban da ya ɓace zai ɓace.
Yaya za a yi amfani da filashin filasha tare da drive? Nan da nan kayi ajiyar wuri, wannan filashin filayen zai yi aiki ne kawai da USB-HDD ko Easy2Boot flash drive. Amfani da filashin filasha tare da tuki mai sauki ne:
- Yayin saukar da Easy2Boot, saka kebul na USB na USB a cikin kwamfutar ka jira menu zai kaya.
- Zaɓi hoton Windows, kuma a sauƙin Easy2Boot “yadda ake shigar” - zaɓi .ISO, sannan bi umarni don shigar OS.
Matsaloli waɗanda zasu iya tasowa:
- Windows sake jefa kuskuren game da rashin direba mai watsa labarai. Dalili: Wataƙila kun saka kebul na USB-HDD ko kebul na USB zuwa USB 3.0. Yadda za a gyara: matsar da su zuwa USB 2.0
- Kasuwanci 1 2 3 ya fara akan allo kuma yana maimaitawa koyaushe, Easy2Boot baya kaya. Dalili: Wataƙila ka shigar da kebul na flash ɗin USB tare da drive ɗin ba da daɗewa ba, ko kuma nan da nan daga USB-HDD ko kuma Flash flash Drive. Yadda za a gyara shi: kunna USB flash drive tare da drive da zaran an sauke Easy2Boot (kalmomin taya na farko sun bayyana).
Bayanan kula akan yin amfani da gyaran kwalliyar filasha da yawa
- Idan wasu 'yan ISO ba sa kaya daidai, canza haɓakawa zuwa .isoask, a wannan yanayin, lokacin da ka fara wannan ISO daga menu na boot na Flash drive, zaka iya zaɓar zaɓuɓɓuka iri-iri don ƙaddamar da shi kuma ka sami wanda ya dace.
- A kowane lokaci, zaku iya ƙara sabon ko share tsoffin hotuna daga rumbun filasha. Bayan haka, kar a manta yin amfani da Ctrl + F2 (Yi Duk Fayiloli akan Drive Drive a cikin RMPrepUSB).
- Lokacin shigar Windows 7, Windows 8 ko 8.1, za a tambayeka mene maballin da zaka yi amfani dashi: zaka iya shigar dashi da kanka, amfani da maɓallin gwaji daga Microsoft, ko sanyawa ba tare da mabuɗin ba (har yanzu ana buƙatar kunnawa). Ina rubuta wannan bayanin kula da cewa ya kamata ku yi mamakin bayyanar menu wanda ba ya can kafin lokacin shigar Windows, yana da tasiri kaɗan.
Tare da wasu kayan aiki na musamman na kayan aiki, zai fi kyau zuwa shafin yanar gizon hukuma na masu haɓakawa kuma karanta game da yadda za a magance matsalolin da za a iya samu - akwai isasshen kayan aiki a can. Hakanan zaka iya yin tambayoyi a cikin sharhin, Zan amsa.