Tabbatar da D-Link DIR-320 Rostelecom

Pin
Send
Share
Send

Wannan labarin zai ba da cikakkun bayanai game da yadda za a saita mai amfani da hanyoyin sadarwa na D-Link DIR-320 don aiki tare da mai ba da Rostelecom. Mun taɓa sabunta bayanan firmware, saitunan PPPoE don haɗin Rostelecom a cikin kayan aikin mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, haka kuma shigarwa na cibiyar sadarwar Wi-Fi mara waya da amininta. Don haka bari mu fara.

Wi-Fi mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa D-Link DIR-320

Kafin kafawa

Da farko dai, ina ba da shawarar hanya kamar sabunta firmware. Ba shi da wahala ko kaɗan kuma baya buƙatar kowane ilimi na musamman. Me yasa mafi kyawun yin wannan: a matsayinka na mai mulki, mai amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tana da ɗayan juzu'an firmware kuma a lokacin da ka siya, akwai sababbin sababbi akan gidan yanar gizon D-Link ɗin da suka tsayar da kurakurai da yawa waɗanda suke haifar da katsewa da sauran abubuwa marasa dadi.

Da farko dai, yakamata kayi saukar da fayil din firmware din DIR-320NRU zuwa kwamfutarka; domin wannan, je zuwa ftp://ftp.dlink.ru/pub/Router/DIR-320_NRU/Firmware/ Fayilin bin wannan babban fayil shine sabon fayil mai tabbatarwa na zamani don wayarku mara waya. Adana shi a kwamfutarka.

Abu na gaba shine haɗa da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa:

  • Haɗa kebul na Rostelecom zuwa tashar yanar gizo (WAN)
  • Haɗa tashar jiragen ruwa ta LAN a cikin mai ba da hanya tsakanin masu ba da hanya zuwa mai haɗa mai haɗi akan katin cibiyar sadarwa na kwamfuta
  • Filogi da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Wani abu kuma da zaku iya bayar da shawarar yin, musamman ga ƙwararren masani, shi ne bincika tsarin haɗin cibiyar sadarwar gida a kwamfutarka. Don yin wannan:

  • A cikin Windows 7 da Windows 8, je zuwa Kwamitin Kulawa - Cibiyar sadarwa da Cibiyar raba, a hannun dama zaɓi "Canja saitunan adaftar", sannan danna-dama akan gunkin "Haɗin Yankin Gida" saika danna "Abubuwan da ke ciki". A cikin jerin abubuwan haɗin haɗin, zaɓi "Internet Protocol Version 4" kuma danna maɓallin "Properties". Tabbatar cewa duka adiresoshin IP da adireshin uwar garken DNS ana samun su ta atomatik.
  • A cikin Windows XP, dole ne a yi irin wannan ayyukan tare da haɗin kan hanyar sadarwa ta gida, kawai a same shi a cikin "Sarƙar Sarrafa" - "Haɗin hanyar sadarwa".

Firmware D-Link DIR-320

Bayan duk matakan da ke sama an gama, fara duk wani mai binciken Intanet kuma shigar da 192.168.0.1 a sandar adireshinsa, je wannan adireshin. Sakamakon haka, zaku ga magana taɗi don neman sunan mai amfani da kalmar wucewa don shigar da saitunan mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Daidaitaccen sunan mai amfani da kalmar wucewa don D-Link DIR-320 sune sarrafawa da gudanarwa a dukkanin bangarorin. Bayan shiga ciki, ya kamata ka ga kwamiti mai gudanarwa (mai sarrafawa) na mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, wanda wataƙila zai yi kama da haka:

Idan ya bambanta, kar a ji tsoro, a maimakon hanyar da aka bayyana a sakin layi na gaba, ya kamata ka je "Sanya hannu" - "Tsarin" - "Sabunta software".

A kasan, zabi abu "Babban Saiti", sannan a kan shafin "Tsarin", danna kibiya dama dama da aka nuna a hannun dama. Danna "Sabunta software." A cikin "Zaɓi fayil ɗin ɗaukakawa", danna "Bincika" kuma saka hanyar zuwa fayil ɗin firmware ɗin da kuka sauke a baya. Danna Refresh.

Yayin aiwatarwar firmware D-Link DIR-320, za a iya katse sadarwa tare da mai ba da hanya tsakanin hanyoyin, kuma mai nuna alama yana gudana baya da gaba a shafin tare da mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ba ya nuna kwatankwacin abin da yake faruwa. A kowane hali, jira har sai ya kai ƙarshen ko, idan shafin ya ɓace, to, jira minti 5 don daidaito. Bayan haka, komawa zuwa 192.168.0.1. Yanzu a cikin kwamiti na mai gabatarwa daga cikin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa za ku iya ganin cewa firmware ɗin ta canza. Mun ci gaba kai tsaye zuwa tsarin mai gyarawa.

Saitin haɗin Rostelecom a cikin DIR-320

Je zuwa saitunan masu amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da kuma a shafin "Hanyar sadarwa", zabi abun WAN. Za ku ga jerin haɗin haɗin abin da ɗayan ya riga ya kasance. Danna shi, kuma a shafi na gaba, danna maɓallin "Sharewa", bayan haka zaku koma cikin jerin haɗin hanyoyin da kuka rigaya. Danna .ara. Yanzu dole ne mu shigar da duk saitunan haɗin don Rostelecom:

  • A cikin "Nau'in Haɗin", zaɓi PPPoE
  • Da ke ƙasa, a cikin sigogin PPPoE, saka sunan mai amfani da kalmar wucewa ta mai bada

A zahiri, shigar da wasu ƙarin saitunan ba a buƙatar. Danna "Ajiye." Bayan wannan matakin, zaku sake ganin shafi tare da jerin haɗin, kuma a saman dama akwai sanarwar cewa an canza sajojin kuma kuna buƙatar adana su. Tabbatar yin wannan, in ba haka ba dole ne a sake haɗa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa a duk lokacin da aka cire ƙarfin daga gare ta. Bayan 30-60 seconds na ɗan shakatawa shafin, zaku ga cewa haɗin daga haɗin haɗin an haɗa shi.

Bayani mai mahimmanci: saboda mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa zai iya kafa haɗin haɗin gwiwa tare da Rostelecom, haɗin haɗi iri ɗaya akan kwamfutar da kayi amfani da ita dole ne a yanke. Kuma a nan gaba shi ma baya buƙatar haɗawa - wannan mai amfani da hanyar yanar gizo za ta yi, bayan hakan zai ba da damar yin amfani da Intanet ta hanyoyin sadarwa na gida da mara waya.

Sanya Wi-Fi hotspot

Yanzu saita hanyar sadarwa mara igiyar waya, wacce, a wannan sashin "Advanced Saiti", a cikin "Wi-Fi", zabi "Tsarin Saiti". A cikin manyan saitunan, kuna da damar da za ku iya saita suna ta musamman ga wurin samun damar shiga (SSID), wanda ya bambanta da daidaitaccen DIR-320: don haka zai zama da sauƙi a tantance tsakanin maƙwabta. Na kuma bayar da shawarar canza yankin daga "Tarayyar Rasha" zuwa "Amurka" - daga kwarewar mutum, na'urori da yawa ba sa "gani" Wi-Fi tare da yankin Rasha, amma suna ganin komai daga Amurka. Ajiye saitin.

Abu na gaba shine saita kalmar sirri akan Wi-Fi. Wannan zai kare cibiyar sadarwar ku ta hanyar iska mara izini daga maƙwabta da masu kusa ba tare da izini ba daga maƙwabta idan kun zauna a ƙananan benaye. Danna "Saitunan Tsaro" akan shafin Wi-Fi.

Sanya WPA2-PSK azaman nau'in ɓoyewa, kuma shigar da duk haɗin haɗin Latin da lambobi ba kasa da haruffa 8 azaman maɓallin ɓoye (kalmar sirri), sannan ka adana duk saitunan.

Wannan yana kammala saitin cibiyar sadarwar mara igiyar waya kuma zaka iya haɗa ta Wi-Fi zuwa Intanet daga Rostelecom daga duk na'urorin da ke tallafawa wannan.

Saitin IPTV

Don saita talabijan a cikin gidan rediyo na DIR-320, abin da kawai za ka yi shi ne zaɓi abu mai dacewa a kan babban shafi na saiti kuma ka nuna ɗayan tashar jiragen ruwan LAN da za ka haɗa akwatin-saita zuwa. Gabaɗaya, waɗannan duk saitunan da ake buƙata ne.

Idan kuna son haɗa Smart TV da Intanet, to wannan shine ɗan yanayin daban: a wannan yanayin, kawai kuna buƙatar haɗa shi da waya zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa (ko kuma haɗa ta Wi-Fi, wasu TV ɗin zasu iya yin wannan).

Pin
Send
Share
Send