Gudanar da bidiyo ta YouTube tana samun shahara cikin sauri a duk faɗin duniya kowace shekara, yana jan hankalin sababbin masu kallo ba kawai ba, har ma da marubutan. Mutane da yawa suna fara yin bidiyo don dalilai na bayyana kansu da ƙarin ko samun kuɗi na asali. Koyaya, cin nasara ba zai zo da sauƙi ba, kuma dole ne a ba da aikin da ya dace saboda hankali, a cikin hikima cikin kusanci wurin ƙirƙirar tallace-tallace da inganta tashar. Bari muyi magana game da wannan dalla-dalla.
Muna inganta tashar YouTube
Akwai dokoki da yawa, waɗanda za ku iya biyowa a cikin ɗan gajeren lokaci ku sami matsakaicin adadin sababbin masu kallo na yau da kullun don aikinku. Yin matakai masu sauƙi, zaku iya sa tashar ku ta zama sananne idan faɗan bidiyon da aka ɗora masa sun kasance masu inganci, na musamman masu ban sha'awa.
Sauke abun ciki
Da farko dai, muna bada shawara a kula sosai don cike tashar. Bidiyo ya kamata ya zama mai ban sha'awa ga mai amfani, ya zama na musamman kuma ya dace har zuwa wani lokaci. Kuna iya duba duk masu rubutun ra'ayin yanar gizon bidiyo waɗanda suka sami shahara a cikin shekarar da ta gabata kuma ku gano waɗancan batutuwa da suke yin bidiyo. Don haka, zai zama bayyananne abin da yake faruwa yanzu. Koyaya, kar ka manta game da asalin, kada a ba da plagiarize ko kwaikwayon wani, zaɓi wani batun da zai ba ka sha'awa da kanka. Yi jadawalin don sakin bidiyon kuma ku bi shi sarai domin masu kallo su san saki sabon kayan.
Duba kuma: videosara bidiyon YouTube daga kwamfuta
Sanya kwatancen da kalmomin shiga
Yi ƙoƙarin ƙara ƙaramin kwatancen bidiyo a kowane bidiyo, wanda zai ɗan yi magana game da makircin ko isa ga wasu bayanai masu amfani ga mai kallo. Bugu da kari, yakamata a saka kulawa ta musamman domin kara kalmomin shiga ko alama a bidiyon. Kalmomin da aka zaɓa daidai da jumla suna taimaka sanya bidiyon a saman jerin bincike kuma yana shafar bayyanar da shi a ɓangaren. Nagari sauran masu amfani.
Kara karantawa: tagsara alamun a bidiyo akan YouTube
Kyawawan taswirar tashar
Idan kuna son sabon mai kallo ba kawai kalli ɗayan bidiyon ku ba, har ma ku zama mai biyan kuɗi, to kuna buƙatar yin ƙoƙari da yawa. Yi ƙoƙarin tsara tashar ku da kyau - ƙara avatar mai inganci, banner kuma haɗa madaidaita hoto akan kowane bidiyo. Bugu da kari, muna ba da shawara ka da ka sanya bidiyo na daban, wanda zai zama trailer na tashar, adana shigarwa a cikin jerin waƙoƙi tare da jere mai dacewa. Duk waɗannan ayyukan ba kawai zai taimaka wajen jawo hankalin masu biyan kuɗi ba, har ma da ƙara adadin lokacin da kuke kallon bidiyon ku.
Kara karantawa: Kyawawan zanen gani na tashar YouTube
Sanya monetization da haɗin haɗin gwiwa
Bayan kun ɗora bidiyon kaɗan na farko, buga lambar kallo da viewingan masu biyan kuɗi, ya kamata kuyi la'akari da kunna monetization. Ta yin wannan, koyaushe za ku sami riba daga tashar, gwargwadon yawan ra'ayoyi da sauran dalilai. Bayan wani lokaci, yawancin marubutan suna da alaƙa da hanyar haɗin ɓangare na ɓangare na uku. Wannan mafita ba wai kawai yana ba da gudummawa ga karuwar riba da kuma samun tallace-tallace na yau da kullun ba, amma yana ba da damar tashar ta yi sauri saboda taimako daga wakilan cibiyar sadarwa.
Karin bayanai:
Haɗa haɗin gwiwa don tashar YouTube
Kunna yin monetization ku sami riba daga bidiyon YouTube
Umarni talla daga wasu masu amfani
Kyakkyawan zaɓi don inganta tashar shine tsari na talla don kuɗi daga wasu sanannun youtuber. Lokacin zabar irin wannan mutumin, kula da kayansa, saboda masu sauraro masu manufa ya kamata suyi sha'awar batutuwa na tasharku don canzawa zuwa gare ku kuma kuyi rahusa. Za ku iya tuntuɓar sauran masu amfani ta hanyar hanyoyin sadarwar zamantakewa ko saƙonni masu zaman kansu a YouTube, inda an ƙayyana ƙayyadaddun tallan. Farashin kuɗi ya kai daga ɗari ɗari rubles zuwa da yawa dubu ɗari, duk ya dogara da shahararren tashar. Bugu da kari, yana da mahimmanci a lura cewa shahararrun masu rubutun ra'ayin yanar gizo ba su tallata tashoshi na novice, kawai zasu yarda da wannan don tara kudi.
Kara karantawa: Nau'in talla a YouTube da farashinsa
Commentsara sharhi zuwa wasu bidiyo
Lokacin inganta tashar farawa, yi ƙoƙarin barin ƙarin maganganu a ƙarƙashin manyan bidiyo da batutuwa masu kama da juna. Wannan ba lallai bane ya kasance yana gabatarda kansa ba, wanda a cikin hakane yan kalilan ne ke amfani da tashar. Oƙarin fito da wani abu na musamman don tayar da sha'awa tsakanin masu biyan kuɗi.
Duba kuma: Yadda ake post comments a YouTube
Itationarfin Magani
A ƙarshen bidiyon ku, nemi masu kallo su so kuma kuyi tashoshin tashar. Mafi yawan lokuta yana aiki da gaske. Bugu da kari, muna bada shawara cewa ku kula da irin wannan sifar a cikin ɗakin studio kamar "Masu kawo karshen. Anan zaka iya ƙara hanyar haɗi zuwa sauran bidiyonka ko tashar a ƙarshen wannan bidiyon. Yi fitar da allo na karshe don kowane shigarwa, wannan zai kara adadin masu biyan kudi ne da ra'ayoyi.
Karanta kuma: buttonara maɓallin "Labarai" zuwa bidiyo akan YouTube
A yau mun bincika rulesan ka'idoji masu sauƙi waɗanda ta hanyar kowane mai rubutun ra'ayin yanar gizo mai gabatarwa a kan lilon bidiyo na YouTube zai sami damar inganta aikinsa. Bada izinin wannan tsari lokaci mai yawa, kusanci kowane abu cikin hikima, zama mai wadatar zuci, zo da wani sabon abu, sannan kuma tabbas nasara zata zo muku.
Dubi kuma: Nemi Masu Ra'ayoyi zuwa Channel din YouTube