Multiboot flash drive - halittar

Pin
Send
Share
Send

Yau za mu kirkiri rumbun kwamfyutoci masu yawa. Me yasa ake buƙata? Tsarin filastar kwalliyar filastik wani saiti ne na rarrabawa da kayan aiki wanda zaku iya girka Windows ko Linux, maido da tsarin kuma kuyi wasu abubuwa masu amfani. Lokacin da kuka kira ƙwararren masaniyar gyaran komputa a gidanku, wataƙila yana da irin wannan sikila ko rumbun kwamfutarka ta waje a cikin kayan aikinsa (wanda, a ƙa'idar, shine abu ɗaya). Dubi kuma: wata hanya mafi haɓaka don ƙirƙirar filashin filasha da yawa

An rubuta wannan koyarwar da daɗewa ba kuma a lokacin (2016) ba ta dacewa. Idan kuna da sha'awar wasu hanyoyi don ƙirƙirar bootable da multiboot flash Drive, Ina ba da shawarar wannan kayan: Mafi kyawun shirye-shiryen don ƙirƙirar bootable da filastar filasha da yawa.

Abin da kuke buƙatar ƙirƙirar babban filashin filasha

Akwai zaɓuɓɓuka da yawa don ƙirƙirar filashin filasha don taya mai yawa. Haka kuma, zaku iya zazzage hoton media da aka shirya tare da zabin taya masu yawa. Amma a cikin wannan umarnin zamu iya yin komai da hannu.

Za a yi amfani da shirin WinSetupFromUSB (sigar 1.0 Beta 6) kai tsaye don shirya Flash Drive sannan a rubuta mahimman fayiloli a ciki. Akwai sauran nau'ikan wannan shirin, amma mafi yawan duka ina son daidai wanda aka nuna, sabili da haka zan nuna misalin halitta a ciki.

Za'a kuma yi amfani da rarrabawa mai zuwa:

  • Windows 7 rarraba ISO hoto (Windows 8 za a iya amfani da su a hanya guda)
  • Windows XP rarraba ISO hoto
  • Hoton ISO na faifai tare da kayan aikin dawo da RBCD 8.0 (wanda aka ɗauka daga rafi, don dalilai na kaina, taimakon komputa ya fi dacewa)

Bugu da kari, ba shakka, zaku buƙaci Flash drive ɗin kanta, daga abin da zamuyi Multi-boot: wanda duk abin da ake buƙata ya dace da shi. A halin da nake ciki, 16 GB ya isa.

Sabunta 2016: ƙarin bayani (idan aka kwatanta da wanda ke ƙasa) da sabon saiti don amfani da shirin WinSetupFromUSB.

Flash drive shiri

Muna haɗa filashin filashi na gwaji kuma muna gudanar da WinSetupFromUSB. Mun tabbata cewa USB ɗin da ake so an jera shi cikin jerin masu watsa labarai a saman. Kuma danna maɓallin Bootice.

A cikin taga da ke bayyana, danna "Yi Tsarin", kafin a kunna Flash ɗin a cikin taya mai yawa, dole ne a tsara shi. Ta halitta, duk bayanan daga gareta zasu ɓace, Ina fata kun fahimci wannan.

Don dalilan mu, USB-HDD yanayin (Single Partition) abu ne wanda ya dace. Zaɓi wannan abun kuma danna "Mataki na gaba", saka tsarin NTFS kuma a zaɓi baƙaƙen lakabi don drive ɗin flash ɗin. Bayan haka - Yayi. A cikin gargaɗin cewa za a tsara filashin filasha, danna "Ok". Bayan na biyu irin wannan akwatin maganganun, a gani babu abin da zai faru na ɗan lokaci - wannan ana tsara su kai tsaye. Muna jiran sakon "An tsara tsarin cikin nasara ..." saika latsa "Ok."

Yanzu a cikin Bootice taga, danna maɓallin "Tsarin MBR". A cikin taga da ke bayyana, zaɓi "GRUB don DOS", sannan danna "Shigar / Sanya". Babu buƙatar canza wani abu a taga na gaba, kawai danna maɓallin "Ajiye zuwa Disk". Anyi. Rufe taga MBR da Bootice taga, suna komawa zuwa babban shirin shirin WinDetupFromUSB.

Zaɓi tushe don multiboot

A cikin babbar taga shirin ana iya ganin filayen don tantance hanyar zuwa rarrabuwa tare da ayyukan sarrafawa da kuma abubuwan amfani na dawo da su. Don rarrabawa Windows, dole ne a ƙayyade hanyar zuwa babban fayil ɗin - i.e. ba wai kawai ga fayil ɗin ISO ba. Sabili da haka, kafin a ci gaba, hawa hotunan rarrabawa na Windows a cikin tsarin, ko kuma kawai kwance alamun ISO zuwa babban fayil a kwamfutarka ta amfani da kowane kayan ajiya (masu amfani da kayan tarihi suna iya buɗe fayilolin ISO azaman archive).

Mun sanya alamar a gaban Windows 2000 / XP / 2003, danna maɓallin tare da maɓallin ellipsis dama can, kuma saka hanyar zuwa faifai ko babban fayil tare da shigar da Windows XP (wannan babban fayil ɗin yana dauke da manyan fayiloli mataimaki I386 / AMD64). Muna yin daidai tare da Windows 7 (filin gaba).

Babu buƙatar bayyana komai don LiveCD. A halin da nake ciki, yana amfani da mai sakawa na G4D, sabili da haka, a cikin bambance-bambancen Desktop na PartedMagic / Ubuntu / Sauran G4D, muna kawai bayyana hanya zuwa fayil ɗin .iso

Danna "Go." Kuma muna jira har sai an kwafa komai na abubuwan da muke bukata zuwa rumbun kwamfutarka.

Lokacin da aka kammala kwafin, shirin ya kawo wasu nau'in yarjejeniyar lasisi ... koyaushe nakan ƙi, saboda a ganina ba shi da alaƙa da sabuwar ƙirar Flash ɗin da aka kirkira.

Kuma a nan shi ne sakamakon - Ayuba Anyi. Tsarin filastar flash ɗin yana shirye don amfani. Ga ragowar 9 gigabytes, yawanci nakan rubuta duk wani abu da ya zama dole in yi aiki - koddodi, Maganin Kunshin Direba, fakiti na kyauta da sauran bayanan. Sakamakon haka, ga mafi yawan ayyukan da ake kirana da ni, wannan kwamfutar ta filashi guda ɗaya ta ishe ni, amma ga ƙarfi Ni, ba shakka, ɗauki jakarka ta baya tare da kayan ɗamara, man shafawa, na masarar 3G USB, wanda aka kulle 3G kebul na USB, wani saiti na CDs daban-daban makasudi da sauran dabaru. Wani lokacin zo da hannu.

Kuna iya karantawa game da yadda ake shigar da taya daga kebul na USB flash a cikin BIOS a cikin wannan labarin.

Pin
Send
Share
Send