Yadda za a kashe autocorrection a kan iPhone

Pin
Send
Share
Send


Gyara kai tsaye kayan aiki ne na iPhone wanda ke ba ka damar gyara kalmomin kuskure. Rashin kyawun wannan aikin shine ƙamus ɗin da aka gina a cikin kullun baya san kalmomin da mai amfani yake ƙoƙarin shigar dashi. Sabili da haka, sau da yawa bayan aiko da rubutu zuwa ga mai shiga tsakani, mutane da yawa suna ganin yadda iPhone gaba ɗaya ta fassara komai da aka shirya da za a faɗi. Idan kun gaji da gyaran fuska na iPhone, muna ba da shawarar kashe wannan fasalin.

Kashe autocorrection a kan iPhone

Tun lokacin da aka aiwatar da iOS 8, masu amfani suna da damar da aka dade suna jira don shigar da maɓallan ɓangare na ɓangare na uku. Koyaya, ba kowa bane ke cikin sauri don raba tare da daidaitaccen hanyar shigarwar. Dangane da wannan, a ƙasa za mu bincika zaɓi don kashe T9 don duka daidaitaccen keyboard da ɓangare na uku.

Hanyar 1: Matsayi Keyboard

  1. Bude saitunan kuma tafi sashin "Asali".
  2. Zaɓi abu Keyboard.
  3. Don hana aikin T9, canja wurin abun "Gyara kai tsaye" Matsayi mara aiki Rufe taga saiti.

Daga yanzu, mabuɗin zai kawai jaddada kalmomin da ba daidai ba tare da layin wavy ja. Don gyara kuskure, matsa layin ƙasa, sannan zaɓi zaɓi daidai.

Hanyar 2: Keyboard-ɓangare na uku

Tunda iOS ya daɗe da tallafawa shigarwa maballin maɓallin ɓangare na uku, masu amfani da yawa sun sami wa kansu ƙarin nasara da mafita aiki. Yi la'akari da zaɓi don hana gyaran-gyaran ta amfani da misalin aikace-aikacen daga Google.

  1. A cikin kowane kayan aiki na ɓangare na uku, ana sarrafa sigogi ta hanyar saitunan aikace-aikacen kansa. A cikin yanayinmu, kuna buƙatar buɗe Gboard.
  2. A cikin taga wanda ya bayyana, zaɓi ɓangaren Saitunan Keyboard.
  3. Nemo ma'auni "Gyara kai tsaye". Juya dariyar kusa da shi a cikin rashin aiki. Ta wannan ka’ida ce, an gyara gyara ta cikin hanyoyin sauran masana'antun.

A zahiri, idan kuna buƙatar kunna gyaran atomatik na kalmomin da aka shigar akan wayar, kuyi ayyukan iri ɗaya, amma a wannan yanayin, matsar da mai siyewar akan wurin. Muna fatan shawarwarin da ke cikin wannan labarin sun taimaka muku.

Pin
Send
Share
Send