Windowsan na'urorin Windows, waɗanda suka fara bayyana a cikin bakwai, a cikin lamura da yawa kyakkyawan kayan ado ne na tebur, yayin da suke haɗakar da sanarwa da ƙarancin ayyukan PC. Koyaya, saboda ƙin Microsoft daga wannan ɓangaren, Windows 10 ba ya ba da damar hukuma don shigar da su. A matsayin ɓangare na labarin, zamuyi magana game da shirye shiryen ɓangarorin ɓangare na uku don wannan.
Na'urori don Windows 10
Kusan kowane hanya daga labarin ya dace daidai ba kawai don Windows 10 ba, har ma don sigogin da suka gabata suna farawa da bakwai. Hakanan, wasu daga cikin shirye-shiryen na iya haifar da matsalolin aiki kuma suna nuna wasu bayanai ba daidai ba. Zai fi kyau a yi amfani da irin wannan software tare da sabis na kashewa. "SmartScreen".
Duba kuma: Sanya na'urori a kan Windows 7
Zabi 1: 8 GadgetPack
Software na 8GadgetPack shine mafi kyawun zaɓi don dawo da na'urori, saboda ba wai kawai ya dawo da aikin da ake so ba ne zuwa tsarin, amma kuma yana ba ku damar shigar da manyan ayyukan widgets a cikin tsari ".gadget". A karo na farko, wannan software ta bayyana ga Windows 8, amma a yau ta ci gaba da tallafawa dozin daga cikinsu.
Je zuwa shafin yanar gizon 8GadgetPack
- Zazzage fayil ɗin shigarwa zuwa PC, gudanar da shi kuma danna maɓallin "Sanya".
- Duba akwatin a matakin karshe. "Nuna na'urori lokacin da saitin ya tashi"saboda haka bayan danna maɓallin "Gama" an fara hidimar.
- Godiya ga aikin da ya gabata, wasu daidaitattun widgets zasu bayyana akan tebur.
- Don zuwa gallery tare da duk zaɓuɓɓuka, buɗe maɓallin mahallin akan tebur kuma zaɓi Kayan aiki.
- Anan akwai wasu shafuka na abubuwa, kowane daga cikinsu ana kunna shi ta danna maɓallin linzamin kwamfuta na hagu. Wannan jeri zai hada da dukkan abubuwan hada-sako na al'ada a tsarin ".gadget".
- Kowace na'urar akan tebur an ja shi zuwa yanki kyauta idan kun riƙe LMB akan yanki na musamman ko abu.
Ta hanyar bude wani bangare "Saiti" na musamman widget din, zaku iya tsara shi ta yadda kuka ga dama. Yawan sigogi ya dogara da abun da aka zaɓa.
Maballin yana da maballin don share abubuwa Rufe. Bayan danna shi, abu zai ɓoye.
Bayani: Lokacin da ka kunna na'urar, ba a mayar da tsarin sa zuwa tsoho ba.
- Baya ga fasali na yau da kullun, 8GadgetPack kuma ya haɗa da kwamiti "7 Sidebar". Wannan fasalin ya dogara ne akan kwamiti mai nuna dama cikin sauƙi tare da Windows Vista.
Amfani da wannan kwamiti, za a tsayar da na'urar mai aiki a bisan sa kuma baza a iya tura shi zuwa wasu wuraren tebur ɗin ba. A lokaci guda, kwamitin da kansa yana da saiti da yawa, gami da waɗanda suke ba ka damar sauya wurin sa.
Kuna iya rufe allon ko ka je sigogin da aka ambata ta hanyar dannawa dama. Lokacin da aka cire haɗin "7 Sidebar" kowane widget din zai kasance akan tebur.
Iyakar abin da aka jawo shi ne rashin harshen Rashanci dangane da yawancin na'urori. Koyaya, gabaɗaya, shirin yana nuna kwanciyar hankali.
Zabi na 2: Na'urorin na'urori
Wannan zabin zai taimaka muku dawo da na'urori zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka a cikin Windows 10, idan shirin 8GadgetPack saboda wasu dalilai bai yi aiki daidai ba ko bai fara ba. Wannan software ɗin madadin ne kawai, yana ba da kyakkyawar kamfani na aiki da aiki tare da tallafi ga tsarin ".gadget".
Kula: Rashin daidaiton wasu na'urori na tsarin an lura.
Je zuwa shafin yanar gizon Kayan aikin da aka girka
- Zazzagewa kuma shigar da shirin daga hanyar haɗin da aka bayar. A wannan gaba, zaku iya yin canje-canje da yawa ga saitunan yaren.
- Bayan fara na'urori na Desktop, kayan aikin widgets za su bayyana a kan tebur. Idan a baya kun kunna 8GadgetPack, to, dukkan saitunan da suka gabata za a sami su.
- A cikin wani faifan sarari a kan tebur, danna sau biyu kuma zaɓi Kayan aiki.
- Ana ƙara abubuwa masu sauƙi cikin sauƙi ta danna LMB sau biyu ko jan zuwa yankin a waje da taga.
- Sauran fasalolin software da muka bincika a sashin da ya gabata na labarin.
Biye da shawarwarinmu, zaka iya ƙara da tsara kowane widget din cikin sauƙi. Tare da wannan, zamu kammala batun dawo da na'urori na yau da kullun a cikin hanyar Windows 7 zuwa manyan goma.
Zabi na 3: xWidget
A kan tushen zaɓuɓɓukan da suka gabata, waɗannan ƙananan na'urori suna da bambanci sosai a cikin yanayin amfani da bayyanar. Wannan hanyar tana samar da canji mai girma saboda ingantaccen edita da ɗakunan karatu mai yawa na widgets. A wannan yanayin, matsalar kawai na iya zama tallan da ke bayyana a sigar kyauta a farawa.
Je zuwa shafin yanar gizo na xWidget
- Bayan saukarwa da shigar da shirin, gudanar da shi. Ana iya yin wannan a matakin karshe na shigarwa ko ta hanyar alamar abin da aka kirkira ta atomatik.
Lokacin amfani da sigar kyauta, jira maɓallin buɗe "Ci gaba da kyauta" kuma danna shi.
Yanzu daidaitaccen tsarin na'urori za su bayyana akan tebur ɗinku. Wasu abubuwa, kamar injin mai amfani da yanayin yanayi, suna buƙatar haɗin Intanet mai aiki.
- Ta danna kan kowane ɗayan abubuwan, ka buɗe menu. Ta hanyar, za a iya share goge ko gyara.
- Don samun damar babban menu na shirin, danna maɓallin xWidget a cikin fensir a kan task ɗin.
- Lokacin zabar abu "Gallery" babban ɗakin karatu zai buɗe.
Yi amfani da menu na nau'ikan don sauƙaƙe samun takamaiman nau'in kayan aikin.
Ta amfani da filin bincike, ana iya samun widget din sha'awa.
Zaɓi ɓangaren da kuke so, zaku buɗe shafinta tare da kwatancen da hotunan allo. Latsa maɓallin Latsa "Zazzagewa KYAUTA"don saukewa.
Lokacin da zazzage abubuwa sama da ɗaya, za a buƙaci izini.
Sabuwar Widget din zai bayyana ta atomatik akan tebur.
- Don ƙara sabon abu daga ɗakin karatu na gida, zaɓi Sanya widget din daga menu na shirin. Wani kwamiti na musamman zai buɗe a ƙasan allo, wanda duk abubuwan da ke akwai ke ciki. Ana iya kunna su ta danna maɓallin linzamin kwamfuta na hagu.
- Bayan manyan ayyukan software, an gabatar da shi ne don zama editan mai nuna dama cikin sauƙi. An yi niyyar gyara abubuwan da suke kasancewa ko ƙirƙirar haƙƙin mallaka.
Babban adadin ƙarin saitunan, cikakken goyon baya ga yaren Rasha da kuma jituwa tare da Windows 10 suna yin wannan software mai mahimmanci. Bugu da ƙari, yin nazarin da kyau game da shirin game da shirin, zaku iya ƙirƙira da tsara na'urori ba tare da ƙuntatawa mai mahimmanci ba.
Zabi na 4: Mai saka fasalin da aka rasa
Wannan zabin don dawo da na'urori daga dukkan abubuwan da aka gabatar a baya ya fi dacewa, amma har yanzu cancanci a ambata. Bayan ganowa da saukar da hoton wannan fakitin shirya, bayan sanya shi, fasali mai dozin daga nau'ikan da suka gabata zasu bayyana a saman goma. Hakanan sun haɗa da na'urori masu cikakken fasali da tallafin tsari. ".gadget".
Jeka don saukar da Manyan Siffofin Gano mai sakawa 10
- Bayan saukar da fayil ɗin, dole ne ku bi bukatun shirin ta hanyar zaɓi babban fayil ɗin da kashe wasu sabis na tsarin.
- Bayan sake tsarin, software ɗin ke amfani da damar don zaɓar abubuwan da aka dawo da hannu. Jerin shirye-shiryen da aka haɗa cikin kunshin gyara yana da faɗi sosai.
- A cikin halin da muke ciki, dole ne a tantance zaɓi "Abubuwa", kuma bin ingantattun umarnin software.
- Bayan kammala aikin shigarwa, zaku iya ƙara na'urori ta hanyar mahalli a kan tebur, mai kama da Windows 7 ko sassan farko na wannan labarin.
Wasu abubuwan da aka sanya a cikin sabon sigar Windows 10 na iya aiki ba daidai ba. Saboda wannan, ana bada shawara don iyakance kanku ga shirye-shiryen da basu shafi fayilolin tsarin ba.
Kammalawa
Zuwa yau, zaɓuɓɓukan da muka bincika sune kaɗai zai yiwu kuma gaba ɗaya m ne. Dole ne kawai a yi amfani da shirin guda ɗaya a lokaci guda, saboda kayan haɓaka suna aiki ba tare da ƙarin nauyin tsarin ba. A cikin bayanan da ke ƙarƙashin wannan labarin, zaku iya tambayar mu tambayoyi akan taken.