Shirya matsala don buɗe sabunta Windows

Pin
Send
Share
Send


Tsarin aiki na zamani zamani ne na tsarin software mai rikitarwa kuma, a sakamakon haka, ba tare da ɓarnuwa ba. Sun bayyana a cikin nau'i daban-daban kurakurai da kasawa. Masu haɓakawa ba koyaushe suke ƙoƙari ko kuma kawai basu da lokaci don magance duk matsalolin. A cikin wannan labarin, zamuyi magana game da yadda za'a warware kuskure ɗaya na kowa lokacin shigar sabunta Windows.

Ba a shigar da ɗaukakawa ba

Matsalar da za a bayyana a cikin wannan labarin an bayyana shi a cikin bayyanar rubutu game da rashin yiwuwar shigar da sabuntawa da kuma sauye sauye lokacin da tsarin ya sake yin komai.

Akwai manyan dalilai da yawa game da wannan halayyar Windows, don haka ba za mu bincika kowane ɗayan daban-daban ba, amma samar da hanyoyin duniya da ingantattun hanyoyin kawar da su. Mafi yawan lokuta, kurakurai suna faruwa a cikin Windows 10 saboda gaskiyar cewa yana karɓa da kuma sanya sabuntawa a cikin yanayin da ke iyakance halartar mai amfani zuwa matsakaicin. Abin da ya sa wannan tsarin zai kasance a kan hotunan kariyar kwamfuta, amma shawarwarin sun shafi sauran sigogin.

Hanyar 1: Share ma'ajin sabuntawa kuma dakatar da sabis

A zahiri, cache babban fayil ne na yau da kullun a kan mashin tsarin in da aka riga aka rubuta fayilolin ɗaukakawa. Saboda dalilai daban-daban, ana iya lalata su lokacin saukarwa kuma, a sakamakon haka, haifar da kurakurai. Babban mahimmancin hanyar shine tsabtace wannan babban fayil, bayan wannan OS za ta rubuta sabon fayiloli, wanda, muna fatan, ba zai “karye” ba. A ƙasa za mu bincika zaɓuɓɓukan tsabtatawa guda biyu - daga aiki a ciki Yanayin aminci Windows da amfani da shi don yin taya daga faifai na shigarwa. Wannan ya faru ne saboda gaskiyar cewa koyaushe ba zai yiwu a shigar da tsarin don yin aiki ba yayin da irin wannan gazawa ta faru.

Yanayin aminci

  1. Je zuwa menu Fara da kuma bude parameter toshe ta danna kan giyar.

  2. Je zuwa sashin Sabuntawa da Tsaro.

  3. Gaba a shafin "Maidowa" nemo maballin Sake Sake Yanzu kuma danna shi.

  4. Bayan sake yi, danna kan "Shirya matsala".

  5. Mun wuce zuwa ƙarin sigogi.

  6. Gaba, zaɓi Zaɓin Zaɓuka.

  7. A taga na gaba, danna maballin Sake Sakewa.

  8. A ƙarshen sake kunnawa na gaba, danna maɓallin F4 a kan allo ta juya Yanayin aminci. Kwamfutar za ta sake yi.

    A kan sauran tsarin, wannan hanyar tana da banbanci.

    Kara karantawa: Yadda za a shigar da yanayin lafiya a Windows 8, Windows 7

  9. Gudanar da babban wasan bidiyo na Windows kamar yadda mai sarrafawa daga babban fayil ɗin "Sabis" a cikin menu Fara.

  10. Babban fayil ɗin da yake so mu ana kiranta "SoftwareDistribution". Dole ne a sake suna. Ana yin wannan ta amfani da umarnin:

    ren C: Windows SoftwareDistribution SoftwareDistribution.bak

    Bayan zance, zaku iya rubuta kowane tsawa. Anyi wannan ne domin ku iya dawo da babban fayil ɗin yayin da aka gaza. Akwai ƙarin ƙarin damuwa: harafin tsarin tafiyarwa C: nuna don daidaitaccen sanyi. Idan a cikin yanayinka babban fayil ɗin Windows ɗin yana kan wani keɓance na daban, misali, D:, sannan kuna buƙatar shigar da wannan harafin musamman.

  11. Kashe sabis Cibiyar Sabuntawain ba haka ba tsari na iya fara sabo. Dama danna maballin Fara kuma tafi "Gudanar da Kwamfuta". a cikin "bakwai" ana iya samun wannan abun ta hanyar danna dama a kan alamar kwamfuta a kan tebur.

  12. Danna sau biyu don buɗe ɓangaren Ayyuka da Aikace-aikace.

  13. Na gaba, je zuwa "Ayyuka".

  14. Nemo sabis ɗin da ake so, danna maɓallin linzamin kwamfuta na dama ka zaɓi "Bayanai".

  15. A cikin jerin jerin jerin "Nau'in farawa" saita darajar An cire haɗin, danna "Aiwatar" da rufe taga kaddarorin.

  16. Sake sake motar. Ba kwa buƙatar saita komai, tsarin da kansa zai fara a yanayin al'ada.

Disk ɗin shigarwa

Idan ba za ku iya sake sunan babban fayil ba daga tsarin tafiyarwa, za ku iya yin wannan kawai ta hanyar booting daga kebul na USB flash ko faifan tare da rakodin shigarwa wanda aka yi rikodin shi. Kuna iya amfani da faifai na yau da kullun tare da "Windows".

  1. Da farko dai, kuna buƙatar saita taya a cikin BIOS.

    Kara karantawa: Yadda za a saita taya daga rumbun kwamfutarka a cikin BIOS

  2. A mataki na farko, lokacin da mai sakawa taga ya bayyana, danna maɓallin kewayawa SHIFT + F10. Wannan matakin zai fara Layi umarni.

  3. Tun da za a iya sake yin amfani da kafofin watsa labaru da ɓangarori na ɗan lokaci yayin wannan nauyin, kuna buƙatar gano wane wasiƙun da aka sanya wa tsarin, tare da babban fayil ɗin Windows. Umurnin DIR zai taimaka mana tare da wannan, yana nuna abubuwan cikin babban fayil ko faifai gaba ɗaya. Muna gabatarwa

    DIR C:

    Turawa Shiga, bayan wannan bayanin diski da abin da ke ciki zai bayyana. Kamar yadda kake gani, manyan fayilolin Windows a'a.

    Duba wata wasika.

    DIR D:

    Yanzu, a cikin jerin da na'ura wasan bidiyo suka bayar, an nuna bayin da muke buƙata.

  4. Shigar da umarnin don sake sunan babban fayil "SoftwareDistribution", kar a manta da harafin tuƙi.

    ren D: WindowsD Software ɗin SoftwareDistribution.bak

  5. Na gaba, kuna buƙatar hana Windows daga shigar da sabuntawa ta atomatik, wato, dakatar da sabis, kamar yadda a cikin misali tare da Yanayin aminci. Shigar da umarnin mai zuwa ka danna Shiga.

    d: windows system32 sc.exe config wuauserv fara = naƙasasshe

  6. Rufe taga na'ura wasan bidiyo, sannan mai sakawa, yana mai tabbatar da matakin. Kwamfutar zata sake farawa. A farkon farawa, kuna buƙatar sake saita zaɓuɓɓukan taya a cikin BIOS kuma, wannan lokacin daga rumbun kwamfutarka, watau a yi komai kamar yadda aka fara sa shi.

Tambayar ta taso: me yasa matsaloli masu yawa, saboda zaka iya sake sunan babban fayil ɗin ba tare da sake-sake ba? Wannan ba haka ba ne, tunda babban fayil ɗin SoftwareDistribution yawancin lokuta ana tafiyar da tsarin ne, kuma ba za a iya gama wannan aikin ba.

Bayan kammala dukkan matakan da shigar sabuntawa, kuna buƙatar sake kunna sabis ɗin da muka kashe (Cibiyar Sabuntawa), ƙayyade nau'in ƙaddamar da shi "Kai tsaye". Jaka "SoftwareDistribution.bak" ana iya sharewa.

Hanyar 2: Edita Rijista

Wani dalili kuma da ke haifar da kurakurai lokacin sabunta tsarin aiki shine ƙirar da ba daidai ba ta bayanin martabar mai amfani. Wannan yana faruwa saboda maɓallin "ƙarin" a cikin rajista na Windows, amma kafin ka fara aiwatar da waɗannan ayyuka, tabbatar ka ƙirƙiri matakin mayar da tsarin.

Kara karantawa: Umarnin don ƙirƙirar komputa don Windows 10, Windows 7

  1. Bude edita rajista ta hanyar buga umarnin da ya dace a layin Gudu (Win + r).

    regedit

  2. Je zuwa reshe

    HKEY_LOCAL_MACHINE SOFTWARE Microsoft Windows NT a halin yanzu ProfileList

    Anan muna sha'awar manyan fayiloli waɗanda suke da lambobi da yawa a cikin sunan.

  3. Kuna buƙatar yin waɗannan masu biyowa: bincika cikin manyan fayilolin kuma sami biyu tare da maɓallan iri ɗaya. Wanda za'a cire shine ake kira

    Cikak

    Alamar sharewa zata zama wani sashi da ake kira

    Sake sake

    Idan kimarta daidai take

    0x00000000 (0)

    sannan muna cikin babban fayil.

  4. Share sigogi tare da sunan mai amfani ta hanyar zaɓa shi da danna Share. Mun yarda da tsarin gargadi.

  5. Bayan duk maganan, dole ne a sake kunna PC ɗin.

Sauran hanyoyin zaɓin

Akwai wasu dalilai waɗanda ke tasiri kan sabuntawa. Waɗannan su ne malfunctions na sabis ɗin da ya dace, kurakurai a cikin rajista na tsarin, rashin filin diski mai mahimmanci, da kuma aiki mara kyau na abubuwan da aka gyara.

Kara karantawa: Shirya matsala Windows 7 Sabunta shigarwa

Idan kun sami matsaloli akan Windows 10, zaku iya amfani da kayan aikin bincike. Wannan yana nufin amfani da "Shirya matsala" da "Windows Shirya matsala". Suna iya ganowa ta atomatik kuma kawar da abubuwan da ke haifar da kurakurai yayin sabunta tsarin aiki. An gina shirin farko a cikin OS, kuma na biyu dole ne a saukar da shi daga shafin Microsoft na yanar gizo.

Kara karantawa: Gyara matsalolin sanya sabuntawa a cikin Windows 10

Kammalawa

Yawancin masu amfani, suna fuskantar matsaloli yayin shigar da sabuntawa, suna neman warware su ta hanyar tsattsauran ra'ayi, gaba ɗaya rushe tsarin sabuntawar atomatik. Wannan ba a bada shawarar sosai ba, tunda ba kawai ana yin canje-canje na kwaskwarima ne ga tsarin ba. Yana da mahimmanci musamman don samun fayilolin da ke kara tsaro, tunda maharan koyaushe suna neman "ramuka" a cikin OS kuma, abin baƙin ciki, an samo su. Barin Windows ba tare da tallafin masu haɓaka ba, kuna haɗarin rasa mahimman bayanai ko "musayar" bayanan sirri tare da hackers ta hanyar logins da kalmomin shiga daga imel ɗinku, wasiku ko sauran ayyukan.

Pin
Send
Share
Send