Muna haɗa katunan bidiyo guda biyu zuwa kwamfuta ɗaya

Pin
Send
Share
Send

Bayan 'yan shekarun da suka gabata, AMD da NVIDIA sun gabatar da sabbin fasahar ga masu amfani. Kamfanin farko shine ake kira Crossfire, kuma na biyu - SLI. Wannan fasalin yana baka damar danganta katunan bidiyo biyu don mafi girman aikin, wato, zasu haɗu tare da aiwatar da hoto ɗaya, kuma a cikin ka'idar, yin aiki sau biyu azaman katin ɗaya. A cikin wannan labarin, za mu duba yadda ake haɗa adaftar zane-zane biyu zuwa kwamfuta ɗaya ta amfani da waɗannan fasalulluhin.

Yadda ake haɗa katunan bidiyo biyu zuwa PC ɗaya

Idan kun haɗu da wasa mai ƙarfi ko tsarin aiki kuma kuna son tabbatar da shi da ƙarfi, to sayan katin bidiyo na biyu zai taimaka. Bugu da ƙari, samfura biyu daga ɓangaren farashi na tsakiya na iya aiki mafi kyau da sauri fiye da ɗaya-saman ɗaya, kuma a lokaci guda farashin sau da yawa ƙasa da. Amma don yin wannan, ya zama dole a kula da maki da yawa. Bari mu bincika su.

Abin da kuke buƙatar sani kafin haɗa GPUs biyu zuwa PC ɗaya

Idan yanzu zaku sayi adaftar zane mai hoto ta biyu kuma baku san duk matakan da kuke buƙatar bi ba, sannan zamuyi bayanin su dalla-dalla .. Don haka, yayin tarin ba zaku sami matsaloli daban-daban da rushewar abubuwan da aka gyara ba.

  1. Tabbatar cewa wutan lantarki yana da isasshen wuta. Idan an rubuta akan shafin yanar gizon masana'anta cewa yana buƙatar watts 150, to don samfura biyu za'a buƙaci 300 watts. Muna ba da shawarar ɗaukar wutan lantarki tare da ajiyar wuta. Misali, idan yanzu kana da katangar 600 watts, kuma don aikin katunan da kuke buƙata 750, kar kuyi ajiya akan wannan sayan kuma ku sayi katangar 1 kilowatt, don haka ku tabbata cewa komai zaiyi aiki daidai koda a matsakaicin lodi.
  2. Kara karantawa: Yadda za a zabi wutan lantarki ga kwamfuta

  3. Batu na biyu na wajibi shine goyon bayan kwakwalwar mahaifiyarku na katunan zane biyu. Wannan shine, a matakin software, yakamata ya ba da izinin katunan biyu don aiki lokaci ɗaya. Kusan dukkanin mahaifiyar suna kunna Crossfire, amma tare da SLI komai ya fi rikitarwa. Kuma ga katunan bidiyo na NVIDIA, lasisi daga kamfanin da kanta ya zama dole don uwa-uba a matakin software ya ba da damar haɗa fasahar SLI.
  4. Kuma ba shakka, dole ne a sami katunan PCI-E guda biyu a kan motherboard. Ofayansu ya zama mai layi-goma-sha-shida, i.e. PCI-E x16, da kuma na biyu na PCI-E x8. Lokacin da katunan bidiyo 2 suka shiga cikin taron, za su yi aiki a cikin yanayin x8.
  5. Karanta kuma:
    Zaɓi motherboard don kwamfutarka
    Zabi katin zane don uwa

  6. Katunan bidiyo su zama iri ɗaya, zai fi dacewa kamfani ɗaya. Yana da mahimmanci a lura cewa NVIDIA da AMD suna aiki ne kawai don haɓaka GPU, sauran kamfanoni suna yin kwakwalwar kwakwalwan hotunan kansu. Bugu da kari, zaku iya siyan kati guda a cikin wani yanki mai rufe da kaya. A kowane hali ya kamata ku gauraya, misali, 1050TI da 1080TI, samfuran ya kamata iri ɗaya ne. Bayan haka, katin da ya fi karfi zai faɗi zuwa ga rauni mara ƙarfi, ta haka ne kawai za ku rasa kuɗin ku ba tare da samun isasshen ƙarfin aikin yi ba.
  7. Kuma kyakkyawan bayani shine ko katinka na bidiyo yana da mai haɗawa don gada ta SLI ko Crossfire. Lura cewa idan wannan gada tazo tare da kwakwalwar kwakwalwar ku, to, tana da tallafin 100% na waɗannan fasahar.
  8. Duba kuma: Zaɓi katin bidiyo da ya dace don kwamfuta

Mun bincika dukkan lamura da ƙa'idodi masu alaƙa da shigar da katunan lambobi biyu a cikin kwamfuta ɗaya, yanzu bari mu matsa zuwa tsarin shigarwa kanta.

Haɗa katunan bidiyo biyu zuwa kwamfuta ɗaya

Babu wani abu mai rikitarwa a cikin haɗin, mai amfani kawai yana buƙatar bin umarni kuma yi hankali don kar a lalata kayan komputa na bazata. Don shigar da katunan bidiyo guda biyu kuna buƙatar:

  1. Bude gefen allon na shari'ar ko shimfiɗa kan tebur. Sanya katunan guda biyu cikin jituwa na PCI-e x16 da PCI-e x8. Bincika cewa dutsen yana amintaccen ɗaure su tare da abubuwan da suka dace akan mahalli.
  2. Tabbatar ka haɗa wuta zuwa katunan guda biyu ta amfani da wayoyi da suka dace.
  3. Haɗa adaftar zane-zane guda biyu ta amfani da gadar da tazo tare da motherboard. Ana yin haɗi ta haɗi na musamman da aka ambata a sama.
  4. A kan wannan an gama shigarwa, ya rage kawai don tara komai a cikin akwati, haɗa haɗin lantarki da saka idanu. Ya rage a cikin Windows kanta don saita komai a matakin shirin.
  5. Don katunan zane na NVIDIA, je zuwa "Kwamitin Gudanar da NVIDIA"bude sashen "A saita SLI"saita aya sabanin "Haɓaka aikin 3D" da "Zaɓi kai-da-kai" kusa "Mai aiwatarwa". Ka tuna amfani da saitunan.
  6. A cikin software na AMD, ana amfani da fasahar Crossfire ta atomatik, don haka babu buƙatar ƙarin matakai.

Kafin sayen katunan bidiyo guda biyu, yi tunani a hankali game da irin samfuran da za su zama, saboda ko da babban tsarin ƙarshen ba koyaushe ba ne zai iya fadada aikin katunan biyu a lokaci guda. Saboda haka, muna ba da shawara cewa kayi nazarin halaye na processor da RAM kafin a tsara irin wannan tsarin.

Pin
Send
Share
Send