Zuƙo allon kan kwamfuta

Pin
Send
Share
Send

Girman dubawa ya dogara da ƙudurin mai dubawa da halayensa na zahiri (allon allo). Idan hoton da ke kwamfutar sun yi ƙanana ko girma, to, mai amfani na iya sauya sikelin da kansa. Kuna iya yin wannan ta amfani da kayan aikin Windows.

Zuƙowar allo

Idan hoton da ke kwamfutar ya yi girma ko ƙarami, ka tabbata cewa kwamfutar ko kwamfutar tafi-da-gidanka tana da ƙudurin allo yadda ya dace. Idan an saita ƙimar shawarar, zaku iya canza sikelin abubuwan abubuwa ko shafuka akan Intanet ta hanyoyi daban-daban.

Duba kuma: Canja ƙudurin allo a cikin Windows 7, Windows 10

Hanyar 1: Shirye-shiryen Kashi na Uku

Yin amfani da shirye-shirye na musamman don zuƙo allo zai iya dacewa da dalilai da yawa. Dogaro da takamaiman kayan aikin, mai amfani na iya karɓar ƙarin ƙarin ayyuka waɗanda ke sauƙaƙa tsarin aiwatar da zuƙowa. Bugu da ƙari, an ba da shawarar ku yi amfani da irin waɗannan shirye-shirye idan, saboda wasu dalilai, ba za ku iya canza sikelin ta amfani da kayan aikin OS ba.

Fa'idodin irin wannan software sun haɗa da damar canza saiti a lokaci ɗaya a cikin duk lissafin lokaci ɗaya, ko kuma, taɗiyi, keɓance kowane mai dubawa, canza bit, amfani da maɓallan zafi don canzawa da sauri tsakanin kashi ɗari da kuma kasancewawar farawa.

Kara karantawa: Shirye-shirye don canza ƙarar allo

Hanyar 2: Gudanar da Kulawa

Sauya gumakan tebur da sauran abubuwan dubawa ta cikin kulawar panel. A lokaci guda, sikelin wasu aikace-aikace da shafukan yanar gizo za su kasance iri ɗaya ne. Hanyar zata kasance kamar haka:

Windows 7

  1. Ta hanyar menu Fara bude "Kwamitin Kulawa".
  2. Sanya gumakan ta rukuni da kuma a cikin toshe "Tsarin tsari da keɓancewa" zaɓi "Yanayin allo allo".

    Kuna iya zuwa wannan menu ta wata hanyar. Don yin wannan, danna sauƙin dama akan yanki mai kyauta akan tebur da cikin jerin da ya bayyana, zaɓi "Allon allo".

  3. Tabbatar kishiyar sabanin haka "Resolution" An saita darajar shawarar. Idan babu rubutu a kusa "An ba da shawarar"sannan ka sabunta direban don katin bidiyo.
  4. Karanta kuma:
    Ana ɗaukaka direbobi katin shaida a Windows 7
    Hanyoyi don sabunta direbobin katin bidiyo akan Windows 10
    Ana haɓaka Direbobin Kasuwancin Kasuwanci na NVIDIA

  5. A kasan allo, danna kan taken murfin shuɗi. "Ka sa rubutu da sauran abubuwan manya ko karami".
  6. Wani sabon taga zai bayyana, inda za'a nemika ka zabi sikeli. Saka darajar da ake so kuma danna maballin Aiwatardomin adana canje-canje
  7. A gefen hagu na taga, danna kan rubutun "Sauran girman font (dige a inch)"don zaɓar sikelin al'ada. Tace rabo da abubuwanda ake so daga jerin abubuwanda aka saukar ko shigar dashi da hannu. Bayan wannan danna Yayi kyau.

Don canje-canjen da za a yi aiki, dole ne ka tabbatar da rajista ko kuma ka sake fara kwamfutar. Bayan haka, girman manyan abubuwan Windows za su canza daidai da ƙimar da aka zaɓa. Kuna iya dawo da tsoffin saitunan anan.

Windows 10

Manufar zuƙowa a cikin Windows 10 ba ta bambanta da wanda ya riga ta gabata ba.

  1. Danna-dama akan Fara menu kuma zaɓi "Sigogi".
  2. Je zuwa menu "Tsarin kwamfuta".
  3. A toshe "Scile da Layout" saita sigogin da kuke buƙata don aiki mai gamsarwa a kwamfutarka.

    Zuƙowa zai faru nan take, koyaya, don ingantaccen aikin wasu aikace-aikacen, kuna buƙatar fita ko sake kunna PC ɗin.

Abin takaici, kwanan nan, a cikin Windows 10, ba za ku iya sake canza girman font ba, kamar yadda zaku iya a tsoffin gini ko a cikin Windows 8/7.

Hanyar 3: Jakanni

Idan kuna buƙatar ƙara girman abubuwan abubuwan allo (alamomi, rubutu), to kuna iya yin wannan ta amfani da maɓallan don samun dama cikin sauri. Ana amfani da haɗuwa mai zuwa don wannan:

  1. Ctrl + [+] ko Ctrl + [Motsa sama] ka faɗaɗa hoto.
  2. Ctrl + [-] ko Ctrl + [Motsa dabaran] don rage hoton.

Hanyar tana dacewa da mai bincike da wasu shirye-shirye. A cikin Explorer, ta amfani da waɗannan Buttons, zaka iya juyawa da sauri tsakanin hanyoyi daban-daban na nuna abubuwa (tebur, almara, fale-falen buraka, da sauransu).

Duba kuma: Yadda zaka sauya allon kwamfuta ta amfani da maballin

Kuna iya sauya sikelin allo ko abubuwan abubuwa daban-daban na neman karamin aiki ta hanyoyi daban-daban. Don yin wannan, je zuwa saitunan keɓaɓɓun saiti kuma saita sigogi masu mahimmanci. Kuna iya ƙarawa ko rage abubuwa guda ɗaya a cikin mai bincike ko mai bincike ta amfani da maɓallan zafi.

Duba kuma: theara font akan allon kwamfuta

Pin
Send
Share
Send