Fadada ƙwaƙwalwar ciki a kan Android

Pin
Send
Share
Send

A tsawon lokaci, ta amfani da na’urar Android, zaku fara rasa ƙwaƙwalwar ajiyar ta ciki. Ana iya fadada shi tare da zaɓuɓɓuka da yawa, duk da haka, waɗannan hanyoyin ba su samuwa don duk na'urori kuma ba koyaushe ba sa damar samun damar ɗaukar sarari da yawa lokaci guda.

Hanyoyi don fadada ƙwaƙwalwar ciki a kan Android

Gaba ɗaya, hanyoyin da za a faɗaɗa ƙwaƙwalwar ciki a kan na'urorin Android za a iya raba su zuwa rukunoni masu zuwa:

  • Fadadawar Jiki. Yawancin lokaci, yana nufin shigar da katin SD a cikin rami na musamman wanda akan iya shigar da aikace-aikace da canja wurin wasu fayiloli daga babban ƙwaƙwalwar ajiya (banda masu tsarin). Koyaya, aikace-aikacen da aka sanya a cikin katin SD sun fi sauƙi fiye da akan babban ƙwaƙwalwar ajiya;
  • Software. A wannan yanayin, ƙwaƙwalwar zahiri ba ta faɗaɗa ta kowace hanya, amma adadin da yake akwai yana da 'yanci daga fayilolin takarce da aikace-aikacen sakandare. Hakanan yana samar da wasu nasarori.

Za'a iya haɗu da hanyoyin don cimma ingantaccen aiki.

Hakanan a cikin na'urorin Android har yanzu akwai ƙwaƙwalwar ajiya na kai tsaye (RAM). An tsara shi don adana bayanan aikace-aikace na ɗan lokaci wanda a yanzu haka ke gudana. Morearin ƙarin RAM, da sauri na'urar tana aiki, amma babu wata hanyar faɗaɗa shi. Hakanan za'a iya inganta shi ta hanyar rufe aikace-aikacen da ba lallai ba ne.

Hanyar 1: Katin SD

Wannan hanyar ta dace da wayoyin komai da ruwanka kawai waɗanda ke goyan bayan katunan SD. Kuna iya gani ko na'urarku tana tallafa musu a cikin bayanan dalla-dalla waɗanda aka jera a cikin aikin hukuma ko a shafin yanar gizon masu masana'anta.

Idan na'urar tana goyan bayan aiki da katunan SD, to kuna buƙatar sayowa da shigar dashi. Ana yin shigarwa a cikin rami na musamman wanda ke da alamar da ta dace. Zai iya kasancewa a ƙarƙashin murfin na'urar ko sanya shi a ƙarshen gefen. A cikin maganar ta ƙarshe, buɗewar yana faruwa tare da taimakon allura ta musamman wanda ya zo tare da na'urar. Tare tare da SD SD a karshen, za a iya hada katin SIM.

Sanya katin SD ba abu mai wahala bane. Bayanin mai biyo baya na katin yin aiki tare da na'urar na iya haifar da matsala, saboda don samun ƙwaƙwalwar ajiya kyauta, zai zama dole don canja wurin bayanan da aka ajiye a babban ƙwaƙwalwar ajiya zuwa gare shi.

Karin bayanai:
Matsar da apps zuwa katin SD
Canza babban ƙwaƙwalwar ajiya zuwa katin SD

Hanyar 2: Tsaftace "Shara"

A lokaci mai tsawo, ƙwaƙwalwar na'urar ta lokaci-lokaci an kulle ta da kowane nau'in fayilolin "takarce", wato, manyan fayilolin komai, bayanan aikace-aikace na ɗan lokaci, da sauransu. Domin na'urar tayi aiki ba tare da tsangwama ba, dole ne ka share bayanan da ba'a buƙata ba koyaushe. Kuna iya yin wannan ta amfani da kayan aikin tsarin da / ko shirye-shiryen ɓangare na uku.

Kara karantawa: Yadda ake share cache akan Android

Hanyar 3: Aikace-aikacen Aikace-aikace

Aikace-aikace waɗanda ba ku yi amfani da su ba za su kasance da hikima don cirewa, tun da suna ɗaukar sarari a kan na'urar (wani lokacin ma da yawa). Ana cire aikace-aikace da yawa ba wani babban aiki. Koyaya, yana da rauni sosai don ƙoƙarin cire aikace-aikacen tsarin, koda kuwa ba ku yi amfani da su ba. Wani lokacin yana da kyau kada a taɓa wasu Po daga masana'anta.

Kara karantawa: Yadda za a cire aikace-aikace a kan Android

Hanyar 4: Canja wurin Mai jarida

Ana adana hotuna, bidiyo da kiɗa a wani wuri akan katin SD ko a cikin sabis na girgije kamar Google Drive. Alreadywaƙwalwar na'urar ta riga an iyakance, kuma "Gallery"cike da hotuna da bidiyo zasu ƙirƙiri kaya mai ƙarfi.

Kara karantawa: Yadda ake canja wurin fayiloli zuwa katin SD

Idan ba zai yiwu a canja wurin fayiloli zuwa SD ba, to ana iya yinsa a kan faifan faifai (Google Drive, Yandex Disk, Dropbox).

Yi la'akari da tsarin canja wurin hotuna zuwa Google Drive:

  1. Bude "Gallery".
  2. Zaɓi hotuna da bidiyo da kuke so don canja wurin zuwa faifan disk. Don zaɓar abubuwa da yawa, riƙe ɗayan na seconds, sannan sanya alamomi akan waɗanda suka biyo baya.
  3. Karamin menu ya kamata ya bayyana a kasan. Zabi wani abu "Mika wuya".
  4. Daga cikin zaɓuɓɓuka, zaɓi "Google Drive".
  5. Sanya akan faifai babban fayil inda za'a aika abubuwan. Ta hanyar tsohuwa, duk suna kwafe zuwa babban fayil ɗin.
  6. Tabbatar da aikawa.

Bayan an aika, fayilolin suna kan wayar, don haka za a buƙaci share su daga gare ta:

  1. Haskaka hotuna da bidiyo da kake son goge su.
  2. A cikin menu na ƙasa, zaɓi Share.
  3. Tabbatar da aikin.

Yin amfani da waɗannan umarnin, zaku iya fadada ƙwaƙwalwar ciki na na'urar, tare da hanzarta aikinta. Don haɓaka mafi girma, yi ƙoƙarin hada hanyoyin da aka gabatar.

Pin
Send
Share
Send