Windows yana aiwatar da adadi mai yawa na tushen aiki, wannan galibi yana rinjayar aikin mai rauni ne. Sau da yawa aikin "Tsarin tsari.exe" loads processor. Ba za ku iya kashe shi gaba ɗaya ba, saboda har ma sunan da kansa ya ce aikin mai tsari ne. Koyaya, akwai wasu ƙananan hanyoyi masu sauki waɗanda zasu iya taimakawa rage nauyin a kan Tsarin Tsarin akan tsarin. Bari mu bincika su.
Mun inganta tsarin "System.exe"
Don neman wannan tsari a cikin mai sarrafa ɗawainiyar ba mai wahala bane, danna kawai Ctrl + Shift + Esc kuma je zuwa shafin "Tsarin aiki". Kar a manta a duba akwatin "Nunin tsari na duk masu amfani".
Yanzu, idan kun ga hakan "Tsarin tsari.exe" ya sauke tsarin, ya zama dole don inganta shi ta amfani da wasu ayyuka. Zamu magance su da tsari.
Hanyar 1: Kashe Sabis na Sabuntawa ta atomatik
Sau da yawa, ambaliya tana faruwa yayin da Sabis ɗin Autaukaka Windows ta atomatik ke gudana yayin da yake saukar da tsarin a bangon, neman sabbin ɗaukakawa ko saukar da su. Saboda haka, zaku iya kokarin kashe shi, wannan zai taimaka matuka wajen cire kayan aikin. An aiwatar da wannan aikin kamar haka:
- Bude menu Guduta latsa hade hade Win + r.
- A cikin layi rubuta hidimarkawa.msc kuma je zuwa ayyukan windows.
- Ka gangara zuwa kasan jerin kuma ka nemo Sabuntawar Windows. Danna dama akan layin saika zabi "Bayanai".
- Zaɓi nau'in farawa An cire haɗin kuma dakatar da sabis. Ka tuna amfani da saitunan.
Yanzu zaku iya sake buɗe mai sarrafawa don bincika nauyin Tsarin Tsarin. Zai fi kyau a sake kunna kwamfutar, to bayanin zai zama abin dogaro. Bugu da kari, ana samun cikakken umarnin a rukunin yanar gizon mu don lalata sabuntawar Windows a sigogin OS daban-daban.
Kara karantawa: Yadda za a hana sabuntawa a cikin Windows 7, Windows 8, Windows 10
Hanyar 2: Duba da tsaftace PC ɗinku daga ƙwayoyin cuta
Idan hanyar farko ba ta taimaka maka ba, to tabbas wataƙila matsalar ta ta'allaka ne da kamuwa da cuta ta kwamfutar tare da fayiloli masu ɓarna, suna ƙirƙirar ƙarin ayyukan bango wanda ke ɗora Tsarin tsarin. A wannan yanayin, saukin sauƙi da tsabtace kwamfutarka daga ƙwayoyin cuta zasu taimaka. Ana aiwatar da wannan ta amfani da ɗayan hanyoyin dace muku.
Bayan kammala aikin sikandire da tsabtace tsari, ana buƙatar sake tsarin tsarin, bayan wannan zaka iya sake buɗe mai sarrafa ɗawainiyar kuma bincika abubuwan da aka ƙone ta hanyar takamaiman tsari. Idan wannan hanyar kuma ba ta taimaka ba, to, akwai mafita guda ɗaya kaɗai wanda aka haɗa shi da riga-kafi.
Kara karantawa: Yi yaƙi da ƙwayoyin cuta ta kwamfuta
Hanyar 3: Rage Antivirus
Shirye-shiryen riga-kafi suna gudana a bango kuma ba kawai ƙirƙirar abubuwan da suke da su daban ba, har ma suna ɗaukar matakan tsarin, kamar yadda suke "Tsarin tsari.exe". Ana iya lura da nauyin musamman akan kwamfyutoci masu saurin, kuma Dr.Web shine jagora a cikin yawan albarkatun tsarin. Kuna buƙatar kawai don zuwa saitunan riga-kafi kuma kashe shi na ɗan lokaci ko dindindin.
Kuna iya karanta ƙarin game da hana shahararrun shahararrun kwayoyin a cikin labarinmu. Ana ba da umarnin dalla-dalla a wurin, don haka ko da ƙwararren masani ba zai jure wannan aikin ba.
Kara karantawa: Kashe riga-kafi
Yau munyi nazari kan hanyoyi guda uku wanda ingantawa daga abubuwanda aka lalata tsarin daga tsari "Tsarin tsari.exe". Tabbatar a gwada duk hanyoyin, aƙalla ɗaya zai taimaka sosai wajen saukar da aikin.
Duba kuma: Abin da za a yi idan an ɗora wutar tsarin ta hanyar tsarin SVCHost.exe, Explorer.exe, Trustedinstaller.exe, Rashin aiki System