Muna haɗa mai duba na waje zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka

Pin
Send
Share
Send


Kwamfutar tafi-da-gidanka wata na'ura ce ta wayar tafi-da-gidanka sosai tare da fa'idoji da rashin amfanin kanta. Karshe ana iya danganta shi da ƙarancin allo ko ƙaramin girman wasu abubuwa, rubutu. Don haɓaka damar kwamfutar tafi-da-gidanka, zaku iya haɗa babban abin dubawa na waje zuwa gare ta, wanda za'a tattauna a wannan labarin.

Haɗa mai duba na waje

Akwai hanyar guda ɗaya kawai don haɗa mai lura - don haɗa na'urori ta amfani da kebul tare da saiti mai zuwa. Akwai abubuwa da yawa, amma abubuwan farko.

Zabin 1: Haɗin Mai Sauƙi

A wannan yanayin, an haɗa mai duba zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka tare da kebul tare da masu haɗin da suka dace. Abu ne mai sauki ka iya sanin cewa dole tasirin tashar jiragen ruwa a duk na'urori guda biyu. Akwai zaɓuɓɓuka huɗu kawai - VGA (D-SUB), DVI, HDMI da Fassara.

Karin bayanai:
Kwatantawa da DVI da HDMI
Kwatanta HDMI da DisplayPort

Jerin ayyukan kuwa kamar haka:

  1. Kashe kwamfutar tafi-da-gidanka Anan yana da kyau a bayyana cewa a wasu lokuta ba a buƙatar wannan matakin, amma kwamfyutocin da yawa zasu iya ƙayyade na'urar ta waje kawai a lokacin bata. Dole ne a kunna mai saka idanu.
  2. Muna haɗa na'urori guda biyu tare da kebul kuma mun kunna kwamfutar tafi-da-gidanka. Bayan waɗannan matakan, za a nuna tebur akan allon mai duba na waje. Idan babu hoto, to tabbas bazai iya gano ta atomatik ba ko kuma tsarin sigogi ba daidai bane. Karanta game da shi a ƙasa.
  3. Mun daidaita ƙudurinmu don sabon na'urar ta amfani da kayan aikin yau da kullun. Don yin wannan, tafi zuwa tarko "Allon allo"ta hanyar kiran mahallin mahalli a cikin yankin komai a tebur.

    Anan mun sami mai duba wanda aka haɗa. Idan na'urar ba ta cikin jerin ba, zaka iya danna maɓallin Nemo. Sannan mun zabi izinin da ya dace.

  4. Bayan haka, yanke shawarar yadda zamu yi amfani da mai saka idanu. Da ke ƙasa akwai saitunan nuna hoton.
    • Kwafa. A wannan yanayin, abu ɗaya za a nuna a duka allo.
    • Don fadada. Wannan saitin yana ba ku damar amfani da mai duba na waje azaman ƙarin wuraren aiki.
    • Nuna tebur akan ɗayan na'urorin kawai yana ba ka damar kashe allo yayin dacewa da zaɓin da aka zaɓa.

    Za'a iya yin waɗannan ayyukan guda ɗaya ta latsa maɓallin maɓallan WIN + P.

Zabi na 2: Haɗa Amfani da Adafta

Ana amfani da adaftan a cikin yanayi inda ɗayan kayan aikin ba shi da haɗin haɗi. Misali, a kwamfutar tafi-da-gidanka akwai VGA kawai, kuma akan mai saka idanu kawai HDMI ko DisplayPort. Akwai halin da ake ciki - akan kwamfutar tafi-da-gidanka akwai tashar tashar dijital kawai, kuma akan mai saka idanu - D-SUB.

Abinda yakamata ku kula dashi lokacin zabar adaftan shine nau'in sa. Misali Nuni-da-MMI HDMI. Harafi M yana nufin "namiji"shine cokali mai yatsa, da F - "mace" - "soket". Yana da mahimmanci a nan kar a rikice a wane ƙarshen adaftan na'urar da za'a dace. Wannan zai taimaka bincika tashoshin jiragen ruwa akan kwamfyutocin da kuma sanya idanu.

Nuance na gaba, yin la’akari da abin da zai taimaka don guje wa matsaloli lokacin haɗin, shine nau'in adaftar. Idan akwai VGA kawai akan kwamfyutocin, kuma masu haɗin dijital kawai akan mai saka idanu, to, kuna buƙatar adaftan aiki. Wannan ya faru ne saboda gaskiyar cewa a cikin wannan yanayin wajibi ne don sauya siginar analog zuwa dijital. Ba tare da wannan ba, hoto maiyuwa bazai bayyana ba. A cikin sikirin fuska za ka iya ganin irin adaftan, ban da samun ƙarin kebul na AUX don watsa sauti zuwa mai saka idanu da ke da masu magana, tunda kawai VGA bai san yadda ake yin wannan ba.

Zabin 3: Katin zane na waje

Inganta matsalar tare da rashin masu haɗin gwiwa shima zai taimaka wajen haɗa mai duba ta hanyar katin bidiyo na waje. Tunda duk na'urorin zamani suna da tashoshin dijital, babu buƙatar adaftarwa. Irin wannan haɗin haɗin, tsakanin wasu abubuwa, zai inganta aikin haɓaka tsarin ƙirar ƙira idan aka haɗa GPU mai ƙarfi.

Kara karantawa: Haɗa katin bidiyo na waje zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka

Kammalawa

Kamar yadda kake gani, babu wani abu mai rikitarwa yayin haɗi da inginin waje zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka. Dole ne mutum ya yi taka tsantsan kuma kada ya ɓace mahimman bayanai, misali, lokacin zaɓin adaftan. Ga sauran, wannan hanya ce mai sauƙi wanda ba ya buƙatar ƙwarewa da ƙwarewa daga mai amfani.

Pin
Send
Share
Send