Maida FB2 fayil zuwa Microsoft Word daftarin aiki

Pin
Send
Share
Send

FB2 sanannen tsari ne na adana littattafan e-littattafai. Aikace-aikace don duban irin waɗannan takaddun, don mafi yawan bangare, sune dandamali-dandamali, ana samarwa a duka tashoshi da OS. A zahiri, buƙatun wannan tsari ana ɗaukar shi ta hanyar yawan shirye-shiryen da aka tsara ba wai don duba shi ba (a cikin ƙarin dalla-dalla - ƙasa).

Tsarin FB2 ya dace sosai don karatu, duka biyu a kan babban allon kwamfuta da kan manyan ƙananan wayoyi ko kwamfutoci. Kuma duk da haka, wasu lokuta masu amfani suna buƙatar canza fayil ɗin FB2 zuwa takaddar Microsoft Word, ko DOC wanda aka rabu da shi ko DOCX wanda aka maye gurbinsa. Za mu gaya muku yadda ake yin wannan a wannan labarin.

Matsalar amfani da kayan komputa

Kamar yadda ya juya, neman tsarin da ya dace don canza FB2 zuwa Magana ba shi da sauƙi. Su ne, kuma akwai kaɗan daga gare su, amma mafi yawansu ba su da amfani ko mara lafiya. Kuma idan wasu masu canzawa kawai ba za su iya jure wannan aikin ba, wasu kuma sun ba da kwamfutarka ko kwamfutar tafi-da-gidanka tare da wasu software na da ba dole ba daga sanannun kamfanonin cikin gida, don haka suna ɗokin tsige kowa akan ayyukan su.

Tun da yake ba mai sauƙi ba ne tare da shirye-shiryen canzawa, zai fi kyau a ƙetare wannan hanyar gabaɗaya, musamman tunda ba ita kaɗai ba ce. Idan kun san shiri mai kyau wanda zaku iya juya FB2 zuwa DOC ko DOCX, rubuta game da shi a cikin bayanan.

Yin amfani da albarkatun kan layi don juyawa

A wadatar daɗaɗɗa na Intanet akwai wadatattun albarkatu waɗanda za ku iya canza ɗaya tsarin zuwa wani. Wasu daga cikinsu suna baka damar canza FB2 zuwa Magana. Don kada ku nemi shafin da ya dace na dogon lokaci, mun same shi, ko kuma a maimakon haka, a gare ku. Dole ne kawai ka zabi wanda ka fi so.

Convertio
Canza Kabila
Zamzar

Yi la'akari da tsarin sauya layi ta amfani da hanya ta Transio a matsayin misali.

1. Sanya fayil na FB2 zuwa shafin yanar gizon. Don yin wannan, wannan mai juyar da kan layi yana ba da hanyoyi da yawa:

  • Sanya hanyar zuwa babban fayil a komputa;
  • Zazzage fayil daga Dropbox ko ajiya na Google Drive;
  • Nuna hanyar haɗi zuwa daftarin aiki akan Intanet.

Lura: Idan ba ku yi rajista a wannan rukunin yanar gizo ba, matsakaicin girman fayil ɗin da za a iya fitarwa ba zai iya wuce 100 MB ba. A zahiri, a mafi yawan lokuta wannan zai isa.

2. Tabbatar cewa an zaɓi FB2 a farkon taga tare da tsari; a na biyun, zaɓi hanyar rubutun rubutu da ya dace da kake son samu sakamakon. Zai iya zama DOC ko DOCX.

3. Yanzu zaku iya sauya fayil ɗin, don wannan kawai danna maɓallin ja ja Canza.

Zazzage fayil ɗin FB2 zuwa rukunin yanar gizon zai fara, sannan aiwatar da sabobin zai fara.

4. Zazzage fayil ɗin da aka canza zuwa kwamfutarka ta danna maɓallin kore Zazzagewa, ko adana shi ga gajimare.

Yanzu zaku iya buɗe fayil ɗin da aka adana a cikin Microsoft Word, kodayake, duk rubutun za a iya rubuta tare. Saboda haka, Tsarin zai buƙaci gyara. Don saukakawa mafi girma, muna bayar da shawarar sanya windows biyu kusa da allo - FB2-masu karatu da Magana, sannan kuma ci gaba da raba rubutun zuwa guntu, sakin layi, da sauransu. Umarninmu zai taimaka muku don jure wannan aikin.

Darasi: Tsarin rubutu cikin Magana

Wasu dabaru a cikin aiki tare da tsarin FB2

Tsarin FB2 wani nau'in takaddar XML ne wanda ke da alaƙa da HTML ɗaya gama gari. Na ƙarshen, ta hanyar, ana iya buɗewa ba kawai a cikin mai bincike ko edita na musamman ba, har ma a cikin Microsoft Word. Sanin wannan, zaka iya fassara FB2 a cikin Magana kawai.

1. Buɗe babban fayil tare da takaddun FB2 da kake son juyawa.

2. Danna shi tare da maɓallin linzamin kwamfuta na hagu sau ɗaya kuma sake suna, mafi daidai, canza ƙayyadadden tsari daga FB2 zuwa HTML. Tabbatar da niyyarka ta danna Haka ne a cikin taga mai bayyanawa.

Lura: Idan baza ku iya canza tsarin fayil ɗin ba, amma kawai kuna iya sake sunan ta, bi waɗannan matakan:

  • A babban fayil inda fB2 fayil yake, je zuwa shafin "Duba";
  • Danna kan sandar gajeriyar hanya "Sigogi"sannan ka zavi "Canja babban fayil da zabin bincike";
  • A cikin taga wanda zai buɗe, je zuwa shafin "Duba", gungura cikin jerin a cikin taga kuma buɗe akwati kusa da sigogi "Ideoye kari don nau'in fayil ɗin rijista".

3. Yanzu bude HTML mai suna daftarin aiki. Za a nuna shi a shafin bincike.

4. Haskaka abubuwan da ke cikin shafin ta danna "Ctrl + A", kuma kwafe shi ta amfani da maɓallan "Ctrl + C".

Lura: A cikin wasu masu bincike, rubutu daga irin wannan shafin ba'a kwafa. Idan kun sami irin wannan matsala, kawai buɗe fayil ɗin HTML a cikin wani gidan yanar gizo.

5. Duk abubuwan da ke cikin FB2-daftarin aiki, mafi dacewa, ya riga ya zama HTML, yanzu yana cikin shirin kililin, daga inda zaku iya (har ma buƙatar) don liƙa shi zuwa Kalma.

Kaddamar da MS Word kuma danna "CTRL + V" don liƙa rubutun da aka kwafa.

Ba kamar hanyar da ta gabata (wanda ke juyar da kan layi ba), juya FB2 zuwa HTML sannan kuma sanya shi cikin Kalmar yana riƙe rushe rubutu zuwa sakin layi. Kuma duk da haka, idan ya cancanta, koyaushe zaka iya canza tsarin rubutun da hannu, da zai sa rubutun ya zama mai karatu.

Bude FB2 a cikin Magana kai tsaye

Hanyoyin da aka bayyana a sama suna da wasu rashin nasara:

    • tsara rubutu yayin juyawa na iya canzawa;
    • hotuna, alluna, da sauran bayanan zane wanda za'a iya ƙunsar su a cikin fayil ɗin nan za a rasa;
    • Alamun alama na iya bayyana a fayil ɗin da aka canza, da kyau, suna da sauƙin cirewa.

Gano FB2 a cikin Magana kai tsaye ba tare da rashin jituwarsa ba, amma wannan hanyar a zahiri ita ce mafi sauki kuma mafi dacewa.

1. Bude Microsoft Word ka zabi umarni a ciki "Bude wasu takardu" (idan an nuna sabbin fayilolin da kayi aiki dasu, wanda ya dace da sababbin sigar shirin) ko je zuwa menu Fayiloli kuma danna "Bude" akwai.

2. A cikin taga mai binciken da yake buɗe, zaɓi "Duk fayiloli" kuma saka hanyar zuwa takaddun a tsarin FB2. Danna shi kuma danna bude.

3. Za'a buɗe fayil ɗin a cikin wani sabon taga a cikin yanayin kariya mai kariya. Idan kana bukatar canza shi, danna "Bada izinin gyara".

Kuna iya ƙarin koyo game da menene yanayin kariya da kuma yadda za a kashe iyakance aikin takaddar daga cikin labarinmu.

Menene iyakantaccen yanayin aiki a cikin Magana

Lura: XML abubuwan da aka haɗa cikin fayil ɗin FB2 za a share su

Don haka, mun buɗe takaddun FB2 a cikin Magana. Abinda ya rage shine aiki akan tsara kuma, idan ya cancanta (mafi yuwuwa, ee), cire alamun daga ciki. Don yin wannan, danna maɓallan "CTRL + ALT + X".

Ya rage kawai don adana wannan fayil azaman DOCX daftarin aiki. Bayan kun gama dukkan magudin tare da daftarin rubutu, yi waɗannan:

1. Je zuwa menu Fayiloli kuma zaɓi ƙungiyar Ajiye As.

2. A cikin jerin zaɓi wanda ke ƙarƙashin layin tare da sunan fayil, zaɓi ƙara DOCX. Idan ya cancanta, Hakanan zaka iya sake suna da daftarin ...

3. Saka hanyar da za a adana kuma danna "Adana".

Wannan shi ke nan, yanzu kun san yadda za ku canza fayil ɗin FB2 zuwa takaddar Kalmar. Zaɓi hanyar da ta dace da kai. Af, juyawa jujjuya shima hakan zai yiwu, wato, ana iya juyawa daftarin DOC ko DOCX zuwa FB2. Yadda za'a yi wannan an bayyana shi a cikin kayanmu.

Darasi: Yadda ake fassarar daftarin aiki a FB2

Pin
Send
Share
Send