Maida fayil ɗin DjVu zuwa daftarin rubutun

Pin
Send
Share
Send

DjVu ba shine mafi yawan tsari ba, anayi shi ne don adana hotuna, amma yanzu, don mafi yawan ɓangarorin, yana ɗauke da littattafan lantarki. A zahiri, littafin yana cikin wannan tsari kuma hoto ne da rubutun da aka bincika, aka tattara a fayil ɗaya.

Wannan hanyar adana bayanai ya dace sosai, idan kawai saboda dalilan cewa fayilolin DjVu suna da ɗan ƙaramin ƙarfi, aƙalla idan an kwatanta su da ainihin sikelin. Koyaya, masu amfani galibi suna buƙatar fassara fayil ɗin DjVu a cikin rubutun rubutu. Game da yadda ake yin wannan, zamu fada a ƙasa.

Maida fayiloli tare da rubutu rubutu

Wasu lokuta akwai fayilolin DjVu waɗanda ba su da hoto sosai - nau'in filin ne wanda sashin rubutu ya fi girma, kamar shafi na yau da kullun daftarin rubutu. A wannan yanayin, don cire rubutu daga fayil sannan shigar da shi cikin Kalma, kuna buƙatar aiwatar da fewan matakai masu sauƙi.

Darasi: Yadda ake fassara takaddar kalma a cikin hoto

1. Saukewa kuma shigar a kan kwamfutarka shirin wanda zai baka damar buɗe da duba fayilolin DjVu. Mashahurin karatun DjVu Reader ya dace sosai don waɗannan dalilai.

Sauke DjVu Reader

Kuna iya fahimtar wasu shirye-shiryen da ke tallafawa wannan tsari a cikin labarin mu.

Shirye-shirye don karanta takardun DjVu

2. Bayan shigar da shirin a komputa, bude fayil din DjVu a ciki, rubutun da kake son fitarwa.

3. Idan kayan aikin da zaku iya zabar rubutu suna aiki a kan saurin shigar da sauri, zaku iya zabar abin da ke cikin fayil ɗin DjVu tare da linzamin kwamfuta kuma kwafe shi a kan allo (Ctrl + C).

Lura: Kayan aikin rubutu ("Zaɓi", "Kwafa", "Manna", "Yanke") akan allon shigarwar sauri ba zai kasance ba a duk shirye-shiryen. A kowane hali, kawai gwada zaɓi rubutu tare da linzamin kwamfuta.

4. Bude daftarin Kalmar sai ka liƙa rubutun da aka kwafa a ciki - danna kawai "CTRL + V". Idan ya cancanta, shirya rubutu kuma canza yadda ake tsara shi.

Darasi: Tsarin rubutu a cikin MS Word

Idan an buɗe kundin DjVu a cikin shirin mai karatu ba zaɓi ne kuma hoto ne na yau da kullun tare da rubutu (kodayake ba a tsarin tsari mafi kyau ba), hanyar da aka bayyana a sama ba ta da amfani gaba ɗaya. A wannan yanayin, dole ne ku juyar da DjVu zuwa Kalma ta wata hanya, ta amfani da wani shiri wanda, wataƙila, kun riga kuka san shi.

Canza fayiloli Ta amfani da ABBYY FineReader

Shirin Abby Fine Reader shine ɗayan mafi kyawun ƙwarewar sanin rubutu. Masu haɓakawa suna haɓaka ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar su koyaushe, suna ƙara da shi ayyuka da ƙarfin da suka dace don masu amfani.

Ofaya daga cikin sababbin abubuwan da muke jan hankalin mu da farko shine tallafin tsarin DjVu da kuma damar iya fitar da abubuwan da aka san su a tsarin Microsoft Word.

Darasi: Yadda ake fassara rubutu daga hoto zuwa Kalma

Kuna iya karantawa game da yadda ake juyar da rubutu a cikin hoto zuwa DOCX daftarin rubutu a labarin da aka ambata a sama. A zahiri, a yanayin saukan daftarin tsarin DjVu, zamuyi daidai yadda aka tsara.

Kuna iya karanta ƙarin game da abin da shirin yake da kuma abin da za a iya tare da shi a cikin labarinmu. A nan za ku sami bayani game da yadda za ku girka shi a kwamfuta.

Darasi: Yadda ake amfani da ABBYY FineReader

Don haka, bayan saukar da Abby Fine Reader, shigar da shirin a kwamfutarka kuma gudanar da shi.

1. Latsa maɓallin "Bude"located a cikin sauri access panel, saka hanyar zuwa DjVu fayil cewa kana so ka canza zuwa Word takaddar, da kuma bude shi.

2. Lokacin da aka saukar da fayil ɗin, danna "Gane shi" kuma jira har sai tsari ya ƙare.

3. Bayan an san rubutun dake cikin fayil ɗin DjVu, sai a adana daftarin aiki ga kwamfutar ta danna maballin "Adana"ko kuma wajen, kibiya kusa da shi.

4. A cikin jerin maballin wannan maballin, zabi Ajiye Kamar yadda Microsoft Word Document. Yanzu danna kai tsaye a kan maɓallin "Adana".

5. A cikin taga da zai bude, saka hanyar da za a adana rubutun, bayyana suna.

Bayan ajiye daftarin, zaku iya buɗe shi cikin Kalma, duba da shirya, idan ya cancanta. Ka tuna don adana fayil ɗin kuma idan ka yi canje-canje a ciki.

Shi ke nan, saboda yanzu kun san yadda za ku canza fayil ɗin DjVu zuwa rubutun rubutu. Hakanan kuna iya sha'awar koyon yadda ake sauya fayil ɗin PDF zuwa takaddar Kalmar.

Pin
Send
Share
Send