Yi rikodin bidiyo daga kyamaran yanar gizo akan layi

Pin
Send
Share
Send

Wani lokaci akwai buƙatar yin rikodin bidiyo da sauri akan kyamarar yanar gizo, amma software ɗin da ake buƙata baya kusa kuma babu lokacin da za a saka shi. Akwai adadi da yawa na sabis na kan layi akan yanar gizo waɗanda ke ba ku damar yin rikodin da ajiye irin waɗannan kayan, amma ba dukansu suna ba da tabbacin amincinsa da ingancinsa ba. Daga cikin wadanda aka gwada lokaci-lokaci da masu amfani zasu iya bambance irin wadannan shafuka da yawa.

Duba kuma: Mafi kyawun shirye-shiryen rakodin bidiyo daga kyamaran yanar gizo

Createirƙiri rikodin bidiyo na gidan yanar gizo akan layi

Dukkanin sabis ɗin da aka gabatar a ƙasa suna da ayyukansu na asali. A kowane ɗayansu zaka iya harbi bidiyo naka kuma kada ka damu da gaskiyar cewa ana iya buga shi akan Intanet. Don ingantaccen aikin shafukan yanar gizon, ana bada shawarar samun sabo ne na Adobe Flash Player.

Darasi: Yadda ake sabunta Adobe Flash Player

Hanyar 1: Clipchamp

Ofayan mafi girman inganci da sabis na kan layi don rikodin bidiyo. Shafin yanar gizo na zamani yana matukar goyon baya ga mai haɓaka. Ikon sarrafawa yana da sauƙin kai tsaye kuma madaidaiciya. Za a iya aika aikin da aka kirkira nan take zuwa sabis ɗin girgije da ake so ko hanyar sadarwar zamantakewa. Lokacin rikodin yana iyakance zuwa minti 5.

Je zuwa sambatun sabis na clipchamp

  1. Mun je shafin kuma danna maɓallin Yi rikodin Bidiyo a babban shafi.
  2. Sabis ɗin zai bayar da izinin shiga. Idan kun riga kuna da lissafi, shiga ciki ta amfani da adireshin imel ko rajista. Bugu da kari, akwai yuwuwar yin rajista cikin sauri da ba da izini tare da Google da Facebook.
  3. Bayan shigar da taga dama yana bayyana don gyara, damfara da juyawa tsarin bidiyo. Idan ya cancanta, zaku iya amfani da waɗannan ayyukan ta hanyar jan fayil kai tsaye cikin wannan taga.
  4. Don fara rikodin da aka jira tsawon lokaci, danna maɓallin "Yi rikodin".
  5. Sabis zai nemi izinin amfani da kyamarar gidan yanar gizonku da makirufocinku. Mun yarda da danna kan "Bada izinin" a cikin taga wanda ya bayyana.
  6. Idan kana shirye don yin rikodin, danna maɓallin "Fara rikodi" a tsakiyar taga.
  7. Idan akwai ɗakunan yanar gizo guda biyu a kwamfutarka, zaku iya zaɓar abin da kuke so a saman kusurwar dama ta window na rikodin.
  8. Canja makirufo mai aiki a cikin kwamiti ɗaya a cikin cibiyar, canza kayan.
  9. Aramarshe na musanya na ƙarshe shine ingancin bidiyon da aka yi rikodin. Girman bidiyon nan gaba ya dogara da ƙimar da aka zaɓa. Don haka, an ba wa mai amfani damar zaɓi ƙuduri daga 360p zuwa 1080p.
  10. Bayan rikodi ya fara, manyan abubuwa uku suna bayyana: Dakata, maimaita yin rikodi kuma kawo ƙarshen shi. Da zaran kun gama aikin harbi, danna maɓallin na karshe Anyi.
  11. A ƙarshen rakodin, sabis ɗin zai fara shirya shirye-shiryen bidiyo da aka ƙare akan kyamarar gidan yanar gizo. Wannan tsari yana kama da masu zuwa:
  12. Muna aiwatar da bidiyon da aka shirya a kan yin amfani da kayan aikin da ya bayyana a saman kwanar hagu na shafin.
  13. Bayan kammala aiwatar da gyaran bidiyo, danna Tsallake Daga hannun dama na kayan aiki
  14. Mataki na ƙarshe don karɓar bidiyon ya haɗa da waɗannan abubuwa masu zuwa:
    • Window don ganin hoton aikin da aka gama (1);
    • Ana loda bidiyo zuwa ayyukan girgije da hanyoyin sadarwar zamantakewa (2);
    • Adana fayil zuwa faifan kwamfuta (3).

Wannan ita ce mafi kyawun inganci kuma mafi kyawun hanya don harba bidiyo, amma tsarin ƙirƙirar sa na iya ɗaukar lokaci mai tsawo.

Hanyar 2: Cam-Rikoda

Sabis ɗin da aka bayar ba ya buƙatar rajistar mai amfani don rikodin bidiyo. Za'a iya aika saurin kayan cikin saukakkun shafukan sada zumunta, kuma yin aiki da shi ba zai kawo matsala ba.

  1. Kunna Adobe Flash Player ta danna maɓallin babba a babban shafin.
  2. Shafin na iya neman izinin yin amfani da Flash Player. Maɓallin turawa "Bada izinin".
  3. Yanzu muna ba ku damar amfani da Flash Player ta latsa maɓallin "Bada izinin" a cikin karamin taga a tsakiya.
  4. Mun kyale shafin yayi amfani da kyamarar yanar gizo da makircin sa ta hanyar latsa "Bada izinin" a cikin taga wanda ya bayyana.
  5. Kafin fara rikodin, zaka iya saita saitunan don kanka: ƙarar rikodin makirufo, zaɓi kayan aiki masu mahimmanci da ƙimar firam. Da zaran kun shirya don harba bidiyo, danna maɓallin "Fara rikodi".
  6. A ƙarshen bidiyo, danna "Endare rikodi".
  7. Ana iya saukar da bidiyon da aka sarrafa a cikin tsarin FLV ta amfani da maɓallin Zazzagewa.
  8. Za a adana fayil ɗin ta hanyar mai bincike zuwa babban fayil ɗin da aka shigar.

Hanyar 3: Rikodin Bidiyo akan layi

Dangane da masu haɓakawa, akan wannan sabis ɗin zaka iya harbi bidiyo ba tare da ƙuntatawa akan tsawon lokacinsa ba. Wannan shine ɗayan mafi kyawun rukunin gidan yanar gizo don ba da irin wannan damar ta musamman. Mai rikodin Bidiyo yana yi wa masu amfani da shi cikakken tsaro ta hanyar amfani da sabis ɗin. Irƙirar abun ciki a wannan shafin yana buƙatar samun dama ga Adobe Flash Player da na'urorin rakodi. Bugu da ƙari, zaku iya ɗaukar hoto daga kyamarar yanar gizo.

Je zuwa Rikodin Bidiyo na kan layi

  1. Muna ba da sabis don amfani da kyamaran gidan yanar gizo da makirufo ta danna kan kayan "Bada izinin" a cikin taga wanda ya bayyana.
  2. Mun sake ba da izinin amfani da makirufo da kyamarar yanar gizo, amma ga mai binciken, ta latsa maɓallin "Bada izinin".
  3. Kafin yin rikodi, kamar yadda muke zaɓi don saita abubuwan da ake buƙata don bidiyon nan gaba. Bugu da ƙari, zaku iya canza sigogin mirroring na bidiyo kuma ku buɗe taga a cikin cikakken allo ta saita saita alamun masu dacewa a cikin maki. Don yin wannan, danna kan giyar a saman kusurwar hagu na allo.
  4. Mun ci gaba don saita sigogi.
    • Zaɓi na'ura azaman kamara (1);
    • Zabi na'urar kamar makirufo (2);
    • Kafa ƙuduri na fim ɗin gaba (3).
  5. Muryar makirufo, idan kana son kama hoto kawai daga kyamarar yanar gizo, zaku iya ta danna kan gunkin a ƙasan dama na taga.
  6. Bayan an kammala shiri, zaku iya fara rakodin bidiyo. Don yin wannan, danna maɓallin ja a ƙasan taga.
  7. A farkon yin rikodin, mai saita lokaci da maɓallin suna bayyana. Tsaya. Yi amfani da shi idan kuna son dakatar da harbin bidiyon.
  8. Shafin zai aiwatar da kayan kuma ya baku damar damar duba shi kafin saukarwa, maimaita harbi ko ajiye kayan da aka gama.
    • Duba bidiyon harbi (1);
    • Maimaita rikodin (2);
    • Adana kayan bidiyo zuwa faifan diski na komputa ko zazzagewa zuwa Google Drive da Dropbox sabis (3).

Duba kuma: Yadda ake rikodin bidiyo daga kyamarar yanar gizo

Kamar yadda kake gani, ƙirƙirar bidiyo abu ne mai sauqi idan ka bi umarnin. Wasu hanyoyi suna ba ka damar yin rikodin bidiyo na lokacin da ba a iyakance ba, wasu suna ba da damar ƙirƙirar abu mai inganci amma ƙarami kaɗan. Idan baku da isasshen ayyukan rikodin kan layi, to zaku iya amfani da software na kwararru kuma ku sami sakamako mai kyau.

Pin
Send
Share
Send