Gudu taga gudu a cikin Windows 7

Pin
Send
Share
Send

Don amfani da umarni da yawa lokacin aiki akan kwamfuta tare da Windows aiki tsarin, ba lallai ba ne don kunna Layi umarni, amma ya isa kawai shigar da magana a cikin taga Gudu. Musamman, ana iya amfani dashi don gudanar da aikace-aikace da kuma amfani da tsarin. Bari mu gano cikin waɗanne hanyoyi zaka iya kiran wannan kayan aiki a Windows 7.

Dubi kuma: Yadda za a kunna "Command Feed" a cikin Windows 7

Hanyar Kira kayan aiki

Duk da jinkirin da za a iya amfani da shi don warware matsalar da aka kawo a wannan labarin, a zahiri kiran kayan aikin Gudu ba 'yan hanyoyi kadan bane. Za mu bincika kowane ɗayansu daki-daki.

Hanyar 1: Makullin Hot

Hanya mafi sauki kuma mafi sauri don kiran taga Guduta amfani da maɓallan zafi.

  1. Haɗa kai Win + r. Idan mutum bai san inda maballin yake buƙata ba Win, sannan ya kasance a gefen hagu na maballin tsakanin makullin Ctrl da Alt. Mafi yawan lokuta, yana nuna tambarin Windows a cikin windows, amma za'a iya samun wani hoto.
  2. Bayan buga lambar hade, taga Gudu za a ƙaddamar da shirye don shigar da umarnin.

Wannan hanyar tana da kyau don sauƙi da saurinsa. Amma har yanzu, ba kowane mai amfani bane ya saba da haɗuwa da maɓallan zafi. Saboda haka, ga waɗanda masu amfani waɗanda ke da wuya su kunna "Gudu", wannan zabin na iya zama bashi da matsala. Bugu da kari, idan saboda wasu dalilai ne tsarin aiwatar da binciken da ke da alhakin aikin ya kasance ba daidai ba ko kuma an dakatar da tilastawa "Mai bincike", sannan ƙaddamar da kayan aikin da muke buƙata tare da haɗin haɗin sama ba koyaushe zai yi aiki ba.

Hanyar 2: Mai sarrafawa

Gudu kuma iya kunna tare da Manajan Aiki. Wannan hanyar tana da kyau a cikin cewa ya dace koda akwai gazawar aiki "Mai bincike".

  1. Hanyar mafi sauri don gudu Manajan Aiki a cikin Windows 7 shine a buga Ctrl + Shift + Esc. Kawai wannan zabin ya dace idan har aka gaza "Explorer". Idan komai yayi kyau tare da mai sarrafa fayil ɗin da aka gina a ciki kuma kun kasance kuna aiwatar da ayyuka ba amfani da maɓallan zafi ba, amma amfani da ƙarin hanyoyin al'ada, to a wannan yanayin, danna-hannun dama (RMB) ta Aiki kuma zaɓi zaɓi Run Task Manager.
  2. Ko da wane bangare aka fara Manajan Aikidanna kan kayan Fayiloli. Na gaba, zaɓi zaɓi "Sabon kalubale (Gudu ...)".
  3. Kayan aiki Gudu zai kasance a bude.

Darasi: Yadda ake kunnawa Manajan Aiki a cikin windows 7

Hanyar 3: Fara Menu

Kunna Gudu yana yiwuwa ta hanyar menu Fara.

  1. Latsa maɓallin Fara kuma zaɓi "Duk shirye-shiryen".
  2. Kewaya zuwa babban fayil "Matsayi".
  3. A cikin jerin daidaitattun aikace-aikace, duba Gudu kuma danna wannan abun.
  4. Yin amfani da tsarin Gudu zai fara.

Hanyar 4: Fara Yankin Bincike Menu

Kuna iya kiran kayan aikin da aka bayyana ta hanyar yankin bincike a menu Fara.

  1. Danna kan Fara. A cikin wurin bincike, wanda yake a ƙasan ƙarshen shingen, shigar da magana kamar haka:

    Gudu

    A cikin sakamakon samarwa a cikin rukunin "Shirye-shirye" danna sunan Gudu.

  2. Ana kunna kayan aiki.

Hanyar 5: anara abu zuwa menu na Fara

Kamar yadda yawancinku kuka tuna, a cikin Windows XP gunkin kunnawa Gudu an sanya kai tsaye a menu Fara. Danna shi saboda dacewarsa da iyawarsa shine mafi kyawun hanyar gudanar da wannan amfani. Amma a cikin Windows 7, wannan maɓallin, da rashin alheri, ba ya cikin wurin da aka saba ta tsohuwa. Ba kowane mai amfani da masaniya bane cewa ana iya mayar dashi. Kasancewa da ɗan lokaci kaɗan akan kunna wannan maɓallin, ta haka zaka ƙirƙiri ɗayan hanyoyi mafi sauri kuma mafi dacewa don ƙaddamar da kayan aikin da aka yi nazari a wannan labarin.

  1. Danna kan RMB ta "Allon tebur". A cikin jerin zaɓi, zaɓi Keɓancewa.
  2. A cikin ƙananan hagu na hagu na taga wanda ke buɗe, nemi rubutun "Tasirin aiki da Fara Menu. Danna shi.

    Akwai kuma hanya mafi sauƙin canzawa. Danna RMB Fara. A cikin jerin, zaɓi "Bayanai".

  3. Kowane ɗayan waɗannan zaɓuɓɓuka guda biyu yana haifar da kunna kayan aiki. Kayan Aiki. Matsa zuwa ɓangaren Fara Menu kuma danna "Zaɓin ganin dama ...".
  4. Ana kunna taga "Saita fara menu. Daga cikin abubuwan da aka gabatar a wannan taga, nemi Run Command. Duba akwatin a hannun hagu na wannan abun. Danna "Ok".
  5. Yanzu, don ci gaba zuwa ƙaddamar da amfani da ake so, danna maɓallin Fara. Kamar yadda kake gani, saboda magabatan da muka gabata a menu Fara abu ya bayyana "Run ...". Danna shi.
  6. Amfani da ake so zai fara.

Akwai zaɓuɓɓuka da yawa don buɗe taga. Gudu. Hanya mafi sauƙi kuma mafi sauri don yin wannan shine ta amfani da maɓallan zafi. Amma waɗancan masu amfani waɗanda ba a yi amfani da su ba ta yin amfani da irin wannan hanyar na iya yin amfani da lokaci sau ɗaya da ƙara matakin ƙaddamar da wannan kayan aikin a menu Fara, wanda yake sauƙaƙa sauƙaƙe aikinsa. A lokaci guda, akwai yanayi lokacin da za a iya kunna amfanin mai amfani kawai tare da taimakon ba zaɓi na yau da kullun ba, misali, amfani da Manajan Aiki.

Pin
Send
Share
Send