Haɓaka wasannin kwamfuta shine ɗayan manyan abubuwan Experiencewarewar NVIDIA GeForce, wacce masu mallakar ƙwarewar ba su da iko sosai. Sabili da haka, idan wannan shirin daina aiwatar da aikinsa, ƙin yarda a ƙarƙashin maganganu daban-daban, yana haifar da matsala. A wannan yanayin, wasu masu amfani kawai sun fi so don canza saitin zane-zane na wasa na musamman. Amma wannan baya nuna cewa kowa yana son wannan tsarin ba. Don haka kuna buƙatar fahimtar dalilin da yasa GF Experience ya ƙi yin aiki kamar yadda aka yi niyya, da kuma abin da za ku yi game da shi.
Zazzage sabon samfurin NVIDIA GeForce Experience
Mahimmin hanyar
Akasin mashahurin mashahuri, GF ƙwarewar ba shi da ikon samun wasanni a sarari ko'ina kuma nan take samun dama ga saitunan da za su yiwu. Dole ne yakamata a sami fahimtar wannan gaskiyar ta gaskiyar cewa a duk lokacin da sigogi na ƙirar ke nuna shirin a cikin sikirin fuska na musamman - zaɓi su ta atomatik zai zama da wuya ga software na 150 MB na al'ada.
A zahiri, masu haɓaka wasan sun haɗa kansu da kansu kuma suna samar da NVIDIA tare da bayanai akan saiti da hanyoyin ingantawa. Sabili da haka, duk abin da ake buƙata don shirin shine a tantance wane wasa a cikin kowane yanayi ya zo kuma menene za a iya tare shi. Experiencewarewar NVIDIA GeForce tana karɓar bayanan wasan bisa ga bayanai daga sa hannu masu dacewa a cikin rajista na tsarin. Daga fahimtar jigon wannan tsari, yakamata mutum yaci gaba yayin bincika dalilin da zai yiwu don ƙin haɓakawa.
Dalili 1: Wasan da ba'a Amince dashi ba
Wannan dalilin rashin ingantawa shine ya zama ruwan dare. Gaskiyar ita ce a cikin aiwatar da ƙetare kariyar da aka gina a cikin wasan, 'yan fashin teku sau da yawa suna canza fannoni daban-daban na shirin. Musamman ma sau da yawa kwanan nan, wannan ya shafi ƙirƙirar shigarwar abubuwa a cikin wurin yin rajista na tsarin. Sakamakon haka, bayanan da aka kirkira ba daidai ba na iya zama dalilin cewa Kwarewar GeForce ko dai kuskuren gane wasannin ko ba zata iya samun sigogin tantance saiti da haɓakarsu da aka haɗa da su ba.
Akwai girke-girke guda ɗaya kawai don magance matsalar - don ɗaukar sigar wasan daban. Musamman, dangane da ayyukan pirated, wannan na nufin shigar da kaya daga wurin mahalicci. Amma wannan ba irin wannan hanyar abin dogara bane kamar amfani da lasisin wasa na wasan. Tooƙarin bincika cikin wurin yin rajista don ƙirƙirar sa hannu na alamun ba su da tasiri sosai, tun da wannan na iya jagorantar, a mafi kyau, zuwa tsinkaye game da shirin ta Experiencewarewar GeForce, kuma a cikin mafi munin yanayi, ta tsarin gaba ɗaya.
Dalili na 2: Samfuran da ba a Tantance shi ba
Wannan rukunin ya ƙunshi rukuni na abubuwan da ke haifar da matsala, wanda abin zargi na ɓangare na ɓangare na uku wanda yake mai zaman kansa ga mai amfani za a zargi.
- Da fari dai, wasan na farko ba shi da takaddun takaddun da suka dace da sa hannu. Da farko dai, ya shafi ayyukan cikin gida ne. Masu haɓaka irin waɗannan wasannin ba su damu da haɗin gwiwa tare da masana'antun ƙarfe daban-daban ba. Masu shirye-shiryen NVIDIA da kansu ba su yanke wasannin ba don neman hanyoyin ingantawa. Don haka wasan na iya kasancewa bazai fada cikin yankin na shirin ba.
- Abu na biyu, aikin bazai da bayanai akan yadda ake hulɗa tare da saitunan. Sau da yawa, masu haɓaka suna ƙirƙirar wasu wasanni don ƙwarewa don iya gane su ta hanyar abubuwan rajista. Amma a lokaci guda, ƙila babu bayanai game da yadda za'a ƙididdige tasirin saiti gwargwadon halayen komputa na musamman. Rashin sanin yadda za'a daidaita samfuran don na'urar, Kwarewar GeForce bazai yi shi ba. Mafi sau da yawa, irin waɗannan wasanni na iya zama a cikin jerin, amma kada a nuna duk saitunan hoto.
- Abu na uku, wasan bazai samar da damar sauya saiti ba. Don haka, a cikin NVIDIA GF kwarewa za ku iya fahimtar kanku tare da su, amma ba canza su ba. Ana yin wannan ne domin kare wasan daga tsangwama (da farko daga masu ɓoye da masu siyar da nau'ikan juzu'i), kuma galibi masu shirye shirye ba sa son yin wani “izinin tafiya” don thewarewar GeForce. Wannan lokaci ne na daban da albarkatu, sannan kuma da karin wasu abubuwan kirkira ga masu hakar. Don haka ba sabon abu bane a nemo wasanni tare da cikakkun jerin zaɓuɓɓukan zane, amma shirin ya ƙi yin yunƙurin saiti.
- Na hudu, wasa na iya samun ikon tsara zane ko kadan. Mafi sau da yawa, wannan ya shafi ayyukan indie waɗanda ke da takamaiman ƙirar gani - alal misali, zane mai hoto pixel.
A duk waɗannan halayen, mai amfani ba shi da ikon yin komai, kuma dole ne a yi saiti da hannu idan hakan ta yiwu.
Dalili na 3: Batutuwan shigar da rajista
Ana iya gano wannan matsala a cikin yanayin lokacin da shirin ya ƙi tsara wasan, wanda dole ne ya ba da izinin irin wannan tsarin. A matsayinka na mai mulkin, waɗannan su ne ayyukan tsada na zamani tare da babban suna. Irin waɗannan samfuran suna aiki tare da NVIDIA koyaushe kuma suna ba da duk bayanan don haɓaka fasahohin ingantawa. Kuma idan ba zato ba tsammani irin wannan wasan ya ƙi inganta shi, to yana da kyau ya dube shi akayi daban-daban.
- Da farko dai, yana da daraja ƙoƙarin sake kunna kwamfutar. Zai yiwu wannan gazawar tsarin ɗan gajeren lokaci ne, wanda za'a warware shi idan aka sake farawa.
- Idan wannan bai taimaka ba, to yana da mahimmanci a bincika rajista don kurakurai da tsaftace shi ta amfani da software da ta dace. Misali, ta hanyar CCleaner.
Kara karantawa: Tsaftace wurin yin rajista tare da CCleaner
Bayan haka, yana da kyau sake sake kwamfutar.
- Gaba, idan ba zai yiwu a sami nasara ba, kuma GeForce ya ƙi yin aiki, kuma a yanzu, zaku iya ƙoƙarin duba damar yin amfani da fayil tare da bayanai akan saitunan zane.
- Wannan fayil galibi ana samun sa a ciki "Takaddun bayanai" a cikin manyan fayilolin masu ɗauka wanda ke ɗauke da sunan wani wasa. Sau da yawa sunan irin waɗannan takaddun yana nufin kalmar "Saiti" da kuma abubuwan ta.
- Yakamata yacika dama akan irin wannan file ɗin da kira "Bayanai".
- Yana da kyau a duba a nan cewa babu alama Karanta kawai. Irin wannan sigar ta hana gyara fayil ɗin, kuma a wasu halaye wannan na iya hana Forwarewar GeForce ta aiwatar da aikinta daidai. Idan alamar bincike kusa da wannan siga yana wurin, to yana da daraja a cire shi.
- Hakanan zaka iya ƙoƙarin share fayil ɗin gaba ɗaya, tilasta wasan don sake tsara shi. Yawancin lokaci don wannan, bayan share saitunan, kuna buƙatar sake shiga wasan. Sau da yawa, bayan irin wannan motsi, GF Kwarewa yana sarrafa damar samun dama da ikon shirya bayanai.
- Idan wannan bai ba da sakamako ba, to ya dace a yi ƙoƙarin sake tsabtace sake amfani da takamaiman wasan. Zai dace a goge shi da farko, kar a manta don cire manyan fayilolin saura da fayiloli (ban da, alal misali, tanadin), sannan sake kunnawa. A madadin haka, zaku iya sanya aikin a wani adireshin daban.
Kammalawa
Kamar yadda kake gani, matsalar da ta fi kowanne lalacewa tare da gazawar ƙwarewar GeForce shine cewa wasan ba shi da lasisi ko kuma ba a jera shi ba a cikin bayanan NVIDIA. Lalacewa zuwa wurin yin rajista ba kasafai ake samun matsala ba, amma a irin wadannan halayen an daidaita shi da sauri.