Sauya ƙwayoyin a cikin Microsoft Excel

Pin
Send
Share
Send

Sau da yawa sau ɗaya, lokacin aiki tare da tebur, masu amfani suna buƙatar sake girman sel. Wasu lokuta bayanan bazai dace da abubuwan girman girman yanzu ba kuma dole ne a fadada su. Sau da yawa akwai wani yanayin da ake juyawa yayin da, domin adana sararin aiki akan takarda da kuma tabbatar da daidaiton wurin sanya bayanai, ana buƙatar rage girman ƙwayoyin. Mun ayyana ayyukan da zaku canza girman sel a Excel.

Karanta kuma: Yadda ake fadada kwayar halitta a cikin Excel

Zaɓuɓɓuka don canza darajar abubuwan abubuwa

Ya kamata a sani yanzunnan saboda dalilai na halitta, canza girman kwaya ɗaya kawai bazai yi aiki ba. Ta canza tsawo na kashi ɗaya na takardar, ta haka zamu canza tsawo na duka layin da take. Canza nisa - muna canza nisa daga shafi inda yake. Gabaɗaya, babu zaɓuɓɓuka da yawa don rage girman sel a cikin Excel. Ana iya yin wannan ko dai ta hanyar jan iyakokin da hannu, ko ta saita takamaiman girman a cikin adadi na adadi ta amfani da tsari na musamman. Bari mu koya game da kowane ɗayan waɗannan zaɓuɓɓuka daki-daki.

Hanyar 1: ja da sauke iyakoki

Canza girman sel ta hanyar jan kan iyakoki ita ce mafi sauƙi kuma mafi yawan ilhama.

  1. Don haɓaka ko rage tsawo daga cikin tantanin halitta, muna hawa kan ƙananan iyakokin sashi a cikin kwamitin daidaitawa na layin da yake a ciki. Maɓallin siginan ya kamata ya juya ya zama kibiya a cikin duka fuskoki. Muna yin shirin maɓallin linzamin kwamfuta na hagu kuma ja siginar sama (idan kuna son kumbura shi) ko ƙasa (idan kuna buƙatar faɗaɗa shi).
  2. Bayan tsayin tantanin halitta ya kai matakin karɓa, sakin maɓallin linzamin kwamfuta.

Canza nisa daga cikin abubuwan takaddar ta hanyar cire iyakokin na faruwa ne bisa ka'idar ɗaya.

  1. Muna hawa kan iyakar dama na ɓangaren sashin a cikin kwamitin daidaitawa a inda yake. Bayan mun canza siginan kwamfuta zuwa kibiya mai kira, zamu matsa maɓallin linzamin hagu kuma mu ja zuwa dama (idan iyakokin su buƙaci a motsa su) ko hagu (idan ya kamata a taƙaita kan iyakokin).
  2. Bayan ka kai girman da aka yarda da abin da muke ragewa, sakin maɓallin linzamin kwamfuta.

Idan kana son sake canza abubuwa da yawa a lokaci guda, to a wannan yanayin dole ne ka fara zaɓar bangarorin da suka dace a kan kwamiti na tsaye ko a kwance, gwargwadon abin da kake son canjawa a wani yanayi: nisa ko tsawo.

  1. Tsarin zaɓi don layuka da layuka kusan iri ɗaya ne. Idan kuna buƙatar ƙara ƙwayoyin sel a jere, to danna-danna hagu a cikin ɓangaren haɗin gwiwar mai dacewa wanda ɗayan na farkon yake. Bayan haka, kawai danna kan sashi na ƙarshe a daidai wannan hanyar, amma wannan lokacin riƙe maɓallin a lokaci guda Canji. Don haka, duk layuka ko ginshiƙai waɗanda ke tsakanin waɗannan sassan za a fifita su.

    Idan kuna buƙatar zaɓar sel waɗanda ba kusa da juna ba, to a wannan yanayin algorithm na ayyuka ya ɗan bambanta. Na hagu-danna kan daya daga bangarorin wani shafi ko layin da za'a zaba. To, riƙe ƙasa mabuɗin Ctrl, danna duk sauran abubuwan da ke kan wani takamaiman komputa wanda ya dace da abubuwan da aka yi niyya. Dukkanin ginshiƙai ko layuka inda waɗannan ƙwayoyin suke akwai za a fifita su.

  2. Sannan, muna buƙatar motsa iyakokin don sake canza ƙwayoyin da suke bukata. Mun zaɓi kan iyakar da ke daidai akan kwamitin daidaitawa kuma, bayan mun jira fitowar kibiya mai ƙarfi, sai mu riƙe maɓallin linzamin kwamfuta na hagu. Sannan muna matsar da kan iyaka a kan kwamitin daidaitawa daidai da abin da yakamata a yi (don faɗaɗa (kunkuntar) faɗaɗa ko tsayi daga cikin abubuwan takardar) daidai kamar yadda aka bayyana a cikin sigar tare da resizing guda.
  3. Bayan girman ya kai girman da ake so, sakin linzamin kwamfuta. Kamar yadda kake gani, darajar ta canza ba wai kawai na layi ko shafi tare da iyakokin abin da aka yi amfani da magudi ba, har ma da dukkanin abubuwan da aka zaɓa a baya.

Hanyar 2: canza darajar cikin sharuddan lambobi

Yanzu bari mu gano yadda zaku iya rage abubuwa na kayan ta hanyar saita shi da takamaiman magana a cikin filin musamman da aka tsara don waɗannan manufofin.

A cikin Excel, ta tsohuwa, an ƙayyade girman abubuwan samfuri a cikin raka'a na musamman. Suchaya daga cikin waɗannan ɗayan ya dace da halayen guda ɗaya. Ta hanyar tsoho, girman sel shine 8.43. Wannan shine, a cikin bayyane bangare na takardar guda ɗaya, idan baku fadada shi ba, zaku iya shigar da haruffa sama da 8. Girman matsakaicin shine 255. Ba za ku iya shigar da ƙarin haruffa a cikin tantanin ba. Mafi qarancin nisa shine sifili. An ɓoye wani abu tare da wannan girman.

Tsayin layi na tsoho shine maki 15. Girmanta na iya bambanta daga 0 zuwa 409 maki.

  1. Don canja tsawo daga cikin takardar takardar, zaɓi shi. Sa'an nan, zaune a cikin shafin "Gida"danna alamar "Tsarin"wanda aka lika a jikin tef a cikin rukunin "Kwayoyin". Daga jerin-saukar, zaɓi zaɓi Jere tsawo.
  2. Wani karamin taga yana buɗe tare da filin Jere tsawo. Anan ne yakamata mu sanya ƙimar da muke so a cikin wuraren. Yi aikin kuma danna maɓallin "Ok".
  3. Bayan haka, za a canza tsayin layin da aka zaɓi sashin takardar da aka zaɓa zuwa ƙimar da aka ƙayyade cikin maki.

A kusan hanyar guda, zaku iya canza nisa da shafi.

  1. Zaɓi kashi na cikin abin da zai canja faɗi. Tsayawa a cikin shafin "Gida" danna maballin "Tsarin". A menu na buɗe, zaɓi zaɓi "Girman kwalin ...".
  2. Tuni dai kusan taga yake buɗewa ga abin da muka lura da shi a baya. Anan kuma a cikin filin kana buƙatar saita ƙimar a cikin raka'a na musamman, amma wannan lokacin ne kawai zai nuna girman shafin. Bayan kammala wadannan matakan, danna maballin "Ok".
  3. Bayan aiwatar da aikin da aka ƙayyade, zazzage yanki, sabili da haka kwayar da muke buƙata, za a canza.

Akwai kuma wani zaɓi don sake ƙayyade abubuwan takardar ta hanyar tantance ƙayyadadden ƙimar cikin sharuddan lamba.

  1. Don yin wannan, zaɓi shafi ko layi a cikin abin da ake so tantanin halitta, gwargwadon abin da kake son canja: faɗi da tsawo. An zaɓi zaɓi ta hanyar kwamitin daidaitawa ta amfani da zaɓuɓɓukan da muka yi la'akari da su Hanyar 1. Sannan danna kan zaɓi tare da maɓallin linzamin kwamfuta na dama. Ana kunna menu na mahallin inda kake buƙatar zaɓar abu "Tsayin layi ..." ko "Girman kwalin ...".
  2. Taga girman girman da aka ambata a sama yana buɗewa. A ciki akwai buƙatar shigar da tsayin daka ko faɗin kwayar ta hanyar kamar yadda aka gabata.

Koyaya, wasu masu amfani har yanzu basu gamsu da tsarin da aka karɓa a Excel ba don ƙayyade girman abubuwan samfuri a cikin maki, wanda aka bayyana da adadin haruffa. Ga waɗannan masu amfani, yana yiwuwa a canza zuwa wata ma'aunin ma'auni.

  1. Je zuwa shafin Fayiloli kuma zaɓi abu "Zaɓuɓɓuka" a menu na hagu na tsaye.
  2. Zaɓuɓɓukan taga yana farawa. A sashinsa na hagu akwai menu. Je zuwa sashin "Ci gaba". A gefen dama na taga akwai saiti da yawa. Gungura ƙasa bargon gungura kuma nemi akwatin kayan aiki Allon allo. Wannan akwatin yana dauke da filin Unungiyoyi a kan layi ". Mun danna shi kuma daga jerin zaɓuka-zaɓi muna zaɓi ɓangaren ma'auni mafi dacewa. Zaɓuɓɓuka kamar haka:
    • Santimita
    • Milita
    • Inci
    • Rakaice ta atomatik

    Bayan an yi zabi, don canje-canjen suyi aiki, danna maballin "Ok" a kasan taga.

Yanzu zaku iya daidaita canji a cikin girman ƙwayoyin ta amfani da zaɓuɓɓukan da aka nuna a sama, dangane da sashin da aka zaɓa.

Hanyar 3: Gyara girman kai

Amma, dole ne a yarda cewa ba abu ne mai sauƙi ba koyaushe a ringa canza ƙwayoyin da hannu, daidaita su zuwa takamaiman abinda ke ciki. An yi sa'a, Excel yana ba da iko don sauya abubuwan tattara ta atomatik gwargwadon girman bayanan da suke ƙunshe.

  1. Zaɓi sel ko rukuni wanda bayanan ba su dace da abin da takardar ke ƙunsar su ba. A cikin shafin "Gida" danna maballin da aka saba "Tsarin". A cikin menu wanda yake buɗe, zaɓi zaɓi wanda yakamata a shafa zuwa takamaiman abun: "Auto Fit Row Height" ko Nisa Tsarin Kayan Fit da Fit.
  2. Bayan an ƙera takamaiman abin da aka ƙera, ƙwayoyin tantanin halitta za su canza bisa ga abubuwan da ke ciki, a cikin zaɓaɓɓen shugabanci.

Darasi: Auto Fit Row Height in Excel

Kamar yadda kake gani, akwai hanyoyi da yawa da za'a sake auna sel. Ana iya rarrabasu zuwa manyan kungiyoyi biyu: jan iyakoki da shigar da adadi mai lamba a cikin fage na musamman. Bugu da kari, zaku iya saita zabin atomatik na tsawo ko fadin layuka da ginshikan.

Pin
Send
Share
Send