Lokacin aiki tare da maƙunsar, wani lokacin yana da mahimmanci don ƙara girman su, tunda bayanai a cikin sakamakon da aka samu sun ƙanƙanta, wanda ke sa wahalar karantawa. A zahiri, kowane karin magana ko kalma mai mahimmanci a cikin kayan aikinsa na arsenal don kara girman tebur. Don haka ba abin mamaki bane cewa irin wannan tsarin mai yawa kamar na Excel shima yana da su. Bari mu ga yadda a cikin wannan aikace-aikacen za ku iya ƙara tebur.
Tablesara Tables
Dole ne a faɗi nan da nan cewa zaku iya ƙara tebur a cikin manyan hanyoyi biyu: ta hanyar ƙara girman abubuwan da keɓaɓɓe na mutum (layuka, ginshiƙai) da kuma amfani da sikelin. A ƙarshen batun, za a ƙara yawan tebur daidai gwargwado. An zaɓi wannan zaɓi zuwa hanyoyi biyu daban-daban: ɗora akan allon da kan bugu. Yanzu yi la'akari da kowane ɗayan waɗannan hanyoyin daki-daki.
Hanyar 1: faɗaɗa abubuwa guda ɗaya
Da farko dai, yi la’akari da yadda ake haɓaka abubuwan mutum a cikin tebur, wato, layuka da ginshiƙai.
Bari mu fara da kara igiyoyi.
- Mun sanya siginan kwamfuta a kan kwamiti mai daidaituwa a kan ƙananan iyakar layin da muke shirin fadada. A wannan yanayin, siginan kwamfuta ya kamata a canza shi zuwa kibiya mai kira. Mun riƙe maɓallin linzamin kwamfuta na hagu kuma ja ƙasa har sai girman layin da aka sa ya gamsar da mu. Babban abu ba shine a rikita shugabanci ba, saboda idan ka ja shi, layin zai kunkuntar.
- Kamar yadda kake gani, jere ya shimfiɗa, kuma tare da shi tebur gabaɗaya ya faɗaɗa.
Wasu lokuta ana buƙatar faɗaɗa ba kawai layi ɗaya ba, amma layuka da yawa ko ma duk layuka na bayanan tebur, saboda wannan muna aiwatar da matakai masu zuwa.
- Mun riƙe maɓallin linzamin kwamfuta na hagu kuma zaɓi kan kwamiti na tsaye na ɓangaren waɗannan layin waɗanda muke so fadada.
- Mun sanya siginan kwamfuta a kan ƙananan iyaka na kowane layin da aka zaɓa kuma, riƙe maɓallin linzamin kwamfuta na hagu, ja shi ƙasa.
- Kamar yadda kake gani, wannan ya shimfiɗa ba kawai layin da ya wuce iyakar wanda muka ja baya ba, har ma duk sauran layin da aka zaɓa. A cikin halinmu na musamman, duk layuka a cikin kewayon tebur.
Hakanan akwai wani zaɓi don fadada kirtani.
- A kan kwamiti na daidaituwa a tsaye, zabi sassan layin ko rukuni na layin da kakeso fadada. Danna kan zaɓi tare da maɓallin linzamin kwamfuta na dama. An ƙaddamar da menu na mahallin. Zaɓi abu a ciki "Tsayin layi ...".
- Bayan wannan, an fara karamin taga, wanda ke nuna tsayin daka na abubuwan da aka zaɓa. Don ƙara tsawo na layuka, kuma, sakamakon haka, girman girman tebur, kuna buƙatar saita kowane ƙimar girma fiye da wacce take a yanzu. Idan baku san ainihin abin da kuke buƙatar ƙara teburin ba, to, a wannan yanayin, gwada ƙayyade girman sabani, sannan ga abin da zai faru. Idan sakamakon bai gamsar da ku ba, to za a canza girman. Don haka, saita ƙimar kuma danna maɓallin "Ok".
- Kamar yadda kake gani, an kara girman duk layin da aka zaba ta hanyar da aka bayar.
Yanzu bari mu matsa zuwa zaɓuɓɓuka don haɓaka tsararren tebur ta haɓaka ginshiƙai. Kamar yadda zaku iya tsammani, waɗannan zaɓuɓɓuka sun yi kama da waɗanda waɗanda muka ɗanɗana farkon ƙara layin.
- Mun sanya siginan kwamfuta a kan iyakar dama na sashin layi wanda za mu faɗaɗa a kan kwamitin daidaitawa na kwance. Maɓallin siginar ya kamata ya juya zuwa kibiya biyun. Mun riƙe maɓallin linzamin kwamfuta na hagu kuma ja shi zuwa dama har girman shafi ya dace da ku.
- Bayan haka, saki motsi. Kamar yadda kake gani, an shimfiɗa faɗin yanki, kuma tare da shi girman girman tebur ma ya ƙaru.
Kamar yadda yake game da layuka, akwai zaɓi don rukuni ya kara girman ɓangarorin.
- Mun riƙe maɓallin linzamin kwamfuta na hagu kuma zaɓi maɓallin sassan abubuwan da muke so mu fadada a kan kwamiti mai daidaitawa tare da siginan kwamfuta. Idan ya cancanta, zaku iya zaɓar duk ginshiƙan tebur.
- Bayan haka, mun tsaya akan iyakar dama na kowane juzu'in da aka zaɓa. Matsa maɓallin linzamin kwamfuta na hagu ka ja kan iyaka zuwa dama zuwa iyakar da ake so.
- Kamar yadda kake gani, bayan wannan an ƙara girman ba kawai daga cikin shafi ba tare da iyakar abin da aka yi aikin ba, har ma da duk sauran ginshiƙan da aka zaɓa.
Bugu da ƙari, akwai zaɓi don haɓaka ginshiƙai ta hanyar gabatar da takamaiman girman su.
- Select da shafi ko rukuni na ginshikan da kake son faɗaɗa. Muna yin zaɓin kamar yadda yake a sigar da ta gabata na aikin. Sannan danna kan zaɓi tare da maɓallin linzamin kwamfuta na dama. An ƙaddamar da menu na mahallin. Mun danna shi a sakin layi "Girman kwalin ...".
- Tana buɗe kusan daidai wannan taga da aka ƙaddamar yayin canza layin. A ciki, kuna buƙatar tantance nisa da ake so na layuka da aka zaɓa.
A zahiri, idan muna son fadada tebur, to lallai ne a ƙaddara faɗin ya fi wanda yake na yanzu. Bayan kun ƙayyade darajar da ake buƙata, danna maɓallin "Ok".
- Kamar yadda kake gani, an fadada ginshiƙan da aka zaɓa zuwa ƙimar da aka ƙayyade, kuma girman tebur ya ƙaru tare da su.
Hanyar 2: zuƙowa akan mai saka idanu
Yanzu mun koya game da yadda ake ƙara girman tebur ta hanyar zira.
Ya kamata a lura cewa yanzunan teburin za'a iya tsoratar akan allon, ko akan takarda da aka buga. Da farko, yi la’akari da farko na waɗannan zaɓuɓɓukan.
- Don faɗaɗa shafin akan allon, kuna buƙatar matsar da sikelin sikelin zuwa dama, wanda yake a cikin ƙananan kusurwar dama na mashigin matsayi na Excel.
Ko danna kan maɓallin a cikin alamar "+" a hannun dama na wannan maɓallin.
- A wannan yanayin, girman ba kawai tebur ba, har ma na dukkan sauran abubuwan da ke kan takardar za a ƙara girma gwargwado. Amma ya kamata a lura cewa waɗannan canje-canje an yi nufin ne kawai don nunawa akan mai saka idanu. Lokacin bugawa, baza su shafi girman teburin ba.
Bugu da kari, ana iya canza sikelin da aka nuna akan mai lura kamar haka.
- Matsa zuwa shafin "Duba" a kan kintinkiri na Excel. Latsa maballin "Scale" a cikin rukuni guda na kayan aikin.
- Taka taga tana buɗewa akwai zaɓuɓɓukan zuƙowa. Amma ɗayansu kawai ya fi 100%, wato darajar ƙimar. Saboda haka, zaɓi kawai zaɓi "200%", zamu iya kara girman tebur akan allon. Bayan zaɓa, danna maɓallin "Ok".
Amma a cikin taga guda ɗaya akwai damar saita ƙirar al'ada ta kanku. Don yin wannan, sanya madaidaiciyar a wuri "Sabani" kuma a fagen gaban wannan sigar, shigar da darajar lambobi a cikin kashi, wanda zai nuna girman girman tebur da takarda gaba ɗaya. Ta halitta, don haɓaka dole ne ku shigar da lamba fiye da 100%. Matsakaicin matsakaicin girman girman gani na tebur shine 400%. Kamar yadda yake game da amfani da zaɓuɓɓukan da aka riga aka tsara, bayan yin saiti, danna kan maɓallin "Ok".
- Kamar yadda kake gani, girman tebur da takarda baki ɗaya an karu zuwa ƙimar da aka ƙayyade a cikin saitin bugun.
Pretty da amfani kayan aiki ne Siti aka Zaɓa, wanda zai baka damar zuƙowa a kan tebur kawai ya isa ya dace gaba ɗaya cikin yankin na taga Excel.
- Mun zaɓi kewayon tebur da kake son ƙarawa.
- Matsa zuwa shafin "Duba". A cikin rukunin kayan aiki "Scale" danna maballin Siti aka Zaɓa.
- Kamar yadda kake gani, bayan wannan matakin an shimfiɗa tebur don kawai ya dace da taga shirin. Yanzu, a cikin yanayinmu na musamman, sikelin ya kai darajar 171%.
Bugu da kari, sikelin da keɓaɓɓen tebur da dukkan takaddun za a iya karuwa ta hanyar riƙe maɓallin Ctrl kuma gungura motarka mai linzamin kwamfuta a gaba ("nesa da kai").
Hanyar 3: zuƙo tebur akan bugu
Yanzu bari mu ga yadda za a canza ainihin girman tebur, wato, girmansa a buga.
- Matsa zuwa shafin Fayiloli.
- Bayan haka, je sashin "Buga".
- A cikin tsakiyar taga wanda ke buɗe, akwai saitunan bugu. Mafi ƙarancinsu suna da alhakin ɗaukar hoto. Ta hanyar tsoho, ya kamata a saita sigogi a wurin "Yanzu". Mun danna wannan sunan.
- Jerin zaɓuɓɓuka yana buɗe. Zabi wani matsayi a ciki "Zaɓuɓɓukan zubewa na al'ada ...".
- Zaɓuɓɓukan shafin taga. Ta hanyar tsoho, shafin ya kamata ya buɗe "Shafin". Muna buƙatar shi. A cikin toshe saitin "Scale" dole ne wurin sauyawar ya kasance a wuri Sanya. A fagen gaba da shi, kuna buƙatar shigar da ƙimar sikelin da ake so. Ta hanyar tsoho, yana da 100%. Sabili da haka, don ƙara yawan tebur, muna buƙatar saka lamba mafi girma. Matsakaicin iyaka, kamar yadda yake a cikin hanyar da ta gabata, ita ce 400%. Saita darajar tirinin kuma latsa maɓallin "Ok" kasan taga Saitunan Shafi.
- Bayan haka, yana komawa ta atomatik zuwa shafin saitin bugu. Yaya girman tebur ɗin zai kalli bugawa za'a iya duba shi a cikin wurin samfoti, wanda ke cikin taga iri ɗaya zuwa dama na saitin bugu.
- Idan duk abin da ya dace da kai, to, zaku iya gabatar da tebur ga firint ɗin ta danna maɓallin "Buga"wanda yake saman saitunan bugawa.
Kuna iya canza sikelin tebur lokacin bugawa ta wata hanya.
- Matsa zuwa shafin Alama. A cikin akwatin kayan aiki "Shiga" akwai filin akan tef "Scale". Ta hanyar tsohuwa akwai darajar "100%". Don haɓaka girman tebur yayin bugawa, kuna buƙatar shigar da siga daga 100% zuwa 400% a cikin wannan filin.
- Bayan munyi wannan, girman girman tebur da takardar ya kara girman ma'aunin da aka kayyade. Yanzu zaku iya kewaya zuwa shafin Fayiloli kuma fara bugawa kamar yadda muka ambata a baya.
Darasi: Yadda za a buga shafi a Excel
Kamar yadda kake gani, zaku iya faɗaɗa teburin a cikin Excel ta hanyoyi da yawa. Kuma ta ainihin manufar ƙara yawan tebur na iya ma'anar abubuwa daban-daban: fadada girman abubuwanta, zuƙowa cikin allo, zuƙowa cikin bugawa. Ya danganta da abin da mai amfani yake buƙata a halin yanzu, dole ne ya zaɓi takamaiman zaɓi.